Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Certificate of general agriculture and certificate of animal health and production ipi ni nzur?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Asu tz, Aug 9, 2012.

  1. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Habr wana jf natumain mpo vema na mnaendelea na harakat za maisha ya kila siku.

    Samahan wakuu naomba kujuzwa ipi ni koz nzur kat ya hzo hapo juu nina mdogo wangu amepata chuo cha kilimo kaole bagamoyo.
    Ameniomba ushaur nikaona niulete hapa jf kabla sijajua nitamshaur nn

    Nawasilisha kwenu wakuu.
     
  2. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    vyuo vingi vya private ni magumashi hata wakufunzi wa kutosha hawana, chuo cha Bagamoyo nafikiri ni private na ndio kinaanza, ila hilo nafikiri si tatizo sana fuatilia ujue kama kimesajiliwa na NACTE au VETA.Kama kimesajiliwa, wakufunzi wapo wa kutosha na wenye sifa stahili kwa upande wa hiyo kozi binafsi naona ni relevant ukilinganisha na AHPC kwani vijijini hawajui kama kuna mtaalamu wa mazao tu/mifugo tu wao wanachokielewa ni kwamba bwana/bibi shamba anaelewa kila kitu kinachohusiana na kilimo dhana ambayo ni sahihi sana.
     
  3. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    chuo kimesajiliwa na nacte namba ya usajil n 86834 oct 2011.
    Nashkuru kwa mawazo yako mkuu.
     
  4. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nyongeza..nadhani agriculture genral ni ishu..ila hiyo ya animal iko too specific..
     
  5. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Mwambie asome Agriculture general!Ipo wide sana ambapo pia ndani yake atasoma animal production na mengineyo!Yaani ni 2 in 1.
     
  6. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    shukran wakuu kwa mawazo yenu.
     
  7. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mkuu, hapo kwenye blue and bold. Mtazamo huo sio sahihi kabisa. Kuna tofauti kubwa sana kati ya kilimo na mifugo. Hata kwenye mifugo tu kuna tofauti ya aliyesoma uzalishaji (production) na Afya ya migugo/wanyama (Health). Watumishi wengi wa kilimo na mifugo wanatumia kutojua kwa watu vijijini kuwadanganya na kufanya madudu ya ajabu sana. Kwa bahati mbaya sana, kiutendaji wakulima wanahitaji sana huduma za afya ya mifugo. Pia kuna aina za uzalishaji ambazo zina soko kutegemeana na mahali mtu alipo. Hizi ni kama Uhamilishaji (Artificial insermination).

    Afya ya mifugo ni taaluma kama udaktari wa binadamu na hawa watumishi wa chini ni kama Medical assistants, clinical Officers, nurses na Health officers. Kwa kutojua, watu waliosoma Kilimo wanatibu magonjwa ya wanyama ka kujichukulia pesa za wakulima. Hii si sawa kabisa kwani kwa kufanya hivyo, wanaathiri mbinu na mikakati ya kuondoa magonjwa ya wanyama na hata kuathiri afya za binadamu.

    Huwezi ukasoma kilimo (vipando) ukatibu wanyama!!!! wala kukagua nyama. Nahisi ndio sababu mwaka 2007 wakati wa homa ya bonde la ufa watu wengi waliathirika (hata kufa) kwani wakaguzi wa nyama wengi ni vihiyo. Hawawezi kujua nyama iliyoathiriwa na ugonjwa wowote kwa kuwa hawakusomea.
     
Loading...