Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM wanaweza kufanya yake ya ANC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lunyungu, Dec 18, 2007.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kutano limeshika moto huko SA na ANC inagawanyika . Mbeki anabaki mtupu watu wanasema imetosha na Zuma tosha . Je wale wana CCM wa siku ile Dodoma walilkuwa na ubavu wa kusimama hadharani na kusema hapana kwa JK ? Jebu nisaidieni na mwisho nawapa salaam za Christmas .
     
  2. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2007
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Itachukua miaka mingi sana kwa moto unaowaka ANC kutokea CCM, Si mliyaona ya Dr Gharibu Bilal? ukim challenge mwenyekiti unaonekana mtovu wa nidhamu au muasi.
     
  3. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2007
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    subutuuuuuuuuuuuu aka thubutuuuuuuuu labda sio Tanzania ile ile na Chama kile kile Cha Mafisadi na matapeli!
    i wish watu kama kina Kada wangekwepo kutetea li chama lao kama kawa yao
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mimi nilitegemea JK awe na Mpinzani kura zimwagwe pale .Nilitegemea Msekwa awe na mpinzani kama tunavyo ona kule SA ANC wanavyo sema mzunguko means Mbeki basi na sasa Zuma tosha . Lakini je matumaini makubwa ya walala hoi wa SA yanaweza kuwa tone la machozi ndani ya bahari kama wadanganyija walivyo fanyiwa na CCM + JK ?Maana naona wana matumaini sana na Zuma namuona anafanana na JK kwa mbaali kwa maneno yake pale Dodoma siku ile .Ila sera zake na misimamo juu ya makampuni ya kigeni na Uchumi zinamfanya atofautiane na JK kwa kiasi kikubwa .
     
  5. Kinyau

    Kinyau JF-Expert Member

    #5
    Dec 19, 2007
    Joined: Nov 24, 2006
    Messages: 776
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    Tumejifunza mengi sana mkwenye mkutano mkuu wa ANC. Kwanza democracy at its best. Ingependeza CCM na vyama vingine viige kutoka kwao. Unaona kabisa ushindi huo unareflect matakwa ya watu. Mshindi kapita kwa asilimia 60 ila kwetu hapa utaambiwa ushindi ni 99.9% kweli hii? na aliyepiga kura ya No bongo atasakwa mchana na usiku.
    Ni wakati wa kujifunza kuwa demokrasia is a must towards political stability.
     
  6. F

    FDR Jr JF-Expert Member

    #6
    Dec 19, 2007
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uJUMBE WETU ccM ULIONGOZWA NA NANI KULE BONDENI KWA MZEE MADIBA?

    HUYO ANAPASWA AJE ATUANDIKIA RIPOTI YA YOTE YALIYOJIRI KWA BABU,MWANAKIJIJI TUNAKUSHUKURU SANA KWA JITIHADA ZAKO.

    CCM INALO LA KUJIFUNZA PALE TENA LA MAANA KABISA KTK MITIZAMO YA KISERA NA NA NAMNA YA KAMPENI NDANI YA CHAMA.

    SHUKRANI
     
  7. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #7
    Dec 19, 2007
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    CCM hawana demokrasia kiasi hicho. CCM wakiamua kujenga demokrasia kama hiyo basi 2010 JK hatakuwa mgombea tena wa urais.

    ANC wameipita CCM kwa mbali mno. Wewe angali tu jinsi Mbeki na Zuma walivyokuwa pamoja kwenye meza ya viongozi na kucheka na kutabasamu pamoja na tofauti zao kubwa.

    CCM inabidi muone aibu, pamoja na miaka yote hiyo bado chama lenu liko kama chama cha Kikomunisti cha Korea kaskazini.

    Kama viongozi wenu wanapendwa, kwanini wanaogopa mabambano ya kidemokrasia ndani ya chama chenu?
     
  8. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #8
    Dec 19, 2007
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ujumbe wa CCM uliongozwa na Mzee wa maandiko Pius Msekwa. Pengine ni wakati wa kujifunza kutoka kwa wenzetu. Lakini kwa desturi zetu ndani ya CCM matukio ya ANC yatachukuliwa kama udhaifu na fujo zisizokubalika dhidi ya mwenyekiti; na ni 'fujo' ambazo hazitakubalika kamwe ndani ya CCM.
     
  9. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #9
    Dec 19, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mzee wa maandika akirudi atakuja na bla bla bla au hata hatakuwa na la kusema . Lakini ANC kufikia pale ni wanachama wake kuamua kitu ambapo ndani ya CCM mwanachama hatakiwi kusema lolote nje ya kumbi lao .
     
  10. _SiDe_

    _SiDe_ Member

    #10
    Dec 20, 2007
    Joined: Mar 28, 2007
    Messages: 89
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Ukijifanya unajua tunakukolimba mara moja, na mambo yanakuwa tambarare. Sasa Lunyungu mchallenge Mwenyekiti uone!
    zidumu fikra za mwenyekiti
     
  11. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2007
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Imagine in November 2007 if Malecela, Mwandosya and Salim would have stood and say they want to be the party leader!

    Would their name have gone through Kamati Kuu and Halmashauri Kuu for Mchujo? Or Wajumbe wa Mkutano Mkuu would have been presented with name and vote for whomever they wanted?

    Hizi kura za kutewuliwa ni za kijinga! Yanapaswa yafanyike hivi, wagombea ngazi zote wapigiane kura katika ngazi zao halafu yale mafahali ndio wafike mkutano mkuu wapigiwe kura na si viini macho tunavyofanyiwa!
     
  12. T

    T_Tonga Member

    #12
    Dec 24, 2007
    Joined: Jul 24, 2007
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    japo mfalime akiwa uchi wewe sema sawa maana ccm ni wa mfalme pweza anajikumbia yeye tu kila kitu hajui nini domekrasi au nini na tatrizo sio wao tu hata kwa raia wao watz wakidanganywa kidogo tu wanakubal hata wakiambiwa watajengewa barabara kuelekea mbinguni watasema sawa mzee ni sawa na mfalime pweza na kundi la wajinga watz
     
  13. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Ndiyo maana nina hoji Uenyekitim wa JK , Msekwa na Makamba kuwa Katibu Mkuu .Uongozo gani wa kugombania bila ya kuwa na mpinzani ?
     
Loading...