Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM ya Jana,CHADEMA ya leo,kesho na Mabadiliko ya kisiasa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbelwa Germano, Jun 2, 2012.

  1. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakati tunaelekea kufanya mabadiliko makubwa ya kisiasa katika Taifa letu la Tanzania hebu tutafakari maneno haya ya Hayati Mwalimu Julius Kamabarage Nyerere na tuangalie relevance za maandishi haya katika political environment ya sasa:


    1. "Uongozi wa vitisho si uongozi, na uongozi wa namna hiyo utaendelea kwa muda mfupi tu. Wananchi wanapoonyesha makosa ya maamuzi ya kipumbavu wanatumia haki yao ya uraia…tunachotaka kuzuia ni ufidhuli, ubovu, na uzembe wa baadhi ya viongozi " ("AZIMIO LA ARUSHA BAADA YA MIAKA KUMI" ukurasa wa 47 na 49)
    2. "Tungekubali kuwa waoga na wazembe wakati wa kupambana na mkoloni, leo tusingekuwa tunajitawala. Tukianza woga na uzembe hatutaweza kujenga na kudumisha demokrasia nchini mwetu" (Hotuba yake ya Arusha tarehe 5 Februari 1977)
    3. …."Haisaidii mtu yoyote kujidai kwamba mambo yalivyo sivyo ……."na hasa….kama mambo ni mabaya hayatoweki kwa sababu tunajidai hayapo…" ("After Arusha Declaration" p.8 )(Tafsiri)
    4. "Lazima uwepo … utekelezaji wa siasa kwa akili kufuatana na mazingira, mahitaji ya nchi na nyakati zilivyo. Hakuna jibu moja ambalo linaweza kutumika nyakati zote na mahali pote. Kila nchi na kila kizazi lazima kizingatie matatizo yake kwa mipango yake yenyewe ikitumia kwa ufanisi mkubwa zile nafasi zinazopatikana katika mazingira yake" (Karamu rasmi aliyomfanyia Waziri Mkuu Chou Enlai 4.5.1965)(Tafsiri)





    ANGALIZO:
    Nilituma uzi huu kwa title nyingine iliyokuwa na kichwa cha habari "Mwalimu Nyerere na maamuzi ya kipumbavu,Uoga na Uzembe" mods mkaifuta without reading the content hivyo nimetoa fursa nyingine kutafakari maandishi haya ya Mwalimu.
     
  2. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mkubwa! Hizo nukuu si mchezo kabisa.zinahukumu serikali iliyopo madarakani na zinailenga hali iliyopo ya sasa kuhusu muungano na siasa kwa ujumla.Ni ushauri wangu JK akae chini aya tafakaria haya kwa kina kisha achague kusuka ama kunyoa
     
  3. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    aisee!! very interesting quotes....

    but do you think the care?
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ccm badala ya kuzifanyia kazi hizo nukuu za Nyerere wanaziweka makumbusho wanasubiri kuazimisha kumbukumbu ya kifo chake wanaziweka kwenye redio siku hiyo tuu
     
  5. English Learner

    English Learner JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    With all these wisdom spoken and written by Mwalimu, still there are more "wisemen" fighting with fallacies to portlay Mwalimu as ludicrous.
     
  6. J

    JOJEETA Senior Member

    #6
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kilichobaki naona ni sisi wananchi kuzifanyia kazi na si nyingine bali kuwang'oa madarakan hawa mafidhuli 4 real tumechoka na ufidhuli wao uliokemewa tangu kale............vijana twende kazini mpaka kieleweke
     
Loading...