Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM na mapinduzi visiwani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shy, Oct 23, 2009.

  1. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    JINA CCM LIMETOKANA NA NINI
    Naomba kuchukuwa muda wenu kidogo kujadili kitu hichi kama kinawezekana , nimekuwa nawaza kuhusu jina la CCM yaani chama cha mapinduzi yaani hili jina lake lilitokana na nini haswa kuhistoria inasemekana ni muungano wa TANU ana chama kingine huko visiwani ndio kukazalishwa CCM .
    Huko visiwani ndio kulikuwa na mapinduzi na sio Tanzania bara sasa ni kwanini chama hiki kiitwe chama cha mapinduzi wakati mapinduzi yalifanyika visiwani peke yake ? mapinduzi yaliyofanyika huku bara ni yapi hayo tuelezwe .
    Pia kuna baadhi ya maandiko yanasema kwamba aliyetekeleza mapinduzi hayo ni okello ambaye alikuwa raia wa Uganda na sio Karume kama wengi wanavyojaribu kupotosha habari yenyewe hata hivyo mimi sio mjuzi sana katika masuala ya historia hii naomba niwaachie wenyewe .
    Kuna habari zingine zinazosema kwamba Karume alikuwa Raia wa Malawi , kule visiwani alikuwa anafanya kazi za ubaharia , sasa haieleweki wakati wa mapinduzi hayo kama karume alikuwa anajuana na okelo au okelo alikodishwa kwa ajili ya kazi hiyo pekee au kuna maslahi Fulani alikuwa anatafuta kupitia mapinduzi hayo .
    Na je Rais wa Tanganyika enzi hizo alikuwa anajua habari hizi za mapinduzi kabla ya kutekelezwa kwake ? kwa sababu miaka 4 iliyopita kabla ya mapinduzi nyerere aliwahi kukutana na baadhi ya viongozi wa kiarabu huko visiwani na dare s salaam kuwatoa hofu kuhusu nia yake y akudai uhuru , ukipatikana hawata umia kwa chochote .

    Lakini mapinduzi yalifanyika muda mfupi baadaye , kisha nchi kuungana na kutengeneza chama kimoja cha kisiasa ambacho ni CCM chama cha mapinduzi , je huu ulikuwa ni mpango wa muda mrefu ambao hata raisi wa tanganyika alikuwa anaujua ?
    Baada ya hapo tumeona visasi vya kisiasa visiwani kuanzia wapinzani kunyanyaswa , wengine kupotea na aina nyingine nyingi sana za vitisho .
    Hata hii vita tuliyopigana na Uganda nahisi kuna vitu vilivyofichwa ambavyo visasi vyake vinaweza kuwa vinatokana na mapinduzi ya Visiwani vilivyoendeshwa na Okelo
     
  2. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwa kirefu ni : Christian Conservative Movement. lakini viongozi wa zenj kwa ukosefu wa elimu,ulimbukeni na kutoona mbali waliamini kuwa ni chama cha mapinduzi na ndio maana si hasha leo Pinda anawambia zanzibar sio nchi . (ukweli unauma ,Msema kweli ni kipenzi cha Mmungu)
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Dini, dini, dini, dini, dini, kweli bongo ni mnara wa babeli!!
     
  4. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    they w'll always be walking alone, ila kitu wao wana angalia kiudini tuuuuu
     
Loading...