Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ccm yaendelea kutia aibu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Nov 24, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,515
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Kesi ya Mbunge: Shahidi 'daktari' akiri hakumaliza kidato cha nne[​IMG]Na Mussa Juma,Arusha

    Shahidi wa tisa Flora John Mzava(48) katika kesi inayomkabili mbunge wa jimbo la Simanjiro mkoani Manyara, Christopher Ole Sendeka jana alipata wakati mgumu mahakamani kuhusiana na elimu yake baada ya kukiri hajawahi kusajiliwa na Baraza la madaktari nchini.
    Â
    Shahidi huyo ndiye alimfanyia uchunguzi, Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa CCM Mkoa wa Arusha, James Millya mara baada ya kudaiwa kupigwa kibao na Sendeka hata hivyo alikiri aliishia darasa la saba.
    Â
    Katika kesi hiyo  Sendeka anatuhumiwa kwa makosa mawili ya kumpiga kibao na kumtishia na bastola , Millya, Januari 9 mjini Monduli.
    Â
    Mbele ya hakimu mkazi wa mahakama ya mkoa wa
    Arusha James Karayemaha, Shahidi huyo  alisema alipokuwa akifamfanyia uchunguzi Millya, alimkuta ana uvimbe usoni na ana maumivu ya kiuno.

    Ifuatayo ni sehemu ya mahojiano kati ya mwanasheria wa serikali Michael Luena  na shahidi huyo.
    Â
    Luena: Hebu chukua kielelezo namba P1 Je,unaitambua
    Shahidi: Naitambua kuwa ni PF3 kwani ina mwandiko wangu na saini yangu
    Luena: Nani alimfanyia uchunguzi Millya/
    Shahidi: Mimi
    Akiwahojiwa na wakili wa utetezi, Mpaya Kamara ,Shahidi huyo alikiri kuwa   hajasajiliwa na Baraza la madaktari(Tangayika Medical Council) kama sheria ivyosema kwa kuwa yeye ni daktari wa vidonda.
    Â
    Kamala: Hebu eleza elimu yako ya msingi ulisoma wapi?
    Shahidi: Nilisoma katika shule ya msingi Enduleni iliyopo wilayani Ngorongoro mkoani Arusha
    Kamala: Ulimaliza mwaka gani?
    Shahidi:Â Mwaka 1976
    Kamala: Ulichaguliwa kuendelea na elimu ya sekondari?
    Shahidi: Ndio katika shule ya sekondari Karatu lakini niliishia kidatu cha pili mwaka 1978 kutokana na ugonjwa
    Kamala: Kwa hiyo hukumaliza kidatu cha nne
    Shahidi : Ndio
    Kamala: Hebu angalia PF3 ilipaswa na kujazwa na nani sio medical Officer?
    Shahidi: Ndio
    Kamala: Wewe umesaini kama nani? Au uliandikiwa barua yoyote ya kukurusu kusaini badala ya mganga mkuu wa wilaya/
    Shahidi : Sina
    Kamala: Wewe ni daktari
    Shahidi : hapana
    Kamala Awali ulisema kuwa wewe unaweza kuhudumia magonjwa yote hata
    upasuaji je ulifanya operesheni ngapi
    Shahidi: siwezi ila nafunga vidonda na kupasua majipu
    Kamala kama wewe sio daktari ulithibitisha vipi James Ole Millya alipata majeraha
    Shahidi: Baada ya kumpokea na kumfanyia uchunguzi
    Kamala :Uligundua nini?

