Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CDM mwanza bado kwawaka moto

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by WOWOWO, Sep 24, 2012.

  1. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Katika Kipindi cha Tuongee Magazeti cha Star TV Alfajiri hii kuna habari ya Makada wa CDM katika Wilaya ya Ilemela kutwangana makonde wakati wakiwa kwenye kikao cha kamati ya utendaji ya wilaya hiyo. Katika patashika hilo inasemekana Mbunge wa Ilemela Kiwia alijificha chini ya meza ili kukwepa makonde hayo.

    My Take: Hili fukuto la CDM Mwanza linahitaji tiba ya kudumu. Nadhani kuna tatizo kubwa hapa.

    Note: Source ya habari hii ni Gazeti la Mtanzania la Leo Sept.24,2012
     
  2. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Endelea kupumu is one way of killing strees!:rockon:timesUp!
     
  3. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,028
    Likes Received: 799
    Trophy Points: 280
    Yes watwangane kabisa!!kama sababu ya kutwangana ni maslahi ya taifa,hao wenzao wamechekeana kwa more than 50yrs,na matokeo yake tunayaona!!anayekwamisha maendeleo ni bora apate bakora!safi sana,ila kama mnagombea kugawana mtakutana na nguvu ya umma.
     
  4. R

    Ramso5 Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hawakutwangana bali viongozi wa chadema wakiwa na mbunge wa ilemela ktk kikao.ghafla walivamiwa na kundi la vijana wapatao 100 na kuwafanyia fujo kwani viögozi hao wamekiuka amri halali ya mahakama inayomruhusu Henry matata kujishughulisha na masuala ya chama.wiki iliyopita matata alinukuliwa na vyombo mbali mbali akijitapa kuwa wakimwengua kugombea umeya hawatafanikiwa,atawavuruga kwani atawatumia vijana wake wanaofanya kazi kutoka kwenye meli zake ambao ni wengi na hatimaye kweli yaliyotamkwa yametimia rasmi
     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Wenzetu kenya walitwangana hata kwa viti ndo maana wametupita mbali sana! twanganeni bana tupate maendeleo
     
  6. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    WOWOWO kumbuka wagombanao ndio wapatanao. Ni heri watu wanazungumza hadi kufikia kupigana kuliko wale wanaokubali kila kitu kwa hofu ya kunyamazishwa endapo watafungua mdomo
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,857
    Trophy Points: 280
    Kisa cha kupigana ni nini.
     
  8. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Gazeti la uhuru nayo unaliamini?!cdhan km kuna ukweli wowote.
     
  9. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    THUMB UP!apo kutakua na kibaraka a.k.a paka mweusi
     
  10. B

    Ba'mdgo JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu ukutuambia sababu ni nini aswaa
     
  11. by default

    by default JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nguvu ziliwazidia
     
  12. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #12
    Sep 24, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,341
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    sababu ni MATATA ameanza matata yake ,na bado chabulani hajaja na jeshi lake
     
  13. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #13
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    I hope unauliza kwa nia njema!
     
  14. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #14
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Sina hakika sana na source uliyonukuu. Wengine tumesikia na kusoma habari ya namna hiyo hiyo Gazeti la Habari Leo. Nway taarifa zinafanyiwa kazi mkuu ili kuthibitisha ukweli na uhalisia wake. The ctuation in Mwanza like anywhere else kwa chochote au lolote lile linalohusu maendeleo ya watu hasa kuhusu tumaini lao katika kusaka uhuru na mabadiliko ya kweli, kimfumo na kiutawala, is under very under very serious watch. Ofcourse masuala yote yanafanyiwa kazi kwa mujibu wa katiba, kanuni, miongozo na utaratibu, kama ilivyo kawaida ya CHADEMA. Kwa kuanzia ngazi ya chini husika. Lakini kama ambavyo wameshindwa kila mahali, wenye hila hizo hawatapenya, it is about people's life and destiny. They can't just play with.

    Unajua mambo mengine ni ya ajabu sana na wanaoyafanya wanachekesha kweli...kama watu wanajua kuwa kuwa mwanachama wa CHADEMA kwa sasa ni heshima kubwa katika jamii ya watu waelewa, sasa kwa nini wanapopata dhamana za uongozi hawataki kutumikia watu badala yake wanatumikia matumbo yao. Kama watu wanafikiri kupata umeya wa Mwanza kupata CHADEMA kuna maana kubwa, kwa nini wameshindwa kuonesha uadilifu hadi wanakiri kula rushwa hadharani.
     
  15. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,889
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    mkuu nccr kabla ya kuwa ccm c walianza kutwangana makonde hivihivi kule tanga,.wadhibitini wahuni ndani ya chama
     
  16. n

    nyangasese Senior Member

    #16
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha uzushi cdm mwanza iko imara na inakubalika kupita maelezo hata ccm hilo wanalijua na wanachokifanya ccm ni kuihujumu cdm na kuichafua kupitia mamluki waliowaandaa.Habari ya unachosema cdm wavurugana nimeisikia asubuhi ya leo kupitia metro fm ambapo diwani Adamu chagulani alikuwa akihojiwa na kusema kuwa kulikuwa na vikao vya uteuzi kwa wagombea wa umeya cdm kwa nyamagana na ilemela,kwao nyamagana uteuzi ulienda vizuri kwa kuwa yeye hagombei.lakini kwa ilemela,Chagulani amesema kuwa matata ana amri ya mahakama inayomruhusu kugombea umeya na amewalaumu viongozi kukaidi amri ya mahakama.hapa cha kujiuliza ni kuwa amri ya mahakama inahusiana vipi na mtu kuenguliwa kugombea umeya na vikao halali vya chama.na kwa nini matata anaung'ang'ania sana umeya.kwa nini asiridhike na maamuzi ya viongozi wake waliomuengua kugombea umeya
     
  17. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #17
    Sep 24, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,903
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Ajabu hii.. Jamaa anautaka umeya kwa gharama zote..:nono:
     
  18. t

    thatha JF-Expert Member

    #18
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Chadema wachapana makonde Mwanza
    Jumatatu, Septemba 24, 2012 05:47 Na John Maduhu, Mwanza

    *Vurugu kubwa zaibuka, mkutano wavunjika
    *Mbunge Kiwia ajificha chini ya meza kujinusuru
    KIKAO cha Kamati ya Utendaji ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Wilaya ya Ilemela jana kilivunjika, baada ya kutokea vurugu kubwa, zilizosababisha wajumbe kutwangana makonde.

