Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM waomba rasmi msaada wa dola kuwadhibiti wapinzani wao wakuu, CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kibona Dickson, Mar 4, 2011.

  1. Kibona Dickson

    Kibona Dickson Member

    #1
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Chama tawala,CCM kinaonekana kufikwa na maji shingoni na sasa kinatapatapa huku na kule ili kukidhibiti chama kikuu cha upinzani-CHADEMA ambacho kinafanya maandamano na mikutano ya hadhara nchi nzima.Maandamano na mikutano hiyo,kwa mujibu wa viongozi wa CHADEMA yana malengo ya kupinga malipo ya fidia ya sh.bilioni 94 kwa kampuni ya kufua umeme ya dowans,kupinga kupanda kwa gharama za maisha,kupinga kupanda kwa gharama za umeme,kupinga vitendo vya ufisadi,kuishinikiza serikali ya jk iweke ratiba ya mchakato utakaohakikisha uchguzi wa mwaka 2015 unafanyika chini ya katiba mpya.
    CCM na serikali yake hawana majibu kwa hoja hizi nzito za CHADEMA,sasa wanakimbilia kuomba msaada wa dola.Kwa CCM kujifanya ionekane inaomba msaada wa dola badala ya kuviagiza vyombo vya dola ni unafiki mkubwa wa kisiasa,CCM wanataka waonekane machoni pa watanzania kuwa"hawatumii vibaya vyombo vya dola kuudhibiti upinzani,wakati inajulikana ni tabia yao kuvitumia vyombo vya dola kuwadhibiti wapinzani wao.
    Kitendo cha CCM kuomba msaada wa dola kuwamaliza CHADEMA kisiasa ni ishara ya kufilisika kihoja na kisiasa,CCM sasa hawana hoja wanakimbilia kutumia nguvu za dola ambazo ziko chini ya udhibiti wao. CCM kutaka waeleweke na watu kwamba wanaomba msaada wa dola ni uzandiki na hadaa kwa watanzania.
    Alichokiongea bwana Chiligati leo na wandishi wa habari alipokuwa anatoa tamko la kuomba msada wa dola kuidhibiti CHADEMA,hakina tofauti na kile alichokiongea bosi wake Kikwete.Kwa maana hiyo dhamira ya kuwabana CHADEMA ilishaanza kusukwa kabla hata kikwete hajaiweka hotuba yake yenye vitisho kwa CHADEMA hadharani kwa taifa.
    Wakati katibu mkuu wa CHADEMA DK Wilbrod Slaa akisisitiza kwamba maandamano yanafanywa na CHADEMA ni ya amani ya yenye shabaha ya kuihimiza serikali iitikie kilio cha Umma ofisi ya msajili wa vyama vya siasa chini ya bwana tendwa imeungana na CCM kuwatisha na hatimaye kuwadhofisha CHADEMA kwa kuwasingizia kwamba wanafanya "UCHOCHEZI" katika mikutano yao.
    Kudhihirisha kwamba anataka kuwafurahisha CCM au anatekeleza matakwa ya kisiasa ya CCM,Tendwa amefikia hatua ya kutamka maneno ya kukifuta CHADEMA na kuzungumzia uwezekano wa mkurugenzi wa mashita ya jinai kuwafungulia mashitaka CHADEMA.
    Mtiririko wote huu unaonesha jinsi serikali ilivyojipanga kuwadhibiti CHADEMA.Fikiria Mtiririko wa mambo haya;"Kikwete anatoa hotuba leo ya kuwatuhumu CHADEMA bila sababu kesho wakuu wa CHADEMA wanakatwa kwa kisingizio cha uchochezi.CCM watangaza hadharani kuomba msaada wa dola na Tendwa anaingilia kati kutumia ofisi ya umma kuwasaidia CCM" yote haya ni ya kupangwa.
    Jambo moja la faraja ni hili "CHADEMA kama watetezi makini wa watanzania walishajua yote haya kabla na walitarajia yangefanywa" Kwa hiyo kwa CHADEMA"MWENDO ULEULE MPAPAKA KIELEWEKE"
     
  2. Bupilipili

    Bupilipili Member

    #2
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2010 - 2015, CCM na Mafisadi na wanaowadanganya watavuna mabuya.
    ...Wadau wa demokrasia tuendelee kusonga mbele.

    Vitisho vyao si lolote mbele ya umma.
     
  3. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    Kwa nini chadema wanafanya mikutano si kwa ajili ya kuangusha dola,au kupata ela,ni kwa ajili ya ukombozi wa kweli wa taifa letu na ustawi wa watu wetu na kizazi kijacho,,na tupo tayari kwa lolote litakalotokea liwe jema au baya...ushindi ni lazima...hadi kieleweke
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mh-sasa vyama vng vilruhusiwa kwanin?
     
  5. T

    The Biggest IQ Member

    #5
    Mar 4, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    waombe wasiombe ukombozi ni lazima.they can't resist changes, it is the mater of time tu.
     
