Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chad: Serikali Yapinduliwa!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtu wa Pwani, Feb 2, 2008.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Habari Zilizoenea Ni Kuwa Waasi Wa Serikali Ya Chad Wakitokea Magharib Mwa Sudan Wameingia Mji Mkuu Wa Chad Ndjamena Na Wanaelekea Ikulu Na Rais Wa Nchi Hiyo Idris Deby Ameshakimbia Nchi.

    Habari Hizi Nimezipata Kwenye Bbc.

    Jamani Afrika Tunaelekea Wapi?

    Jee Mheshimiwa Kikwete Ataweza Kusaidia Kutatua Hali Hii Wakati Kenya Bado Maji Hayajakauka Haya Mengine Yanamwaika?

    Afrika Tuwe Pole, Halafu Nijuavyo Serikali Ya Chad Ina Mkataba Na Ufaransa Wa Ulinzi Sasa Hawa Wafaransa Wako Wapi?
     
  2. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Hata CNN hawajairusha.
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hio coup ya chad mimi naisapoti kabisa maana Debby amefanya nchi ni kama yake binafsi!!!! Yes many people have died, and very sorry to their families lakini ndio hivyo maybe that is the only close alternative that is around!!!!!!!!!!
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Huyo Debbi naye sii alitoka mstuni 13 years akaangusha serikali???

    Mwaka juzi amebadili katiba aendelee kutawala without limit- tamaa ya madaraka!

    Kwani Debbi, M7, Jammie wote sii waliingia madarakani kwa mtutu wa bunduki? Na walipoingia wamekataa kuondoka?

    JK ana kazi kubwa- crises in DRC, Chad, Sudan, Commoro, Kenya, I Coast, Burundi!!

    Crises kila siku -hivi Afrika itakuwa stable lini?
     
  5. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pundit

    Nenda Bbc Wameiweka Kwa Ufupi Utikuta Pale, Ila Serikali Wanakanusha Kuwa Rais Kakimbia, Pia Wanasema Wanawadhibiti Waaasi Na Waasi Na Wao Wanajitapa

    Kazi Si Ndogo Tufatilieni Hii Habari
     
  6. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2008
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Labda wakuu wakati wanakula na kuishi kwenye mabangalow, wanajeshi hawalipwi etc etc;

    [​IMG]

    Picha kwa hisani ya Jiji La Dar Blog;

    [​IMG]

    Hizi nchi za kiaafrika kuangushwa ni bei rahisi ukilinganisha na eventual returns. Sema wote wezi wanaokua kwenye madaraka wanakuwa wachoyo na hawajui kuwalipa watu wao wanaoweza kuleta mapinduzi. Na wazungu wanasapoti upande wowote wenye kuwafaidisha.

    So, hamna cha ajabu hapo. Same old same old story!! Na itaendelea kutokea Afrika......Every dog has its day.
     
  7. K

    Kafara JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2008
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,375
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    kama hii taarifa ni kweli, je haiwezekani wafaransa wameipa
    "nod" baada ya ile kesi ya jamaa waliofungwa kwa kosa la
    kufanya biashara ya watoto?
     
  8. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    1. JK amatoa msimamo wa AU kuwa kama rebels wakichukua madaraka basi they will be expelled from AU!

    Taabu madiktator Afrika wamekuwa wengi sana- halafu hawataki kuachia ngazi!

    Halafu unafiki wa AU kulindana!

    2. Kafara
    France hawakufurahia wale wazungu kuhukumiwa Chad- may be wamemgeuka Debbi. Taabu ya France are known to cause instability in Afrika- angalia Ivory Coast, Rwanda 1994, na sasa Chad!

    Leo Sakoz amefunga ndoa rasmi Paris na yule Ex- Model! Watu 20 tu ndo waliohudhuria!
     
