Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM yamgeuka Lowassa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ustaadh, Dec 24, 2010.

  1. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MGOGORO wa kisiasa wa kuhusu uchaguzi wa Meya wa Jiji la Arusha, unaweza kuzaa mpasuko siyo tu kwa wakazi wa Arusha, bali hata kwa Chama Cha Mapinduzi (CCM), baada ya Katibu Mkuu wake, Yusuf Makamba, kutofautiana na mmoja wa makada wake maarufu, Edward Lowassa.

    Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari jana, Makamba akionesha kutofurahishwa na kauli
    ya Lowassa ya kutaka mgogoro huo wa umeya wa Arusha umalizwe kwa amani kwa kuzikutanisha pande zinazohusika, alisema taarifa ya Lowassa iliyonukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari jana, imemshitua sana.

    Pamoja na kuzungumzia amani, Lowassa pia alisisitiza wahusika kuelimishana ili kuunusuru mji huo wa Arusha na Taifa kwa ujumla, usitumbukie katika ghasia.

    Lowassa alivitaka vyama hivyo kukaa meza moja kumaliza vurugu zilizotokana na uchaguzi wa
    kumpata meya wa jiji hilo ambapo iliripotiwa Mbunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema alisababisha vurugu na kukamatwa na polisi ambapo baadaye aliachiwa.

    Jana, baadhi ya magazeti yalimnukuu Lowassa akisema juzi katika mkutano mjini Arumeru kuwa, “leo nimekuta Mji wa Arusha ukiwa umezingirwa na askari Polisi na sehemu zingine kulikuwa na gari la maji ya kuwasha kwa ajili yakulinda usalama wa mji na watu wake.

    “Hali hii imetokana na uchaguzi uliomalizika hivi karibuni, nawaomba viongozi wa vyama
    vinavyovutana, wakae haraka ili kuondoa hali hii ili Arusha isije kuwa kama Ivory Coast…Arusha ni yetu sote.” Alisema.

    Hata hivyo Makamba kutokana na taarifa za vyombo vya habari alisema:“Nimeshitushwa sana na taarifa hiyo, nimeshituka kwa vile namjua vizuri Mheshimiwa Lowassa.

    Ni kiongozi makini, hakurupuki, ni Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa na anazijua sana taratibu za Chama.

    Hawezi kukikemea Chama chake kupitia magazetini. “Anapo mahali pa kukikosoa kama kimekosea. Ni katika vikao. Nadhani amenukuliwa vibaya.”

    Makamba alisema vurugu zinazoendelea Arusha haziwahusu na wanaopaswa kukemewa kwa kutaka kuigeuza Arusha kuwa Ivory Coast, siyo CCM kwani wao wanaamini uchaguzi uliendeshwa vizuri na mgombea wa chama chao ndiye Meya wa Arusha kwa sasa.

    Makamba alisema hoja ya Lowassa kuwataka wakae meza moja na Chadema, haina msingi
    ambapo alisisitiza “hatuna ugomvi na Chadema na mgombea wetu ameshinda, upande usioridhika na matokeo unapaswa kuyapinga kwa mujibu wa taratibu zilizopo.”

    Alisema uchaguzi huo haukusimamiwa na CCM, bali Mkurugenzi wa Jiji la Arusha hivyo kasoro kama zipo, CCM haipaswi kulaumiwa, akifafanua kuwa “upande ambao hauridhiki na matokeo hayo, unapaswa kuyapinga kwa mujibu wa taratibu zilizopo.”

    Lakini akizungumza kwa simu jana jioni kutoka nyumbani kwake Monduli, Lowassa alisema hajayaona magazeti ya jana yalivyoandika, lakini alichokisema juzi ni kwamba vyama husika vikae na kuzungumza namna ya kumaliza tofauti zao kwa sababu vurugu hazina maslahi kwa Arusha na Taifa kwa ujumla.

    “Niko Monduli, sijaona magazeti ya leo (jana), lakini nilichokisema juzi ni kwamba vyama husika, vikae na kuzungumza kwa nia ya kumaliza tofauti zao. Sijamkemea mtu, sijasema nani mshindi, nani ameshindwa. Nimetoa ushauri, kwa sababu sitaki amani ivurugwe,” alisema Lowassa.

    Alisema katika ushauri wake, hakutaja jina la chama chochote, na anaweza kuwa amenukuliwa
    vibaya, lakini la msingi alilosisitiza ni kuwa suala la kuelimishana.

    “Pengine hawajui utaratibu, ni suala la kuelimishana. Tusipigane mitaani, tuwaelimishe wenzetu. Nisingependa kuona Arusha inakuwa na vurugu, tunahitaji mji wetu uwe na amani,” alifafanua Mbunge huyo wa Monduli.

    Chadema juzi iliandaa maandamano na vijana wa chama hicho kuingia mitaani na kulifanya Jeshi la Polisi kuingilia kati na kuwatawanya kwa maji ya kuwasha.
     
  2. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Aaahhhaaa, kumbe ndio njia Mzee Makamba anyotuelekeza kwa usahihi wake juu ya mji wa Arusha na uchakachuaji kwingineko nchini eeehh ... hujumbe umefika.

