Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM ya JANA na ya LEO

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee wa Gumzo, Sep 24, 2008.

  1. Mzee wa Gumzo

    Mzee wa Gumzo Senior Member

    #1
    Sep 24, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajukwaa,
    Nimeona ni wakati muafaka kuwapa nafasi ya kusoma na kutoa maoni yenu juu ya mtizamo huu wa mtanzania mwenzetu kuhusu mustakabali wa taifa hili lenye umri wa miaka 47 ya kujitawala na raia wapatao zaidi ya milioni 36.
    **********************************
    Wengi wetu tumekulia katika mazingira ya chama kimoja. Tulifundishwa na
    kuaminishwa itikadi ya CCM. Nikiri kwamba mimi ni muumini sana wa itakadi za
    TANU/CCM. Siifahamu iliyokuwa itakadi ya ASP. Ninavyoifahamu CCM ni chama chenye
    itakadi murua, inawezekana kupita vyama vyote barani Africa, uongozi imara na
    inayoamini kwenye umoja wa Tanzania na Afrika kwa ujumla. Nasema ‘probably’
    CCM ndicho chama imara zaidi barani Africa kutokana na kuweza kujenga umoja na
    upendo kwa wananchi wake. Nakumbuka juzi nilisikiliza hotuba ya mwalimu katika
    kipindi cha wosia wa baba akiwa anahutubia kikao cha UWT, aliuliza:
    “Nionyesheni nchi yeyote Afrika yenye amani, upendo na umoja kama
    Tanzania?”. Jibu lilikuwa hakuna. Aliendelea kusema Tanzania tunaweza tukawa
    maskini wa mali lakini kwa upande wa amani, umoja, kuvumiliana na kuheshimiana
    hakuna kama Tanzania.

    Hicho ndicho chama changu, CCM. Chama kilichokuwa hakina uvumilivu kuhusu
    rushwa. Chama kilichokuwa haki ‘compromise’ kuhusu mambo ya nchi. Nakumbuka
    hata Mh. Jumbe alipothubutu kuhatarisha umoja wa nchi aliombwa kama alivyoombwa
    Tabu Mbeki ajiuzulu. Hiyo ndio CCM.

    Leo najiuliza, hivi kile chama changu ndicho hiki au limebaki jina tu? Napata
    wasiwasi kuwa hiki si kile chama changu. Nahisi kama chama kimetekwa na mbwa
    mwitu waliokusudia kuwala wanakondoo. Yafuatayo yananifanya nikione chama changu
    kama si kile nilichokiamini na kama vile kuna “leadership crisis”.

    (ii) Kifo cha Wangwe na Kampeni za Tarime. Msiba wa Wangwe ulipokelewa kwa
    hisia tofauti. Wengine waliamini ameuawa na CHADEMA. Kwa vile kiongozi mkuu wa
    CHADEMA ni Mchagga na anayetuhumiwa pia kuuwa ni Mchagga basi baadhi ya magazeti
    yakaandika “ Wachagga washambuliwa Tarime”. Kukawa na kampeni chafu na
    uchochezi wa kutisha. Baadae familia ya marehemu wakatoa taarifa ya daktari
    waliemwamini, kifo cha Wangwe kilisababishwa na ajali. Mimi nikadhani yaliisha.
    Kampeni ya kiti cha ubunge Tarime ikaanza. CCM ikiongozwa na Makamu Mwenyekiti
    Mzee Msekwa, katibu mkuu na baadhi ya Mawaziri wakampa jukwaa ndugu yake Wangwe
    nao wakiwa wamekaa wakimsikiliza. Wangwe aliuawa na CHADEMA, angalia Mwenyekiti
    wake mchagga, mtuhumiwa mchagga. Wakuu hawa wa chama wakamshangilia, anawasaidia
    kupata kura. Nikajiuliza. Hivi chama changu hiki kina wabunge wangapi? Hivi
    kinahitaji kujenga chuki za ukabila na kichama, damu imwagike, amani itoweke ili
    mradi tu tupate kiti cha
    ubunge? Hiki si chama changu . Chama kinaongozwa na watu wanaomiliki hadi
    funguo za mbinguni, wakimfungia mtu duniani hata mbinguni amefungiwa? Hii si ile
    CCM yangu. Kama kweli Wangwe aliuawa, kwanini sheria isichukue mkondo wake?
    Kwanini Mbowe asikamatwe?

