Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM yachunguza mapokezi ya Mawaziri 'waliotemwa'

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, May 22, 2012.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,711
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    [h=2][/h]


    Na Richard Makore



    22nd May 2012











    [​IMG]
    Katibu wa Itikadi na Uenezi CCM, Nape Nnauye


    Chama Cha Mapinduzi (CCM), kimesema kinafanya uchunguzi ili kubaini wanachama wao wanaoshiriki kuandaa mapokezi ya kuwapokea majimboni wabunge waliokuwa mawaziri ambao walitemwa kutokana na tuhuma za mbalimbali.

    Katibu wa Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye, alisema jana kuwa baada ya kuwabaini wanaweza kusema hatua za kuwachukulia.

    Wabunge hao ambao walikuwa Mawaziri, walitemwa na Rais Kikwete mapema mwezi huu, baada ya kutajwa kwenye ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG).

    Hata hivyo, Nape aliliambia NIPASHE kuwa ni vigumu kuwadhibiti watu wanaoandaa mapokezi hayo kumtaka mwandishi awaulize wao wenyewe kwa nini wanafanya hivyo.

    Alipoulizwa kama CCM kinatambua na kubariki mapokezi ya namna hiyo, Nape alijibu kwa kifupi kuwa waulizwe wanaoyaandaa

    “Mimi sijui sababu zinazowafanya wananchi hao kuandaa mapokezi hayo lakini sio wafuasi wa CCM pekee lakini naamini labda hao ni wapiga kura wa mbunge husika,” alisema.

    Alipoulizwa kwa upande wa wafuasi wa CCM wanaohusika kuandaa na kushiriki mapokezi hayo, Nape alijibu kwa kifupi kwamba suala hilo chama kitalifanya kazi na kuchukua hatua.

    Baadhi ya wananchi wanahoji kuwa iweje waziri aliyefukuzwa kazi kutokana na tuhuma kwa mujibu wa ripoti ya CAG, apokelewe jimboni kwake kama shujaa.

    Baadhi ya majimbo ambayo wananchi walionyesha nia ya kuwapokea wabunge wao ni pamoja na Sengerema kwa William Ngeleja na Tanga mjini kwa Omar Nundu.

    Ngeleja alikuwa Waziri wa Nishati na Madini na Nundu alikuwa Waziri wa Uchukuzi.

    Mei 4, mwaka hu Rais Jakaya Kikwete, alilifanyia mabadiliko Baraza la Mawaziri na kuwatema mawaziri baada ya kuguswa na ripoti ya CAG na taarifa za wenyeviti wa kamati za Bunge za Hesabu za Serikali (PAC), Hesabu za Mashirika ya Umma (POAC), Hesabu za Serikali za Mitaa (LAAC).







    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hao mawaziri inajulikana walitolewa kafala sababu mwizi ni mkuu mwenyewe!
     
  3. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,711
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Watanzania umasikini sio uchumi,umaskini wa Watanzania ni akili zao kutumazwa na mambo kama haya, iwaje mtu kaondoka na mamilioni ya fedha za Umma(Taifa) ile anapokewa kutokana na masi alio lifanyia Taifa.

    Ndio Wazungu wakatuona sisi ni mafoolish nchi ina rasilimali nyingi na utajiri mkubwa lakini katika oroza ya nchi maskini watu wake yomba yomba na kusaidiwa hata na Internatiolal charity Tanzania ni muja wapo, Jee hizi rasili mali zilizopo wanafaidika nani ?.

    BORA MUNGU AKUNYIME UTAJIRI KULIKO KUKUNYIMA UJINGA.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mbona tunaambia CCM ndio wanaendesha chama chao kwa Demokrasia?
     
  5. k

    kuishi tabu New Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    waanze kumchunguza jk ndo tutaona wanaakili
     
  6. m

    mmanga mswahili Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii inaoneshanni kuwa ccm kwa kisassai gani wanajali utawala bora na kuchukia ubadhirifu
     
  7. m

    mamajack JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mapokezi hayana effect kwa watanzania,kuliko kuchunguza mapokezi,bora wangefanya ambayo yanafaida kwa watanzania,eti oh,wameitwa takukuru,oh,haki za binadamu zisikiukwe.mbona wanaohisiwa ni wezi ambao ni raia hawaangaliwi kwa vigezo hivi? hebu wasituzuge wezi wakibwa hao kuanzia nani mpaka nani wote tupa kuleee,eti wengine wanapongeza kisa takukuru wanawahoji,mwizi aliyekutwa na akiiba anachunguzwa,ili ujue nini?nia yake ya kuiba au?hao wachunguzaji wenyewe wezi watupu.mnatumia fedha za watanzania kuchunguza na kuhoji ukweli unaooneka. dc akiagiza ukamatwe hakuna cha haki za binadamu wala nini.
    kila chenye A kina Z yake.
     
Loading...