    Kikao hicho kilikuwa kikifanyika katika Hoteli ya Ladson iliyopo Bwiru, kwa ajili ya kupitisha majina ya wagombea wa nafasi ya meya na naibu meya wa Manispaa ya Ilemela,

    Hata hivyo askari polisi walifanikiwa kuwasili mapema hotelini hapo na kuwatawanya wajumbe wa kamati ya utendaji pamoja na vijana wa chama hicho, waliokuwa wamevamia kikao hicho.

    Vurugu hizo zilizodumu kwa saa moja na kusababisha kizaazaa hicho, zilizuka baada ya uongozi wa Kamati ya Utendaji wa chama hicho Wilaya ya Ilemela, kukaidi amri ya Mahakama ya Hakimu Mkazi Mwanza.

    Mahakama hiyo ilikuwa imezuia kufukuzwa uanachama wa aliyekuwa Diwani wa Kata ya Kitangiri, Henry Matata, hadi pale kesi ya msingi itakapomalizika.

    Mahakama hiyo pia iliamuru diwani huyo aendelee kuwania nafasi ya umeya wa Ilemela, ambapo kamati hiyo ilizuia jina la Matata lisiwemo katika majina ya watu wanaogombea nafasi ya umeya.

    Dalili za kuvurugika kwa hali ya amani ilionekana tangu mapema, baada ya Mkuu wa Polisi wa Wilaya ya Ilemela (OCD), Debora Magiligimba, kuwasili katika hoteli hiyo akiwa katika gari lililokuwa limebeba askari polisi.

    Hata hivyo Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Yunusu Chilongozi, alisema kikao hicho hakitambui amri hiyo ya mahakama, hivyo hakukuwa na haja ya kumruhusu Matata kuwa miongoni mwa wagombea.

    Pamoja na juhudi za polisi kuwataka viongozi hao kuheshimu amri ya mahakama, viongozi hao walizidi kukaidi, ndipo OCD na askari wake walipoamua kuondoka katika eneo hilo na kuwaacha wanachama pamoja na viongozi wakiendelea kuvutana.

    Muda mfupi baada ya askari kuondoka, kundi kubwa la vijana wa Chadema lilivamia katika ukumbi huo na kuanza kutembeza kichapo kwa wajumbe wa Kamati ya Utendaji, hali iliyosababisha vurugu kubwa.

    Makundi hayo ya vijana ni miongoni mwa wafuasi wa chama hicho wanaopinga kitendo cha diwani huyo na mwenzake wa Kata ya Igoma kuvuliwa uanachama.

    Katika vurugu hizo, Mbunge wa Ilemela, Highness Kiwia (Chadema), aliyekuwa miongoni mwa wajumbe hao, aliamua kujificha chini ya meza kama njia ya kujinusuru.

    Wakati Kiwia akiingia uvunguni mwa meza kujinusuru, baadhi ya wajumbe walikimbia huku na kule na wengine waliamua kujificha chooni, ili kujinusuru.

    Kutokana na vurugu hizo, uongozi wa hoteli hiyo uliamua kupiga simu polisi ambapo kikosi cha polisi wenye silaha na zana nyingine walifika na kuwatawanya vijana hao.

    Akizungumza na Mtanzania baada ya vurugu hiyo, Chilongozi alizidi kusisitiza msimamo wa kamati yake kwamba, hapakuwa na sababu za kuahirisha kikao hicho.

    Chilongozi alifafanua zaidi na kusema kuwa kamati yake iliamua kumzuia Matata kutokana na maelekezo yaliyotolewa na viongozi wa juu kutoka makao makuu ya chama.

    Akizungumza na waandishi wa habari Matata alisema kuwa, kamati hiyo imeonyesha dharau kubwa kwa mahakama na kusema kuwa, wajumbe hao wanapaswa kuchukuliwa hatua ili iwe fundisho.

    "Amri ya mahakama haiwezi kuvunjwa na wahuni wachache kwa manufaa yao, nitapigania haki yangu hadi pale kitakapoeleweka, siwezi kukaa kimya," alisema Matata.

    chsnzo ni gazeti la mtanzania
     
  19. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #19
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu Makene heshima kwako. Nadhani ungepata nakala ya gazeti la Mtanzania ndiyo uje jamvini. Habari hiyo si nzuri kwa image na credibility ya CDM. Inahitaji ufafanuzi wenu mkuu. I trust you much. Umepikika vema na kuiva
     
  20. t

    thatha JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Wavuti
    CHADEMA Mwanza wakung'utana makonde ya 'chap chap'
    MTANZANIA -- KIKAO cha Kamati ya Utendaji ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Wilaya ya Ilemela jana kilivunjika, baada ya kutokea vurugu kubwa, zilizosababisha wajumbe kutwangana makonde. Kikao hicho kilikuwa kikifanyika katika Hoteli ya Ladson iliyopo Bwiru, kwa ajili ya kupitisha maj
    source: wavuti.com
    link: Full Article...
     
Loading...