Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM si tishio tena, wamepuuzwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sumasuma, Apr 10, 2012.

  1. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [h=1][/h]
    [​IMG]



    [​IMG][​IMG]
    CHAMA Cha Mapinduzi (CCM), kiliwahi kuwa tishio kwa wananchi. Kwamba ukitaja chama hicho basi watu wanatetemeka.Arumeru Mashariki na kata kadha wa kadha nchini zimeonesha mara moja na daima kuwa CCM siyo tisho tena. Hawatishi na hata wakijaribu kutisha wanageuka vichekesho kwani watu wamekataa kuogopa.Kuna msemo kwamba mbwa humfukuza anayeonesha woga. Ni kweli, kwa kadiri unavyomwogopa mbwa ndivyo anavyozidi kukubwekea na unavyokimbia ndivyo anavyozidi kukukimbiza na akikukamata utakiona cha moto.Kwa muda mrefu, watu wamekuwa wakiogopa sana wakisikia “CCM” au “serikali” kiasi kwamba hata CCM haikutahiji kutisha tena. Yaani, ukiweka bendera tu ya kijani basi watu wanatakiwa kuogopa! Lakini Arumeru na kata kadha wa kadha nchini zimeonesha kuwa CCM si tishio tena.Walikwenda na rais mstaafu na mwenyekiti mstaafu wa CCM, Benjamin Mkapa wakitarajia watu wa Arumeru Mashariki wangetishika. Hawakutishika. Ving’ora na vimulimuli na umati wa maafisa wa usalama waliomzunguka pamoja na askari lukuki waliokwenda kwa ajili yake havikuwatisha wananchi.Alizungumza kwa kejeli na dharau kwa wananchi. Aliamini kuwa ana ujiko wa kupendwa, hakujua kwamba wananchi wameshaanza kumkataa moyoni.Nina uhakika huko aliko haamini kama Watanzania wanaweza kumkataa. Anaweza kuwashangaa kwa “mambo yote mazuri” ambayo anaamini aliwafanyia. Hawakutishwa na wala hawakutishika.Walikwenda na waziri mkuu wa zamani na mbunge wa Monduli, Edward Lowassa. Alikuwa kama jinamizi kwenye fikra za watu kwamba kusimama kwake kungesababisha upepo ubadilike, badala ya kupunga kwenda Kusi basi uende Kaskazi. Akasimama na hoja zake za kile alichokiita “kufunga ajenda.” Hakujua wananchi walishafunga “Ajenda ya Lowassa.”Alijaribu kwa kweli na mtu hawezi kulaumiwa kwa kujaribu. Alijaribu kuwaambia wananchi wa Arumeru Mashariki kuwa tatizo la ardhi lingeshughulikiwa na yeye mwenyewe akiwaongoza wabunge wa mkoa wa Arusha kwenda kwa Waziri wa Ardhi Prof. Anna Tibaijuka. Alitoa na muda kabisa!Lakini alisahau kuwa yeye mwenyewe aliwahi kuwa waziri wa ardhi kwa muda mrefu! Alijaribu kuwaambia kuwa tatizo la maji angeweza kulishughulikia lakini alisahau kuwa aliwahi kuwa waziri wa maji kwa muda mrefu tu!Wananchi wa Arumeru wakapima ukweli wa maneno yake hasa kama kweli alikuwa anataka kusaidia matatizo ya watu wa Arumeru Mashariki. Kama alichosema ni kweli na kama kweli anaamini ana uwezo wa kuwasaidia basi “tarehe 10 saa saba na nusu mchana” atamtafuta mbunge mteule Joshua Nassari wa CHADEMA pamoja na wabunge wengine wa mkoa wa Arusha ambao yeye ni mwenyekiti wao kwenda kwa Tibaijuka.Kama hatafanya hivyo ina maana alichokuwa anataka ni kumsaidia Sioi Sumari achaguliwe kuwa mbunge, si kwa sababu alikuwa kweli ameguswa na matatizo ya Arumeru Mashariki.Walikwenda na Waziri Stephen Wassira mmoja wa watu wachache ambao wamewahi kutumikia serikali zote nne katika nyadhifa tofauti tofauti.Pia ni mmoja wa watu waliowahi kuwa upinzani na kurudi ndani ya CCM. Lakini vile vile ni mmoja wa watu ambao waliwahi kukutwa na makosa ya rushwa kwenye uchaguzi na bado akapewa nafasi ya kusimamia uchaguzi! Walifikiri watu wangetishika, hawakutishika. CCM haitishi tena.Wassira alijaribu kurusha vijembe vya kila namna na kujenga hoja zisizo na mashiko kiasi kwamba akajiingiza kwenye matatizo. Badala ya kujijengea heshima kama mmoja wa wazee wa taifa hili akabakia kujishushia heshima yake kwani alipogusa nyumba za watu na yeye nyumba yake ikaguswa! CCM hawakuogopwa!Walikwenda na mmoja wa wanasiasa vijana Livingstone Lusinde. Lakini kwa uhakika mkubwa, huyo ndiye anguko kubwa la CCM lilipoanzia. Kijana huyu alisimama kwa jina la chama chake na kuanza kuwashambulia CHADEMA na kwa kweli kushambulia aliwashambulia.Ingekuwa nafuu kama angewashambulia kwa kuonesha udhaifu wa sera zao au ubaya wa hoja zao; angewashambulia kwa kuonesha jinsi gani CDM wameshindwa kuongoza majimbo yao ingekuwa nafuu; yeye aliamua kuporomosha matusi.Kwa jina la chama chake alianza kutukana; alitukana matusi yanayoandikika na yale yasiyoandikika wala kutamkika. Aliitukana CHADEMA kama chama, lakini kama mtu mmoja mmoja; alimtukana Godbless Lema (mbunge mwenzie) na alimtukana Dk. Willbord Slaa (mtu ambaye nusura angekuwa rais!).Alitukana mbele ya watoto huku akishangiliwa; alitukana mbele ya kina mama na wasichana. Cha kushangaza chama chake hakikuona makosa; chama chake kiliona ni sehemu ya kampeni tu.CCM ingeweza kujiokoa vizuri kabisa tena kwa haraka kama ingeamua kumwondoa Lusinde kwenye kampeni na kuonesha kusikitishwa na kitendo hicho. Hawakufanya hivyo, walibariki matamshi yale ya aibu. Walidhani wananchi wangetishika!Waliongeza polisi, wakapeleka usalama wa taifa, wakabebwa na televisheni ya taifa hadi siku ya mwisho mtangazaji wa watu alitaka kuibeba CCM, kwa bahati mbaya wakampeleka Sioi maskini kijana wa watu akaangusha macho chini asijue la kufanya. Walibebwa hawakubebeka, mwisho wa siku ilibidi wakubali.Walifanya makosa. Walimteua mtu ambaye asingeweza kushinda, na waliendesha kampeni kana kwamba ndio ulikuwa uchaguzi wao wa kwanza kushiriki. Lakini pia walimpa Lowassa kamba ya kujimalizia na amejimaliza mwenyewe.Wananchi hawakutishika. Tume dhaifu ya uchaguzi imeshindwa kusimamia uchaguvi vizuri na kwa mara nyingine watu wamemwaga damu! Mabomu ya machozi yamerindima kuanzia Kiwira hadi Usa River kuwatisha wananchi. Hawakuogopa.Ni kwa kuwa CCM haiogopwi tena, serikali haihofiwi tena. Wanaweza kutisha, wanaweza kujaribu kuogopesha lakini wanaweza kuwaogopesha wale tu wenye kuogopa aliyevuka mstari wa woga haogopwi. Watu pekee ambao bado wanaoogopa kuikataa CCM katika Tanzania hii siyo wa vijijini bali wa sehemu moja tu – Dar-es-Salaam.Pole pole watapata ujasiri na kufunguka. Wakitambua kuwa kinachotisha ni rangi tu siyo kitu kingine. Nani anaogopa rangi ya kijani?


