Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cha mwanaume cha kwetu chake ni chake

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Nov 14, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Wanaume wengi wamekuwa hawaamini mali zao ni za familia
    mali za mwanamke ni zakwao...ndugu wanaume naomba mjitahidi
    kuwaridhisha wake zenu ........mmepata mishara weka mezani...mwambie mkewangu mwezi nimepata hiki...unasemaje...usiogope wala kumlazimisha mwanamke aonyeshe mshahara wake..unapofanya hivyo ndipo utakapomwonyesha kwamba mapenzi si hela...hivyo na yeye ataamua kuja siku moja mmewangu nimepata hiki tunafanyaje???chenu kiwe vyenu.....mtaishi kwa amani
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,306
    Trophy Points: 280
    wanawake wa kihindi tu ndo wanaelewa hilo..
    waswahili kazi ni kufuja pesa tu....
     
  3. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hili kuna ukweli, pesa ya mwanamume ni ya familia.
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Kwa maoni ya wanwake wengi wanaamini hivyo...iala pesaa ya kwetu ni yafamilia
     
  5. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    yaani we acha tu kuna wanawake wengine kweli ukiwawekea hivyo....loh kwa wakwe unakutana na ghorofa...siku unaenda kwa wakwe unashukia kwenye gorofa unaambiwa hii ya shemeji yangu
     
  6. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kwa wale wanawake wenye wanaume wabishi na wasiopenda maendeleo hii ndio dawa yao, unabana kamshahara kako na kujijenga kwenu.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,306
    Trophy Points: 280
    mhhhh...
    Na wewe pia?????
     
  8. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mimi nimeongelea kwa wale wanawake wanaoonewa na waume zao, utakuta mwanamke anafanya kazi lakini akipata pesa yote ya mshahara anampelekea mwanaume wake ambaye hapendi maendeleo.
    Mbaya zaidi mwanaume mwenyewe awe bahili haonyeshi hata mshahara kwa mkewe, kazi kutaka mshahara wa mke.
     
  9. M

    Magezi JF-Expert Member

    #9
    Nov 14, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hakuna formula ktk ku-manage income za familia isipo kuwa ushirikiano unatakiwa. Mimi bibafsi akaunti yangu ya mshahara ni akaunti ya familia na ATM card anayo mama watoto sasa akifuja pesa atajijua yeye na watoto wake.

    Mimi nakuwa na akaunti nyingine ambayo vihela kama vya consultancies ndo natumia lakini nikikwama ndo ntachukua kidogo kwenye akaunti ya familia. Mama anafanya shughuli zake na simuulizi wala anashilingi ngapi, na sita muuliza kwa sababu kama yeye hapendi kuniambia why nimuulize??

    Ni kweli kwamba akina mama wengi wa kiswahili/waafrika wana matatizo na kwa mwenye ndoa analijua hilo. Ushauri tu kwa wanaume ni kwamba jitahidi uwe na pesa zako lakini kama unafanya kazi basi mshahara uwe ni mali ya watoto na mama kwani akina mama hawana imani kabisa kwamba ukimwambia kiasi cha mshahara unachopata ataamini kuwa ndicho, mara nyingi wanaamini unawadanganya, sasa dawa ya hilo ni kumpa ATM card iliawe na uhuru na ajue kuwa kweli mshahara ni kiduchu.
     
  10. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #10
    Nov 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280

    kaka sina chakusema zaidi ya MUNGU akubariki katika ndoa yako hakika tungepata wanaume kumi kama wewe tanzania basi hata UFISADI tusingekuwa nao
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Nov 14, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Usijaribu haka kamchezo
     
  12. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    wengi katika ndoa za siku hizi japo wanaoana hawazijui HAKI ZA MUME KWA MKE NA HAKI ZA MKE KWA MUMEWE. Wengi wetu tunajua kuwa haki ni kulala kitanda kimoja na .... tu.

    Sasa kwa mtuyezifahamu haki hizo kuwa muwazi katika sio tu mapato yako ya mwezi bali pia hata shughuli zako za kila siku na shughuli zako nyingine za maendeleo ya kijamii na uchumi.


    Tunaamini kuwa NDOA YA KWELI ni lile inayoongozwa na mapenzi na kuhurumiana na linaloangaziwa na UWAZI
     
  13. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hii inategemea taswira mliyojijengea mwanzo,kama mwanaume aliachiwa gharama zote basi itakuwa hivo mpka kwenye familia! Mwanamke anataka haki sawa, lakini inapokuja kwenye mambo ya gharama na mengine mazito Anasema BABA hayupo! Wakati niko katika uchumba na mke wangu niimgundua kuwa ana tabia ya kuona kuwa mwanaume ndiyo kila kitu! Lakini wakati huohuo akawa hapendelei kunisaidia kazi zangu za ndani kama kuosha vyombo! Alinipa muda wa kumsoma na kumuelewa, na baada ya kuamua kuwa serious na mahusiano nilimpa conditions: 1. Aache kazi awe mama wa nyumbani nimpe kila kitu 2. Aache kazi nimpe mradi awe meneja lakini hesabu zikaguliwe na muhasibu wangu 3. Aendelee na kazi lakini mwisho wa mwezi kila mtu aoneshe hesabu zake za mwezi na faida iingie kwenye maingizo!. Sikwambii alichagua nini, lakini amini nakwambia TUNAISHI VIZURI SANA. Lazima mpange ni aina gani ya mahusiano na mkubaliane kuyafuata kwa misingi mliyojiwekea kwa sababu mkija kutengana sheria haiangalii nani alichangia nini katika nini, MALI INAGAWANYWA IVENLI!!!
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    Nov 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    ni kweli kabisa mkulu mi nakumbuka kuna jamaa yangu alikuwa na gfriend wake yeye alikuwa nyumbani ana mpa kila kitu..akifika nyumbani mwanamke
    anamsalimia halo baby za kazi anajibu nzuri..anaingia ndani siku mwanamke akaanza kazi akaanza kurudi hoi mwanaume akawa anauliza polesana siku imeendaje jibu;ooooh darling yaani nilivyoytoka hapa nikapanda bajaji nikafika job piga mzigo nikaenda lunch na sakina tukarudi ndio mpaka mida hii ila nimepata shida kwenye basi......nafurahi sana kukuona tena ma baby.....,hiii iliendelea sasa mwanaume akusoma nyakati mapema...na majibu yake ya shotrcurt ,wakafunga ndoa mwezi tu mwanamke akiulizwa za job mkewangu anajibu na yeye safi huyo kitandani ama jikoni...mwanaume akaanza kuhisi anasaidiwa...,kumbe sio yale aliokuwa akijenga kama gfriend ndio yanamkuta ndoani...so wanaume/wanawake onyesheni maisha yenu live kabla ya ndoa acheni kuact.....haya maisha sio ya kutesana.....,lazima ifike wakatii WANANDOA TUwe WA WAZI.....inasaidia sana....,
     
Loading...