Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA acheni kupoteza muda, Tamko lishatolewa na Mtei

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Apr 8, 2012.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    pichani: Freeman Mbowe akiwa na dedi yake...Ed Mtei

    I cant see how Freeman Mbowe atakavyoweza kuja na tamko la wajumbe wa katiba zaidi ya hayo aliyoyasema mwanzilishi wa CHADEMA bwana Edwin Mtei ambaye ni baba mkwe wa Freeman Mbowe.

    sasa nawashauri Chadema, msipoteze muda wa kuita press conference msiharibu mazingira kuchapisha tamko kwenye makaratasi.

    Msimamo wa Ed Mtei ni kuwa wajumbe wakatiba ni waislam wengi kuliko wakristo na sababu zake Pasco alishazichambua na kila mtu kaziona kuwa ni muflis (najua watakuja kumparamaia Pasco kuwa ni Mgamba etc) lakini naomba tusipotezeane muda.

    Unless juna jopo la waliobobea kwenye hii issue ya constitution ( includingwaziri kivuli wa katiba na sheria) waje na hoja zilizosheheni kwa nini wanamuunga mkono Mtei.
     
  2. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    ccm imetumia karata ya udini wa cuf kwenye tume, hujaona hilo?Katiba ni ya muungano ama ya "waislam wa Zanzibar"?
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yeah waacha wawe wengi kama watatoa Mapendekezo Mazuri, Miafaka Mizuri sidhani hiyo ni Tatizo

    Mnakumbuka Kenya? Walikuwa na Wahindi Majaji wawili ambao ndio viongozi wa Muafaka wa Katiba ndio wao waliokuwa

    na Mawaidha ya Mwisho Angalia Katiba ya Kenya Ilivyotoka hakuna aliyeipinga kila mtu anaikumbatia

    Wahindi Kenya ni alilima 2 ya Ididi ya Wananchi wa Kenya lakini wametoa Katiba bora kwa Wananchi wa Aina yote wa

    Kenya

    Tusihangaike na nani na nani katajwa, kitu tunataka ni nini kilichoko akilini mwano kitaisaidia Taifa la Tanganyika na

    Zanzibar

    Na Sio Maumbile yao Unene wao, Mapaja yao, Vidole Vyao... lakini ukiwafinya hao woote watatokwa na damu nyekundu?
     
  4. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Aisee wakuu cuf tumeona jinsi kilipenyeza udini ktk uteuzi wa tume ya katiba chama hiki hakitufai bara.
     
  5. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Ni kweli nauunga mkono 100% kuna udini ktika uteuzi wa wajumbe haiwezekani Tanganyika kukawa na wajumbe 4 tu waislam kati ya wajumbe 15, siungi mkono kabisa katika hili, ilitakiwa kuwena 7 kwa 7 na mmoja awe mpagani ili haki itendeke.
     
  6. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mwenyekiti wa tume ni mkristo na ametoka Bara na makamu mwenyekiti wake aliyetoka Zanzibar naye ni mkristo je hapo mnasemaje Chadema je waislamu nao wasemeje??? Sasa naamini kweli Chadema nyuma yake kuna nguvu ya kanisa kwasababu hamuwezi kuja hoja muflis kama hii it is a shame!!!!
     
  7. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Nazani si busara kupotosha umma!! Kama ungelalamika ni kwanini Tz Bara na Zanzibar itoe idadi sawa ya wajumbe, huenda ningekuelewa hasa baada ya kutoa hoja za msingi!! Lakini, as far as Tz Bara na Zanzibar wanatoa idadi sawa ya wajumbe then there's no way kwamba idadi ya wakristo na waislamu itakuwa sawa unless uamue kwamba kwavile watakaotoka znz wote ni waislamu basi Bara wateuliwe wakristo watupu!! Hayo yatakuwa ni maamuzi ya kipumbavu ambayo ni kiongozi mpumbavu tu ndie anayeweza kuyafanya!

    Waliochaguliwa Zanzibar sio waislamu wa Zanzibar bali ni Wazanzibari.....imetokea tu kwamba wote ni waislamu; kitu ambacho mimi na wewe hatuwezi kukibadilisha!! Mkisikia udini usio na maana ndio huu...!!
     
  8. m

    mhdn Member

    #8
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wameshaanza kulewa sifa hao ss mtei anasema eti ina waislam wengi alitaka wawekwe watu wa kaskazin nn........ am very much disapointed ckutegemea huyu mzee anaweza kutoa mawazo mufilisi kama hayo......
     
  9. l

    liverpool2012 Senior Member

    #9
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Source plz.
     
  10. m

    mhdn Member

    #10
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Exactly mkuu CDM wana agenda ya siri haiwezekan muasisi aseme maneno kama hayo...... tuwe makin na hawa watu wanatupeleka kubaya
     
  11. s

    sweke 34 JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni hatari sana tukiangalia kila kitu kupitia dirisha la dini...wanaweza wakachaguliwa wajumbe wote kutoka bara wakristu na kama kawaida wote kutoka zanzibar waislam lakini product ya mwisho ikawa mbovu...! Cha msingi ni kuzingatia uadilifu wa wajumbe...! Mimi haitaniumiza hata kama wajumbe wote ni waislam as long as kuna uhakika wa kupata katiba nzuri...!
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,036
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Huyu mzee Mtei kumbe ni mdini kiasi hicho eti anasema wajumbe wa Tanzania Bara kuna Wakiristo na wengine hawana dini nimemuliza tutajie hao ambao hawana dini kakimbia thread yake hawa wazee ndio wamelifikisha hapa taifa letu.
     
  13. S

    Serayamajimbo Senior Member

    #13
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huu hauwezi kuwa Msimamo wa CHADEMA kwa sababu msimamo wa CHADEMA tayari ulishawekwa hapa:
    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/247054-taarifa-ya-msimamo-wa-cdm-juu-ya-uteuzi-wa-tume-ya-mchakato-wa-katiba-mpya.html

    Serayamajimbo
     
  14. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...commet yako imetulia mkuu na nnaunga mkono hoja...
     
  15. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Hamna haja ya kusbishana na pro-CCM ambao siku hizi wakisikia CHADEMA au mtu yeyote akimtaja mungu basi kwao inakuwa kama umewatusi hadi wanakuombea ban kwa mods. KAZI KWELI KWELI!
     
  16. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #16
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Pole kwa kulitambua hilo leo!
     
  17. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mkuu,

    Huyu mzee ni muasisi wa hichi chama au kitaalamu anaitwa founder wa Chadema ni sawa na Nyerere kwa CCM ana influence kubwa sana chamani kwake. Kama ana fikra hizi si hasha hata hao wengine wana mtazamo huo huo ni vema Chadema wakaja kukanusha hili kwani tunataka watu makini katika tume na sio dini? Tukitazama dirisha la dini mtaibua grievance za waislamu za siku nyingi ambazo zinaweza kupelekea nchi kubaya ni vema Chadema wakawa makini na hilo.
     
  18. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
     
  19. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    yeyote anaeingalia tume ya katiba kwa mising ya dini za wajumbe wake huyo ni kirusi asiyeitakia mema TANZANIA YETU...tumuogope huyu mzee
     
  20. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,921
    Likes Received: 1,385
    Trophy Points: 280
    mtei anatakiwa apumzike siasa amezeeka mno!anaanza kurudi utotoni,cdm wawe makini na maneno yake sometimes
     
Loading...