Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM yapasuka? Kinana ang'atuka...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OgwaluMapesa, Sep 23, 2012.

  1. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mjumbe wa Almashauri kuu na kamati kuu ya CCM captain Abdulharaman kianana amejiuzulu nafasi zota alizonazo ndani ya CCM kwa madai ya kuachana na siasa uchwara.

    Kinana amekuwa mjumbe wa NEC kwa zaidi ya miaka 22 pia amewahi kuwa waziri wa ulinzi na jeshi la kujenga taifa.

    Jumatano ndio mambo yote, baada ya NEC huenda viongozi wengi wa CCM wakahamia upinzani.





    ***********************************

    UPDATE (Kutoka Magazetini)

    Mwananchi | Sept 24, 2012

    Kinana Ang'atuka!

    KADA maarufu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Abdulrahaman Kinana ametangaza kung'atuka rasmi katika siasa baada ya kukitumia chama chake kwa miaka 25 akiwa Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC), Kamati Kuu (CC) na Kamati ya Maadili.

    Kinana ambaye amekuwa Meneja wa Kampeni za mgombea urais wa CCM tangu mwaka 1995 ulipoanza uchaguzi wa vyama vingi, alisema kwamba baada ya kutumikia chama katika nyadhifa za juu kwa robo karne sasa, ameamua kupumzika ili kuwaachia vijana waendelee kukijenga chama hicho kikongwe nchini na barani Afrika.

    "Nimekuwa Mjumbe wa NEC kwa miaka 25, bila shaka muda huu unatosha, kwani wanaCCM wamenipa heshima ya kuwa katika vikao vya juu vya chama kwa robo karne. Sasa ni wakati wa kung'atuka, nimetoa mchango kwa kadri nilivyoweza katika vikao mbalimbali na katika shughuli nyingi," alisema.

    Alisema anaamini kuachana kwake na siasa hakutakuwa na madhara kwa chama chake, kwani CCM ina hazina kubwa ya viongozi ambao wana sifa na wanaweza kuongoza chama hicho kuelekea Uchaguzi wa 2015.

    "Uongozi ni kupokezana vijiti. Wako wanaCCM wazuri, walio na uwezo mkubwa na sifa za kutosha kuongoza. Nawashukuru wanaCCM na viongozi kwa heshima waliyonipa wakati wote huu," alisema Kinana ambaye alikuwa Meneja wa Kampeni wa Rais Benjamin Mkapa kwa vipindi viwili na Rais Jakaya Kikwete kwa vipindi viwili vya uchaguzi.

    Kinana alisema anajivunia kufanya kazi na marais wote wa Tanzania kuanzia Mwalimu Julius Nyerere hadi Rais Kikwete kwa uadilifu mkubwa na kuheshimiana.

    "Ushauri wangu katika vikao umekuwa ukiheshimika sana. Nimekuwa nikiheshimiwa na uongozi wote wa CCM na hata wapinzani nao tunaheshimiana. Nimesimamia kampeni za kistaarabu na ambazo zimeleta ushindi mkubwa kwa CCM tangu kuanza kwa mfumo wa vyama vingi," alisema.

    Kinana ambaye pia alikuwa Spika wa Kwanza wa Bunge la Afrika Mashariki (EALA), ameshauri vijana ndani ya CCM watangulize masilahi ya taifa mbele na wasikilize wananchi.

    Ni muhimu washikamane, wabuni mikakati ya kusaidia kukuza uchumi kwa haraka zaidi na kuendeleza umoja na undugu wetu," alisema.

    Ushauri wa viongozi wapya CCM
    Kinana alishauri viongozi wapya ambao wanatarajiwa kuchaguliwa ndani ya chama chake, iwapo wataona upungufu wake wausahihishe.

    "Ni matumaini yangu kuwa watakaopata uongozi wataona upungufu na watasahihisha makosa yangu," alisema.

    Kuhusu Uchaguzi Mkuu wa 2015, Kinana aliwaasa viongozi wasiwaze nani anafaa kuwa mgombea urais bali washughulikie kero za wananchi.

    "Bado tuna kazi kubwa ya kutekeleza Ilani. Tusiwasumbue Watanzania kuwa ni nani anafaa kuwa Rais bali tushughulikie matatizo yao. Kwa sasa ajenda ya CCM ni kutekeleza ahadi zetu katika sekta zote siyo kutafuta nani atakuwa Rais 2015," alisema na kuongeza:

    "Hata wapinzani wawaeleze Watanzania yale ambao wamedhamiria kutekeleza. Kueleza upungufu wa CCM ni mtaji mdogo kwa wapinzani, ajenda kubwa ni watafanya nini? Hapa bado wana kazi kubwa. Wanapoona upungufu wasisite kutusema,"

    Kinana ambaye ana shahada ya uzamili katika utawala na masuala ya sera kutoka Chuo Kikuu cha Harvad nchini Marekani, alisema anatarajia kufundisha na kusoma Shahada ya Uzamivu (PhD) katika moja ya vyuo vikuu vya hapa nchini.