  9. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2008
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Tatizo serikali zetu nyingi zinakosa legitimacy. Hivyo lazima watawala wetu wakikutana Addis ajenda inakuwa ni kujilinda kwa kutoruhusu mapinduzi. Lakini kwa suala la Debbi hata kama Chad itakuwa epelled from Addis haitakuwa na maana, kwani kuweko kwa Debbi madarakani hakukuwa na tofauti na mafisadi tulionao. Wanapoona issue nyeti wanakimbilia USA huku wakiacha maagizo ya hakuna cha kujadiliwa mpaka watakaporudi.
     
  10. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2008
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo Mtu wa Pwani bado unapiga ramli, kwani kama unavyosea ndio wanakaribia Ikulu.
     
  11. C

    Chuma JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2008
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
  12. YournameisMINE

    YournameisMINE JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2008
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 2,463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 145
    mvts za rebels zipo www.cnn.com kwa takribani siku tatu sasa........lakini kuna updated report(about 10:22 AM EST) ya kina!!!! kana unataka tinga hapo cnn.com
     
  13. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
    Habari hizi ni kweli ila haijulikani Rais yuko wapi . Hakuna mapigano kule na hadi sasa waasi wanaendesha magari maeneo ya Ikulu na maeneo mengine nyeti bila ya Upinzani. More news to follow . Au JK karuki kusema hawatatambua lakini wanajisahau kwamba haya ni matokeo ya watu kukata tamaa kama mambo ya BoT
     
  14. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamaa wamekatiza jangwa na mapick up yao wakitokea Sudan, baadhi ya witnesses walioko Hotel Le Meridien wanasema baadhi ya wananchi waliwakaribisha rebels kwa shangwe, sasa I guess baadhi ya wananchi washachoka na utawala wa Deby.
     
  15. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135


    400 rebels wako mjini na hawataki mchezo . Wacha tuangalie . Ama kweli watawala wa Africa sijui wana laana gani . Yaani wanasoma Ulaya na kuishi huko ila wakirudi huwa hawajui ama wanasahau yale waliyo yaona ugenini .Balozi wao sasa anawaita wale ni Terrorists baada ya kumwaga mabovu nyumba ya Balozi wa Saudi Arabia . Nadhani Saudi Arabia watakuwa wameshiriki uozo so wana wamwagia nyongo na tindikali .
     
  16. Icadon

    Icadon JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 3,588
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sasa jiulize jeshi la nchi linawapiganaji wangapi mpaka wakashindwa kuwaround them up, au wanajeshi nao wameingia kwenye mgomo baridi kupigana?
     
  17. Ole

    Ole JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2008
    Joined: Dec 16, 2006
    Messages: 737
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

     
  18. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Historia ya Chad has been marred by instability tangu Uhuru!

    Sasa kama Wanajeshi wako wanashangilia rebels badala ya kupigana nao- wewe ukiwa raisi utafanyaje? Tukumbuke pia Amini 1971 alishangiliwa pia na Waganda alipochukua nchi!

    Wapi hawa rebels abot 10,000 wanapata silaha? Naskia ni msafara wa magari 300 ya Kijapani!

    Muhimu conflicts Afrika kuchangiwa na forces za nje- France, US wana interest Chad baada ya kuwa Oil Exporting Country!

    Naskia Debbie amekimbilia Gabon!
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Feb 2, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Wafaransa hao...
     
  20. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Si ndo maana SISIEMU hapa nchini wanajiwahi kwa kuwapa Maafande Ukuu wa wilaya Mikoa na kazi nyingine nyingi nyeti.

    Kazi hizo wakipewa hawaziwezi na wanapwaya kishenzi kaa wamevaa kiatu size 24 wakati miguu yao ni size 8.

    Tutaendelea kupinduana mpaka kieleweke.

    Kama usemi kwamba "kutesa kwa zamu" ni usemi wa uhakika, sasa ni zamu ya watu wengine kutesa huko Chad.
     
Loading...