    Shahidi: Amepigwa na kitu chenye ncha kali shavu la kulia na alipata maumivu katika kiuno
    Kamala:Maumivu hayo yalisababishwa na kitu gani?
    Shahidi :Inawezekana ikawa mkono,mbao ama fimbo

    Baada kumaliza kutoa ushahidi,mwanasheria wa serikali aliieleza mahakama kuwa amefunga ushahidi upande wa mashitaka na kuomba mwenendo wa kesi hiyo. Ombi hilo lilikubaliwa na mawakili wa utetezi na hakimu Karayemaha alisema kesi hiyo itatajwa desemba 4 mwaka huu na kueleza kuwa kama mwenendo mzima wa kesi utakuwa umekamilika siku hiyo watapatiwa
     
  2. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2009
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ccm ni chanzo cha umasikini wa watanzania

    1. IPTL
    2. Buzwagi
    3. Kagoda
    4. Meremeta
    5. EPA
    6. Richmond
    7. Dowans
    8. Rada
    9. ndege za raisi
    10. IPTL tena

    11. the list goes on and on

    Ukiongezea hii stori hapo juu, itabidi utafute tylenol/panadol
     
  3. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2009
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Vipi imekaaje hii?

    Respect.


    FMEs!
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    How does a standard seven graduate pose as a doctor? Haingii akilini kabisa how this person can pull that off. Lakini pia I have to wonder where does CCM come into all of this?
     
  5. K

    Keil JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2009
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii kesi ninaona kijana James Millya hawezi kushinda kwa kuwa mashahidi wengi na ushahidi mwingi una utata na kuna contradictions kibao (sorry, siingilii mwenendo wa kesi, mali ni maoni tu).

    Sasa kama huyu aliyethibitisha kwamba Millya aliumizwa, ni merely STD 7 leaver, mtaalam wa kufunga vidonda. Ina maana hospitali ya Wilaya ya Monduli haina Assistant Medical Officers au Medical Assistants? Kwanini huyu darasa la 7 alitumika kuthibitisha kwamba jamaa aliumizwa. Kwanini hawakutumia AMOs ama qualified Medical Doctors?

    Tutaona mwisho wa hii kesi pamoja na hukumu yake jinsi itakavyokwenda na kama kijana Millya atashinda basi nitajua kwamba Mafisadi hatuwawezi.

    How does CCM come into all of this?

    Ni kwamba Millya ni kijana wa Lowassa na ana interest ya kugombea jimbo la Simanjiro kupitia CCM. Kwa hiyo in a way ni vita ya Mafisadi vs Wapiganaji/Makamanda. That is why siku ya kwanza kesi inaanza Reginald Mengi alionekana Mahakamani akiwa sambamba na Mh. Christopher ole Sendeka.

    Labda mleta mada amekosea kuweka heading, kwa kuwa ni CCM wao kwa wao ndio wanalumbana. Kwa hiyo kama ni aibu wanatiana wao kwa wao ndani ya Chama.
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,515
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    . IPTL - Mwinyi/Lowassa/Kolimba.
    2. Buzwagi - Karamagi.
    3. Kagoda- Mkapa/Rostam.
    4. Meremeta - Mkapa/Mboma.
    5. EPA - Mkapa/Rostam.
    6. Richmond - Lowassa/Karamagi/Rostam.
    7. Dowans - Lowassa/Rostam.
    8. Rada - Mkapa/Mramba.
    9. ndege za raisi - Mkapa/Rostam.
    10. IPTL tena

    11. the list goes on and on

    Ukiongezea hii stori hapo juu, itabidi utafute tylenol/panadol

    hiili jina MKAPA ni la mtu mmoja ama baba mmoja mama tofauti inaonekana katutafuna kweli!!!
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi Sendeka ni mpiganaji?teh teh
     
  8. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,473
    Likes Received: 759
    Trophy Points: 280

    wrong! JK yumo mote humo! usitake kujifanya kama hujui!
     
  9. I

    IMBOMBONGAFU Senior Member

    #9
    Nov 25, 2009
    Joined: Jun 7, 2009
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndo hivyo,nasikia wewe ukipingana tu na EL na RA basi wewe ni mpiganaji,kweli hii nchi wananchi nao zero kama viongozi wao...mwe!!!!!!
     
  10. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2009
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mkuu FMES ... Hao wote uliowataja ni wana ccm tena wenye mamlaka ya juu kabisa kwenye chama na serikali. Kama wanayofanya hayaiwakilishi ccm, then sijui wanayafanya kama nani?!

    Unaweza pia kuongezea jina la Chenge na Kikwete
     
Loading...