Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM na Rushwa: Uchaguzi CCM Mkoa Pwani wavunjwa kwa Rushwa.....

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Oct 18, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Ajabu PCCB hawaoni haya mambo

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Rushwa yavunja uchaguzi CCM Pwani [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Wednesday, 17 October 2012 21:40 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    Na Julieth Ngarabali, Kibaha
    TUHUMA za kushamiri kwa vitendo vya rushwa katika Mkutano Mkuu wa Uchaguzi wa CCM mkoani Pwani, jana vilimlazimisha mwenyekiti wa chama hicho mkoani humo, Mwinshehe Mlao kuvunja mkutano huo.

    Uchaguzi huo uliokuwa ufanyike kwenye Jengo la Mkuu wa Mkoa wa Pwani, uliahirishwa saa chache, kabla ya upigaji kura kuanza kutokana na kuwapo kwa taarifa kwamba baadhi ya wajumbe walikuwa wakitoa na kupokea rushwa ili kushawishi ushindi wa baadhi ya wagombea.

    Mwenyekiti wa Kamati ya Ulinzi na Usalama ambaye pia ni Mkuu wa Mkoa wa Pwani, Mwantumu Mahiza aliwaeleza wajumbe hao kuwa amepata taarifa kutoka vyombo vya usalama kuwa uchaguzi huo umegubikwa na vitendo vinavyoashiria kuwapo na rushwa.

    Akiahirisha mkutano huo jana, Mlao alisema amelazimika kusitisha uchaguzi huo hadi utakapotangazwa tena, kutokana na baadhi ya wajumbe kukidhalilisha chama kwa kujihusisha na rushwa.

    “Kwa haya yaliyotokea lazima tuwasiliane na wenzetu makao makuu. Baada ya kusema haya natangaza kuahirisha kikao hadi tarehe ya uchaguzi itakapotangazwa tena,” alisema Mlao.

    Akizungumza katika mkutano huo, Mahiza alilaani kitendo hicho akisema kuwa kimeidhalilisha CCM na ofisi yake.

    Awali Mahiza alisema kuwa alipata taarifa kutoka kwa maofisa wa Takukuru kuhusu kuwapo kwa mazingira ya rushwa yanayofanywa na wajumbe wa mkutano huo na baadaye alifika katika ukumbi wa mkutano.

    “Baada ya kupata taarifa kuhusu mazingira ya rushwa, nilitoka nje na kweli ukumbini sikukuta watu. Niliposhuka chini niliwakuta wajumbe wengi wakiwa wamesimama makundi. Sikujua na wala sikushuhudia nani aliyekuwa anatoa rushwa ila maofisa wangu wameliona hilo," alisema Mahiza.

    Mkuu huyo wa mkoa aliendelea kusema, "Najua nitabeba lawama kubwa sana, nitatukanwa sana na baadhi yao, lakini hili sitalivumilia.”

    Nafasi iliyodaiwa kuwa ndiyo iliyokuwa ina wagombea waliokuwa wakichuana vikali zaidi ni katibu wa uchumi ambayo wagombea wake ni, Imani Madega na Haji Abuu Jumaa.

    Baada ya kuahirishwa kikao hicho, Mahiza alifanya kikao cha ndani na wajumbe wa Mkutano Mkuu Taifa (NEC) wa mkoa huo, Ridhiwan Kikwete na Rugemalila Lutatina.

    Alipotakiwa kuzungumzia hali hiyo jana, Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye alisema, " Waseme wenyewe wa Pwani. Kama imetokea leo siwezi kupata taarifa leo."

    Aliendelea kusema," Kama imetokea wataleta taarifa, zikifika tutakuwa na cha kuzungumza, lakini leo waache waseme wao kwanza."


    HIVI KWELI TAKUKURU HAWAWAONI WATOAJI RUSHWA NA KUWAKAMATA???????
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Rushwa ni sera za CCM
     
  3. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hiki chama kimeoza sasa
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Kitu kilichooza kinapaswa kufanywa nini?
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Obviously, kutupwa katika shimo la takataka
     
  6. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukitaka kuiua ccm kirahisi itenganishe na rushwa.
     
  7. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Nani atakiwaye kuifanya hiyo kazi? Usisahau kuna watu wengine wanapenda kuishi na harufu ya uozo.....
     
  8. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    tehetehetehete wanaopenda kuishi na harufu ya uozo wanastahili kupimwa akili
     
  9. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    sawa na kutenganisha chumvi na maji ya baharini
     
  10. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kutenganisha mti na shina
     
  11. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,353
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Wanafanyia kwenye ukumbi wa mkuu wa mkoa? Kila mtu anaruhusiwa au wao wamelipia?
     
  12. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,064
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Hayo majibu ya Nape ndo kiboko. Kweli siasa kizunguzungu
     
  13. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nimekuja kugundua kuwa tuna maana tofati ya rushwa. Hiko wanachofanya CCM siyi definition sahihi ya rushwa mbele ya TAKUKURU, maana ni jana tu wamekanusha kuwa hakuna vitendo vyovyote vya rushwa kwenye hizi chaguzi za CCM zinazoendelea. Nafikiri kunahaja ya hiki chombo (TAKUKURU) kuundwa upya kama tuna nia njema na nchi hii.
     
  14. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    umeisoma habari hii kabla ya
    kuipost? maana takukuru ndio waliomtonya RC kuhusu uwepo wa rushwa



    HIVI KWELI TAKUKURU HAWAWAONI WATOAJI RUSHWA NA
    KUWAKAMATA???????
     
  15. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mfumo wao ndo unachohea mambo hayo. takukuru tutawalaumu lakini hata
    wakiwakamata watapeleka ushahidi gani mahakamani wakati mtoaji na
    mpokeaji wote wameridhika?
     
  16. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,420
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Sikio la kufa halisikii dawa.
     
  17. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    sasa mkuu wa mkoa na mikutano ya CCM? katiba yetu nayo inahitaji mabadiliko mengi sana
     
  18. e

    emalau JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    CCM na rushwa damu damu, wala sishangai!!!
     
  19. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,884
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    nafasi ya uenezi mkoa inashindaniwa na madega(yule wa yanga)na mdogo wake ramadhani dau(yule wa nssf)madega alikuwa likely kushinda na pamoja na rushwa iliyomwagwa na dau mdogo lakini madega bado alikuwa juu hivyo mkutano ukavunjwa kibabe,..kama suala la rushwa hakuna uchaguzi wa ccm usiohusisha rushwa..ukumbi wa mkoa wametumia na kulipa hawalipagi,hii ni kawaida yao,sometimes hadi chakula wanapewa kwa fedha za serikali..i hate this country
     
  20. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenye alama nyekundu hao ndio walisababisha kikao kuvunjika kwa kuwa ilionekana mtu wao hawezi kupita wakaleta kisingizio cha rushwa, mbona sehemu nyingine rushwa ilikuwepo waziwazi na uchaguzi ukafanyika. Mkuu wa Mkoa alikutana nao kupewa maelekezo ya kufanya,maana kila mkutano una msimamizi ambaye ndiye mwenye mamlaka kwenye mkutano huo, sasa kupata ushauri wa wajumbe wawili ina maana gani? Au kwa kuwa kuna mtoto wa RAISI?
     
Loading...