Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM: Liundi taja mamluki tuliowapandikiza upinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Jan 1, 2009.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jan 1, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,108
    Likes Received: 9,812
    Trophy Points: 280
    CCM: Liundi taja mamluki tuliowapandikiza upinzani

    2009-01-01 13:44:58
    Na Simon Mhina


    Chama cha Mapinduzi CCM kimejibu shutuma dhidi yake zilizotolewa hivi karibuni na msajili wa kwanza wa vyama vya siasa, George Liundi kwamba kimepandikiza mamluki katika vyama vya upinzani, na kumtaka awataje kwa majina mamluki hao kama anataka aaminike.

    Akizungumza na Nipashe, Katibu Itikadi na Uenezi wa Chama hicho, Kapteni John Chiligati, alisema amestushwa na madai hayo, ambayo kwa kiasi kikubwa yanashangaza.

    ``Liundi amesema kwamba akisutwa atataja majina ya mamluki waliopandikizwa upinzani na CCM, hilo limetufurahisha. Na sisi bila kuchelewa tumeanza kumsuta.

    Tunamtaka atutajie hayo majina ya wapinzani feki tuliowapandikiza kwenye vyama vya siasa nchini,`` alisema Chiligati.

    Alisema CCM ni chama imara ambacho hakitegemei kupata nguvu wala msaada wowote kwa mamluki, kwa vile tangu kianzishwe Watanzania wameonekana kukiunga mkono pasipo na shaka yoyote.

    Alipoulizwa kwamba CCM itakuwa tayari kuwajibika iwapo Liundi atataja majina hayo, Katibu huyo alisema hawezi kuyataja kwa vile sio jambo la kweli.

    Alihoji ni kwa vipi awafumbie macho`mamluki` kwenye vyama vya upinzani wakati wote, wakati yeye alidai kwamba alifanya kazi yake kwa mujibu wa sheria, bila kuyumbishwa na mtu?

    Chiligati ambaye pia ni Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi, alisema hali inayoonyesha ni kwamba hivi sasa Liundi anayo matatizo makubwa ndiyo yamemsukuma kutoa madai hayo ya uongo.

    Alipoulizwa kwamba anafahamu matatizo yanayomkabili Liundi, alisema: ``Anayo matatizo ya kiubinadamu.``

    Alisema iwapo Liundi hatotaja majina ya wanasiasa mamluki ndani ya upinzani, watachukulia madai hayo ya Liundi kwamba ni matokeo ya matatizo hayo aliyonayo.

    ``Yeye amesema akisutwa atawataja, sasa kaandike kwamba tumemsuta kweli kweli, ili awataje,`` alisema Chiligati, ambaye katika siku za karibuni amekuwa akijibu kila kauli inayotolewa kukikosoa chama tawala.

    Huko nyuma aliyekuwa mwepesi kujibu alikuwa Katibu Mkuu wa chama hicho, Yusuph Makamba.

    Hivi karibuni, Liundi alikaririwa na gazeti hili katika mahojiano maalum akisema kuwa anawajua mamluki wote waliopandikizwa na CCM kwenye vyama vya upinzani kwa lengo la kuvihujumu.

    Liundi alienda mbali zaidi akasema kutokana na CCM kuhofu upinzani, kuna wakati viongozi walichanganyikiwa wakala njama za kuvunja mfumo wa vyama vingi nchini.

    Alisema Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere ndiye aliyezima jaribio hilo baada ya yeye (Liundi) kwenda nyumbani kwake kumlalamikia kuhusu mpango huo.


    SOURCE: Nipashe
     
  2. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #2
    Jan 1, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    wale wana-chadema waliokusanyika dar wakati wa kampeni Tarime na kupingana na Dr.Slaa kwenye sakata la mke wa Wangwe ni mamluki. tambwe hiza alikuwa mamluki ndani ya CUF na ngawaiya alikuwa TLP
     
  3. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa jinsi ninavyomfahamu Mzee Liundi nadhani watu ambao wamejitokeza kumsaidia kwa madai ya kumtoa kwenye hali mbaya ikiwa ni pamoja na kukaa 'uswazi' huenda wanamshauri vibaya au wanafanya hivyo kwa kuangalia maslahi yao binafsi na wala siyo ya huyu Mzee.

    Kama kweli kauli zilizoripotiwa na kwenye vyombo vya habari ni za kwake kweli basi ana kila hali ya kuuomba umma wa watanzania msamaha kwa kutumia vibaya madaraka ya ofisi yake. Ni huyuhuyu mzee mara tu alipomaliza muda wake wa utumishi serikalini aliomba ubunge kupitia CCM, akapigwa chini au ndiyo zile siasa za 'sizitaki mbichi hizi'.

