Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM kupatana, kutengana au kuendelea kuchunguzana?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 15, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Dalili zote kutoka Dodoma zinaonesha kuwa hatimaye mgogoro wa kiuongozi uliokikumba chama cha mapinduzi kwa takribani mwaka mmoja sasa utamalizwa kwa kutafuta njia ya upatanisho kati ya makundi yake mawili ambayo yamekuwa katika barabara ya kugongana kufuatia shutma za nani ni mwadilifu na nani ni fisadi.

    Vyanzo mbalimbali kutoka Dodoma vinadokeza kuwa ripoti ya mzee Mwinyi iliyoundwa kutafuta chanzo na kutoa mapendekezo ya kutatua mgogoro huo inaonesha kuwa kwa hali iliyopo sasa itakuwa vigumu mno kwa chama hicho kutimuana au kupeana adhabu ambazo zitakifanya kionekane dhaifu. Kikubwa ambacho kinaonekana kubadilisha kabisa mwelekeo wa mapendekezo hayo ni kuundwa kwa Chama cha Jamii ambacho kinasubiri usajili wa muda ili kiweze kuanza kazi zake. Kuanzishwa kwa CCJ (kama nitakavyoonesha katika makala yangu mojawapo wiki hii) kunawatatiza viongozi wakuu wa CCM kwani kuanzia tetesi za uwepo wake juhudi nyingi zimekuwa zikifanyika kujua hasa ni "vigogo" gani wako nyuma ya chama hicho. Kutokana na kutokuwa na ushahidi wa nani anahusika au nani hausiki adhabu ambazo zinaweza kutolewa katika kikao hicho zaidi ni "onyo" na "karipio" kali lakini adhabu za kusimamishwa uongozi au hata kufukuzwa kutoka katika chama zinaonekana kukataliwa na wengi kwani itaonekana kuwapa faida baadhi ya watu kwenye chama hicho.

    Kambi hizo ambazo zimekuwa zikigongana hasa kwa kutumia vyombo vya habari na kwenye majukwaa ya kisiasa ikiwemo Bungeni zilizaliwa mara baada ya ripoti ya Kamati teule ya Bunge iliyochunguza kampuni ya Richmond kuja na mapendekezo makali ambayo yalichangia kuanguka kwa aibu kwa aliyekuwa Waziri Mkuu Bw. Edward Lowassa pamoja na mawaziri wengine wawili kitu ambacho kilisababisha kuvunjika kwa baraza la mawaziri wa Serikali ya Rais Kikwete.

    Tukio la kujiuzulu Lowassa liligawa Bunge, wana CCM na Watanzania katika kambi zilizotofautiana kama Lowassa na wenzake walionewa au walistahili kuwajibishwa kutokana na tukio hilo. Wale ambao walionekana kumtetea Lowassa na wenzake mara moja wakaanza kuhusishwa na "watetezi wa ufisadi" huku kambi iliyosifia ripoti ile ya Richmond kuanza kuonekana ni "Wapiganaji wa ufisadi" Kwa mwaka mzima dalili za kambi hizo kupatana zilionekana kutoweka hasa kile amabacho kimetajwa kuwa ni jaribio la kumvua uanachama Spika wa Jamhuri ya Muungano na mmoja wa kambi kufanyika.

    Spika Sitta alisalimika kuchukuliwa hatua na chama chake baada ya pendekezo la kuundwa ka Kamati ya Mzee Mwinyi, Mzee Pius Msekwa na Mzee Kinana kuundwa ili kutafuta chanzo cha migogoro ndani ya chama hicho, kupendekeza namna ya kutatua migongano ndani ya wabunge na jinsi ya kupendekeza namna jinsi Bunge litaweza kufanya kazi zake bila kusababisha migogoro kama hii. Juhudi za chini kwa chini za kuzipatanisha kambi hizo mbili hadi hivi sasa zimeshindikana na chanzo chetu kimoja kimetudokeza kuwa wananchi wasishangae kuona ni kina Mwakyembe na wenzake ndio wanapewa lawama za namna fulani kwa kuharibu sifa za wanachama wengine kwa kuwaita "mafisadi".