  6. Yahemovich

    Yahemovich Senior Member

    #6
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    If education fail the enviroment will train them
     
  7. J

    Jonas justin Member

    #7
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawana yakusema hawo mafisadi...wasipotezi muda wao kutuambia mambo ambayo nikawaida yao kusema..tumewachoka
     
  8. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Katibu wa uenezi wa ccm john chiligati amemfananisha katibu mkuu wa chadema dr. Slaa na jonas savimbi wa angola. Chiligati pia amewalaumu chadema kwa kuiweka amani ya nchi rehani. Pia ameyapinga maandamano hayo na kuitaka dola iwadhibiti. Ni wazi kwa kauli hizi inaonesha wazi kuwa ccm wanapenda wananchi waendelee kuwa mambumbumbu bila kujua haki zao na namna pesa za umma zinavyotafunwa na wajanja wachache wenye meno. SOURCE: Nipashe-trh 5 March 2011, jambo leo 5 march 2011..
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mh!kila m2 ataongea kutetea kitumbua chake
     
  10. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    CCM hawapendi wapatiwe elimu ya uraia kwa kuwa siku zote mtaji wao wa ushindh ni ujinga na umasikini wa watanzania. Wameshtuka sana kuona baada ya wao kutoswa maeneo mengi ya mijini sasa mikutano ya chadema inavuta maelfu ya watu vijijini. Wanaona hii ni hatari kubwa sana kwa chama chao.
     
  11. paty

    paty JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tukicheka aeeee, yukinuna aaaeeeeeeee, wenzetuuuu preshaaaa inapanda inashukaaaaaaaaaaaaa...

    nimeukumbuka huu wimbo wa campaign..kweli sisi wanaogopa nguvu ya umaa.
    harakati zinaendelea mpaka kieleweke
     
  12. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    hv hawa ccm wana nini? Hawana jipya ni cdm tu, ni viongozi wa ngapi wa chama na serikali hadi sasa washatoa kauli kuhusu cdm na maaandamano? Si wawapuuze wataenda watarudi kwani wao si chama tawala wenge la nini? au wana hofu coz ushindi wao haukuwa halali? Mi sioni sababu ya wao kuweweseka kwa maamdamano. Ila inafurahisha serikali yoote ni kuwaza 'chama cha msimu' wafanye mambo ya msingi waachane na cdm
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    na ndiyo maana KAFU wakaona wakiwaachia nguruwe shamba watalimaliza pekeyao ..... wakajiunga nao ili watafune mazao kwenye shamba kwa pamoja
     
  14. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Katibu wa uenezi wa ccm john chiligati amemfananisha katibu mkuu wa chadema dr. Slaa na jonas savimbi wa angola. Chiligati pia amewalaumu chadema kwa kuiweka amani ya nchi rehani. Pia ameyapinga maandamano hayo na kuitaka dola iwadhibiti. Ni wazi kwa kauli hizi inaonesha wazi kuwa ccm wanapenda wananchi waendelee kuwa mambumbumbu bila kujua haki zao na namna pesa za umma zinavyotafunwa na wajanja wachache wenye meno. SOURCE: Nipashe-trh 5 March 2011, jambo leo 5 march 2011..
     
  15. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Wanaweseka kila kona upepo unaovuma wa CDM unawaperaka puta.Tunategemea Dr kuitwa kila jina Savimbi alikuwa na sila na mstuni,Sasa cdm wapo wapi?,Haooooooooooooooooooooo
     
  16. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    walijua waTz tutakuwa wajinga milele!halafu wao wafaidi keki ya nch na mahawala wao na watoto wao,kumbe kizazi cha sasa ni cha SIDANGANYIKI!
     
  17. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hawa na wanajeshi au raia,Savimbi yu wapi wa mmekurupuka
     

    Attached Files:

  18. N

    Nyamanoro JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 392
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Bado wana hangover ya siasa za chama kimoja,zidumu fikra,maandamanop ya kupongeza juhudi za ccm,ndio vitu ambazo wanaviota. Sasa hivi wananchi wamebadilika. Ccm hawawezi kuchagulia vyama namna ya kuendesha siasa,hawawezi kusubiri mpanga kamani za uchaguzi ndio waendeshe siasa,hii ni weakness kuibwa sana ya kifikra. Mfumo wa vyama vingi haupo kwa lengo la kuongozwa na chama tawala,wanachotakiwa ccm ni kutenda yaliyomema.kinachosemwa na chadema juu ya ufisadi wa fedha za wananchi kinawafanya ccm watapetape.
     
  19. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Mwiz utamfaham hata ktk kujtetea wala s kwa uthibtisho wa vitu. Yan wana ccm wote sa ivi mdomon mwao ni CHADEMA, iv mbona hawazungumzii dowans, umeme, maisha magumu nk ambayo yote haya chanzo chake ni wao? Watuache si wenye nchi tudai hak zetu! Si tendwa wala Jk, wote hawa wezi! Hatuogop ng'ooo! Semen yote juu ya cdm then mkimalza kpondo kpo palepale!
     
  20. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Issue ni kujibu mapigo, vipi hawa wameishiwa kabisa cha kuzungumza. Wamtafute Prof Baregu atawapa point kidogo za kuanzia.:decision: Duh CCM Kwishney
     
Loading...