    Mzee Liundi kama alivyo Mangula ni vema wakatambua kuwa ufisadi walioufanya huko nyuma sasa unawatafuna wakae chiini watubu makosa yao kwa kutowatendea haki watanzania badala ya kutafuta cheap popularity.

    Lakini akumbuke kuwa at the end of the day he's going to be responsible kwa kauli na vitendo vyake kama ambavyo anavyoishi sasa kwani ni matokeo ya kuwajibika kwa vitendo vyake mwenyewe.
     
  4. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2009
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Cheap politics
     
  5. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    INAOGOPESHA!!!!!!!!!! Mh !!!
    Mbona shutuma za wale waliopewa dhima kubwa kwa Taifa mbele ya wateule zimepamba moto. Aidha upo ukweli wa shutuma hizi au upo udhaifu wa kuteuliwa watu wanaopewa dhima za Taifa. Iwapo ubinaadamu wao kama tunapoambiwa na Chiligati ndio unaowapelekea kutowa shutuma hizo baada ya kukosa fupa basi hatuko makini kuchaguwa watu wa kupewa dhima. Iwapo kuna ukweli kwa wanayoyasema na wakaamua kuyasema baada ya kukosa fupa pia lipo tatizo la kutokuwa na waadilifu kwenye safu zetu.

    Hata hivyo shutuma zinazojirejea rejea mara nyingi huwa na ukweli ndani yake hivyo CCM mnani? Mnatutendea yepi sisi wananchi wenzenu? Mnapogombana kidogo tu mambo yanafichuka tofauti na wapinzani uchafu wao unawazuru wenyewe kwa wenyewe uchafu wenu CCM unatuumiza kwani nyie ndio wateule wetu katika kuiongoza nchi.
     
  6. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hii kauli ya Liundi haifai iishe hivihivi, jamaa alikuwa msajili wa vyama, na akaona hao Mamluki wanapandikizwa akawa kimya, sasa ndio anakenua kuhusu mamluki. Huenda yeye ndio mamluki...
     
  7. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Maumivu ya kichwa uanza poooolepole.
     
  8. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #8
    Jun 8, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hii issue iliishia wapi? Kuna waandishi walimchochea zaidi Liundi?
     
  9. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    UWT ndo tatizo hapa...jamaa ilibidi aufyate.
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Jun 8, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Mara ya Mwisho ilikuwa kama ifuatavyo; sijui baada ya taarifa hii mambo yaleindeleaje.

     
  11. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Inawezekana hata Tendwa anawajua mamluki tusubiri tu aondoke tutasikia mengi
     
  12. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #12
    Jun 9, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo la nchi hii ni kwamba wale ambao hawanufaiki na system iliyopo ndo wanapiga kelele. Kama Liundi ni muwazi atje hayo majina na sio kusingizia kua ataua anatoa siri, kama ni siri kwanini aliyasema hayo kaika media???au anataka popularity?aende CCJ asi kama kweli amechoshwa...
     
  13. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2010
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,192
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ndg WanaJF,

    Tunao wapuuzi wengi ambao wamepewa madaraka wayatumie kwa mujibu wa sheria lakini wanapindisha kwa makusudi kwa manufaa yao binafsi au kundi lao/ chama chao.
    Liundi ni mfano mmoja wa watu wa aina hiyo na wanatakiwa walaaniwe sana katika jamii yetu.
    Hawa ndio asili ya mmomonyoko wa maadili tunaoulalamikia sasa.
    Ni lazima mtu yeyote aliyepewa madaraka katika ofisi ya uma aelewe kwamba anapaswa kufanya kazi kwa haki na kwamba ipo siku ataondoka na ofisi itabaki pale pale.
    Kumbukeni Liundi hakutakiwa kuwa mwanchama akiwa msajili, lakini mara alipokabidhi ofisi alitaka ubunge kupitia CCM. Hii ikimaanisha alikuwa mwanachama!
    Kwa nini tusimuweke katika list ya watu wasio waadilifu waliowahi kutumikia TZ?
     
  14. GY

    GY JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kuna ubaya gani kupandikiza watu kwenye chama pinzani...kila chama lazima kifanye hivo kama inteligencia yake..ikiwa vingine havifanyi basi kalagabaho...mtanedelea kuburuzwa tuu...

    CCJ ikiwa nyie viongozi hamjapandikizwa basi fanyeni mpandikize kila mahali ili muwe strong from the beginning..tena mlifanya makosa sana Mpendazoe kujiunga nanyi mapema..angeendelea kubaki hukohuko huku akifanya kazi kama kibaraka wenu...lasivyo mjue huyo pia kapandikizwa kwenu..simmesikia analipwa mshahara wa ubunge mpaka leo
     
Loading...