Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CDF (Mfuko wa Jimbo): Hii pesa inasaidia nini?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Surabaya, Jan 5, 2012.

  1. S

    Surabaya Member

    #1
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wale wenye ujuzi na mambo haya naomba nifahamishwe hili fungu linalotolewa kwa minajili ya kuendeleza jimbo (constituency development fund) huwa linatumikaje na ni kiasi gani kwa jimbo?

    Maana sijawahi kuona hata kitu kimoja kimendelezwa jimboni mwangu; mfano barabara, zahanati au shule na ikadaiwa ni kutoka fungu hili.

    Mara nyingi utasikia mbunge kajitolea kununua madawati, kakarabati zahanati au kanunua madawati kwa shule fulani na utakuta anadai ametumia labda pato lake binafsi na mifano mingine mingi tu.

    Je, hii CDF hutumika wapi na ni kiasi gani?
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Jan 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hivi walipewa wabunge wote au ni wale wa kuchaguliwa majimboni tu?

    Kuanza kuhoji wamezitumiaje kutaibua mjadala mpya.
     
  3. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 594
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Waliopewa ni wale wa kuchaguliwa majimboni. Kuhusu matumizi yake wanaojua ni waheshimiwa wabunge. Nafikiri ni posho nyingine ya waheshimiwa wabunge.
     
Loading...