    Mwandishi mmoja alimuuliza Mwalimu Nyerere kama angeulizwa angetoa ushauri gani
    kuhusu kudumisha amani iliyopo. Alijibu: Amani ni sawa na mti. Ukiumwagilia maji
    na kuweka mbolea utastawi. Ukiunyima maji na mbolea utanyauka. Sioni kama hawa
    wanaochochea chuki huku wakishangiliwa na viongozi wakuu wa chama wanaweka
    mbolea na maji kwenye huu mti.

    (ii) EPA. Swala la EPA limezungumzwa sana. Lakini tunaweza kusema tu kwamba
    Rais ameshindwa kuilinda katiba aliyoapa kuilinda na kuitetea. Watu wote ni sawa
    mbele ya sheria. Iweje wahalifu wabembelezwe? Jibu ni kuwa tukiwakamata fedha
    zetu zitapotea. Hivi ni kwanini tulimkamata kasusura? Kwanini tulimkamata Prof
    Mahalu? Wezi wa mabenki, na wahalifu wengine? Kwanini tusingewapa muda
    wakarudisha fedha walizotuibia? Nikisema Tanzania hatufuati utawala wa sheria
    nitakuwa nakosea? Nijuavyo mimi Rais anaweza kumsamehe au kumpunguzia adhabu mtu
    aliyehukumiwa na mahakama na si mtuhumiwa? Mamlaka ya kujadiliana na wahalifu
    ameyapata wapi? Nadhani historia itatuhukumu. Hiki si kile chama changu.

    (iii)Sakata la Zanzibar si chi. Nani asiyejua Tanganyika ilizikwa mwaka 1964?
    Hivi Rais anapotuambia leo ndani ya Tanzania kuna nchi inaitwa Tanganyika
    tumwelewe vipi? Kuna mtu anaweza kunionyesha neno “Tanganyika ‘ ndani ya
    katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977? Rais anaogopa kuitetea na
    kuilinda katiba ya nchi aliyoapa kuilinda na kuitetea. Hiki si kile chama
    changu.

    Kuna mengi yanayoweza kusemwa lakini nathubutu kusema nchi kwa sasa ina tatizo
    la uongozi. Najiuliza, akina Kingunge, Warioba, Msekwa, Kawawa na wengine wengi
    waliokuwa wanafunzi watiifu wa Mwalimu wako wapi? Hivi wako tayari kuona
    watanzania tunachinjana Tarime kwa ajili ya kiti cha ubunge? Wako tayari kuwaona
    watanzania wakigawanywa kwenye makundi ya wanyonge na wakubwa? Mkubwa aliyekomba
    mabilioni anabembelezwa, aliyedai rushwa ya shilingi elfu 15 amesekwa miaka kumi
    gerezani. Sijui nini kimewasibu!. Hiki si kile chama changu

    Watanzania tupo wapi? Nadhani tunalojukumu. Nchi inapokosa umakini katika
    uongozi lazima tuzungumze, tutoe maramko hata kama hatutasikilizwa tubaki kwenye
    record. Na ili kufanikisha hili tusiwe washabiki wa siasa. Tufikiri, tutafute
    ukweli na tuuseme ukweli. Nchi ikiyumba sisi tutalaumiwa zaidi. Hapa ndipo
    nauona umuhimu wa Mwalimu. Ni kama baba aliyekufa akawaacha watoto wake . Watoto
    hawajui wafanyeje, hawana wa kuwaongoza tena. Kabla ya kifo chake alitamka: “
    Bila ya CCM imara nchi itayumba”. Maskini Tanzania, maskini CCM, chama changu
    nilichokipenda sana.
     
Loading...