     
  2. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    kweli Arusha imeiva watu hawana woga wala MAPENZI kwa CCM mfano hebu vaa t shirt ya CCM afu pita ktk mitaa ya Arusha watu watakuponda mpaka basi kwa kifupi CCM inaenda Kuwa a KANU bendera, skafu, armbands, culture za CDM ni miongoni mwa bidhaa zinazouzwa sana hapa Ars ESP kwa vijana jiulize?





    Kudadadaaaaaeki!
     
  3. J

    J.o.s.e.p.h Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina la kuongezea umemaliza kila kitu mkuu.
     
  4. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Tumekupata mkuu.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Sasa kama raia wanafikia kuandika mabango BORA UKIMWI KULIKO CCM!
    Ni dalili mbaya sana izo kwa mustakabali wa CCM
    Mbaya zaidi ni wanaccm wachache waliogundua ilo wengi wa viongozi hawajui ilo na ndo maana wadiriki kutumia nguvu ya dola na polisi kufanikisha mambo yao hasa ushindi kwenye kura
     
  6. a

    akelu kungisi Senior Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapo umemaliza kila kitu, kazi kwa wakazi wa Dsm ambao wanaendelea kuogopa vitisho vya magamba
     
  7. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    MMM pls ongeza font utatesa watu wenye shida ya macho kidogo.
     
  8. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,315
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Umenikuna kweli.
    Arusha skafu na boshori zenye rangi ya CDM ni vazi rasmi kwa ajili ya kujikinga na baridi yan ni kawaida kabisa.
     
  9. marksalewi

    marksalewi Member

    #9
    Apr 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nazitaka hizo skafu nitazipataje hapa Arusha​

     
Loading...