    Jaamae, tukutane Mianzini, Kambi ya Fisi, Esso na Unga Limitedi kama kazi kwa mikakati kamambe ya kuusukumilia mbali kabisa huu mlango wa ubakaji wa demokrasia nchini mwetu ambao hata ukiubisha kwa utaratibu hakuna wa kukusikia sauti ...

    Makamba tunakuja kwenye hiyo karamu ya KRISMASI uliotuandalia kupitia ujumbe huu na wala usipate kabisa shida. Andaeni polisi wa kutosha ambao nao WANAGANGA NA NJAA sawa na sisi, achilia mbali ndugu zao tulionao huku uraiani.
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu, habari hii source yake???
     
  4. anjnr

    anjnr JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huenda Lowasa ana machungu na Arusha yake na ameona mapema madhara ya hali iliyopo kwa mstakabali wa mji huo na ustawi wake tofauti na Makamba. Anyway, to wait and see!
     
  5. Insurgent

    Insurgent JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lowassa was supposed to advise the Party rather than seek popularity through Media...unless Makamba "hashauriki"...
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unaambiwa kila upande wa barabara kama kilometa nzima ama ni majengo aliojinyakulia akiwa waziri wa ardhi ama viwanja katika prime areas vinavyosubiri kuendelezwa. Sasa vita vya matajiri MAFISADI na sisi makabwela unafikiri wakupoteza zaidi ni na nani hapo???

    Maadam Mzee Makamba kaonelea vema kumwaga japo hata maji ya kunawa tu, sasa ugali na kitoweo vyote chini tu!!!!
     
  7. a

    alles JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 14, 2006
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    CCM wamechelewa sana na watakapofunguka macho makamba ameshawaharibia mengi. Pale kwa makamba zimejaa blabla, lakini ile kitu haki, busara na hekima anahitaji kujifunza kwa vijana sasa kwani haziwezi kuota na kumwagiliwa kwa sasa wakati ni jioni kwake.

    Alichokiongea Mheshimiwa Lowasa kuna dalili ya mtu mwenye mtazamo wenye kuwa na uchungu na mji wake, na hata dalili za busara zinaonyesha kuliko katibu mkuu makamba haoni nini cha muhimu kwa nchi ila mradi sisiemu wako madarakani. Inachekesha sana.

    Kwa vile kwa sisiem ni mwaka wa wanawake afadhali waziri wa ardhi wampe wadhifa wa Katibu mkuu wa sisiemu akinusuru chama.
    :embarrassed:
     
  9. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Makamba hana tofauti na Hamis Mgeja, ni kweli CCM watashtuka wakati chama kimekufa.Shinyanga mgeja kaimaliza CCM
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    haya mambo ya kusema kuwa kuna mahali maalumu pa kukikosowa chama yamepitwa na wakati,kwani huko mlipo ni wajumbe tu ndio wanaoruhusiwa kuingia na hata yanayojadiliwa huwa ni siri,nadhani lowasa kafanya vizuri kuweka wazi nini kinatakiwa kufanya,makamba mambo ya kusemea ktk chama yamepitwa na wakati tunahitaji wanachama wetu wajue nini kinaendelea kwani chama si cha makamba na viongozi wake

    lowasa usitishe na makamba,fanya kile uonacho kinaweza leta amani ktk jamii

    mapinduziiii daimaaaaa
     
  11. m

    mpingomkavu Member

    #11
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Mkamba anamatatizo sana kwani anaonekana kuwa hakuna anchokifikiria zaidi CCM yake ambayo tayari imeshawafia yeye na MKWERE wake,anaonyesha utahira na umbumbumbu wake akafie mbali, kwani hata FISADI EL amekuwa more rational kwenye baadhi ya mambo
     
  12. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Du! kweli dunia kigeugeu. Leo Lowassa anaonekana shujaa na kupongezwa hapa jamvini! Ama kweli!
     
  13. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Chadema haiwezi kupata umaarufu kupitia Arusha!
     
  14. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #14
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Huko ni kuichokoza dola wazi wazi, watatuvunja miguu bure halafu familia yangu iteseke, utanisaidia wewe ????. Nenda peke yako
     
  15. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #15
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hao ndio GREAT THINKERS BANA !
     
  16. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #16
    Dec 24, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,067
    Trophy Points: 280
    Tatizo lako wewe akili yako ni sawa na ya Makamba!!!
     
  17. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Duh, kweli kumbe wewe ndio umekufa. Chama kimeshinda Urais, Kina wabunge 76%, kina madiwani 83% bado wasema kimekufa. Hivi nawe kweli ni GREAT THINKER? Jitoe tu humu jamvini
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ndiye Makamba mwenyewe ati.....
     
  19. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #19
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mtachonga sana... Ila tu chadema haiwezi kuitumia Arusha kutafuta umaarufu! Mbaya zaidi kupitia huyo mhuni Lema!
     
  20. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #20
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,517
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    hii ilivyotulia lazima iwe CHILLI SOURCETomato makamba asingejibu
     
Loading...