    "Baada ya kustaafu kuna mambo mawili ambayo natarajia kufanya. La kwanza ni kuona kama naweza kufundisha. Pili kusoma katika mojawapo ya vyuo vikuu vyetu," alisema.

    Mbali na nyadhifa zilizotajwa huko juu, Kinana ametumikia Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) kwa muda mrefu na kupanda cheo hadi kufikia Kanali.

    Amewahi kuwa Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa na Mbunge wa Arusha Mjini.

    Nape alisema Kinana ni miongoni mwa wanasiasa waadilifu wa CCM ambao wamekitumikia chama kwa muda mrefu na kwa uaminifu wa hali ya juu.

    Ni kweli hajagombea, lakini kutokugombea kwake hakujafungwa milango kwa CCM kumtumia au kutumia uzoefu wake pale watakapomhitaji.

    Alisema "Kwa mfano Mwenyekiti wa CCM ana nafasi alizopewa kikatiba kuteua wajumbe wa NEC, huwezi kujua anaweza akamwona anafaa na akamteua,"

     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu weka source kwanza ndiyo tujadili.
     
  3. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Meneja wa Kampeni wa JK. Yeye pia ni mnafiki na fisadi mkubwa. Aende zake...akafie mbele
     
  4. Genderi

    Genderi Senior Member

    #4
    Sep 23, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari sio za ukweli (take from me )
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    That old soldier who could kill with bare hands is leaving? Well, time will tell whether there is any truth on this thread or not.
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakuu nawambieni kwamba mparaganyiko wa CCM baaaaado na unabii wa Mwalimu Nyerere i karibu sana leo kuliko hapo jana.Uonevu ukizidi kupita mipaka basi kinachofuata ni aibu ya kihistoria.

    Hilo ndilo neno la leo.
     
  7. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bila kuweka source inakuwa tabu.
     
  8. 50thebe

    50thebe JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,715
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    JK alisema Watanzania wana viwanda vya kuzalisha uongo, natamani angeenda mbali zaidi kuwa viwanda vyenyewe havijasajiliwa BRELA, havilipi kodi TRA na mbaya zaidi havichagui vema huduma na bidhaa zao za uongo zinazozalishwa ili kujua kama zitauzika ama zitaWATIA hasara ya mwili
     
  9. K

    Kibagata JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    magamba kwisha habari yao hata campaign manager? kwa kauli ya nape kwamba wanaoondoka ni magamba wabajivua . Je kinana ni gamba ndani ya ccm?
     
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Halafu kuna watu wanajadili!!!
     
  11. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,682
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    dah ... huyu ni jembe la ccm .... kama habari hii ni ya kweli ... sijui
     
  12. majorbuyoya

    majorbuyoya JF-Expert Member

    #12
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,805
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu hizi taarifa umezitoa wapi? Japokuwa hilo suala linawezekana likawa ni kweli maana muda wowote Magamba lazima wasambaratike ila ni vyema ukiweka chanzo cha taarifa yako ili watu wasiwe na shaka.
     
  13. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Watatafunana na kumalizana!cdm haingii ovyoovyo,lazima athaminishwe na kukubalika kama yu salama,unless tunasema,safiri salama COMRADE.
     
  14. k

    kipuri Senior Member

    #14
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jf sasa ni kijiwe cha porojo...
    Mods ondoen huu ujinga
    hakuna ukweli wowote
     
  15. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kiwanda in action.
     
  16. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    habar walakin!
     
  17. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Siwezi kuchangia sana hadi nipate reliable source
     
  18. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #18
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,367
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Weraaaa! Kumekucha! JK na Nape kazeni uzi ule ule tu!
     
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    Sep 23, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Just out of curiosity...ndio maana tunapenda kusubiri muda utenge ukweli na uongo badala ya kushabikia au kukanusha.
     
  20. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #20
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Siku zote hapa habari hubaki habari ya kuaminika hadi ithibitishwe kwamba ni za uongo.
    Sio busara kutaka mtu alete source kwa sababu tu habari imeandikwa na uhuru toilet paper.
    Mtu binafsi anaweza kuwa source yeye mwenyewe.
     
Loading...