    Ni matokeo ya uchunguzi huu yanaonesha kuwa CCM wataamua kutafuta njia za kidiplomasia zaidi kumaliza mgogoro wao kama walivyofanya kwenye suala la Richmond na hasa namna ya kuhakikisha hatimaye Lowassa na Mwakyembe wanakumbatiana, Mengi na Rostam wanakunywa chai pamoja katika hali ya kuonesha hatimaye "umoja na mshikamano" umepatikana ndani ya chama
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Na hii ndo inasababisha NISILALE...! Anxious to know what's up
     
  3. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,957
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Nchi haiendeshwi kwa kubembelezana, watu wazima ambao ni wezi kama EL, RA na kundi zima la mafisadi wanatakiwa kufikishwa kwenye vyombo vya sheria na kuchukuliwa hatua. Kama hawatafukuzwa kwa uongozi kuogopa au kulindana huo ndio mwanzo na mwisho wa Chama Cha Majambazi.
     
  4. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    ccm wataendelea kulindana.
     
  5. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #5
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kama mlimwelewa vema alivyoongea Msekwa; wamefanikiwa kuurejesha Umoja wa CCM uliokuwa unasambaratika, je kauli hii itasimama? Wanajivunia kuwa Kamati ya kipekee iliyoweza kufanya jambo kubwa sana kwa chama kabla ya uchaguzi!
     
  6. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    I wish wangefukuzana ili waunde chama kingine (hata waende huko CCJ) ...nzuri kwa demokrasi yetu..
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    nilijua tu hakuna jipya litakaloamuliwa kwa kuwa viongozi wengi wa CCM wamejaa uoga na ni wagumu kuthubutu kufanya maamuzi magumu vilevile
     
  8. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Je vipi kuhusu wale "wapiganaji" waliotuletea WARAKA?
     
  9. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hao si wapiganaji ila "WAGAWANYAJI" wanataka kutugawa!
     
  10. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    For how long will Watanzania continue to bend over to accomodate CCM mistakes and stupidity?
     
  11. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2010
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    No one can whistle a symphony. It takes an orchestra to play it!You can work miracles by having faith in others.To get the best out of people , choose to think and believe the best about them.
     
  12. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #12
    Feb 15, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Madai yao ni mwaka wa uchaguzi hivyo ni lazima wabebane ili waendeelee kuwa wengi Bungeni.,huu ni uzandiki kwa watanzania wanao wategemea.unafiki mtupu!siasa bwana me anaanza kuichoka bado mapemaaaaaaaaa.
     
  13. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mpaka watakapopata chama kingine cha siasa watakachoamini kuwa kinabeba matarajio yao.
     
  14. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kitu wanachofanya CCM ni kama kumpa mgonjwa wa ukimwi dawa za kurefusha maisha wanajipa matumaini kama wako ANGAZA vile wanafikiri wametibu kumbe ni kinga tu ya uchaguzi ili upite dawa itakapoisha nguvu inabidi warudi tena ANGAZA(tume nyingine) dawa halisi ipo na wanaijua ila waogopa ni chungu kuimeza watafurahia mgojwa wao kumeremeta usoni lakini maradhi yanaendelea kumtafuna.
     
  15. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2010
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Haswaaa
    .
     
  16. mkerwaji

    mkerwaji Member

    #16
    Feb 15, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    kinachotokea ndani ya ccm ni picha au movie ambayo mwisho wake itakuwa surprise....ni kweli watu wanaongea lugha tofauti kwa msukumu wa manufaa "yao"!....hapa natumia neno yao kwa maana ya ccm au binafsi......hivyo basi lolote linawezekana!
     
  17. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tumechoka sana na mambo kama haya maana kila kikicha kuna ulazima kuona kuwa Tanzania inakuwa katika misingi Imara kabisa na sio katika mambo ya ajabu sana kama haya ua siku hizi
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji, kama nilipoandika kuhusu Bunge lafunika kombe, mwanaharamu apite, CCM nayo huko Dodoma inafunika kombe wanaharamu wapete.

    Nilikuwa na source wangu mzuri sana ndani ya CC na NEC, baada ya kujua mimi ni mwana JF, amenikatia line kiaina. Namjaribu tena for the last time, asipotoa updade, basi itakuwa ni kweli, kombe limefunikwa.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Feb 16, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    mpasuko (niwe wa kwanza kutumia neno hilo) uliopo ndani ya CCM ni mkubwa mno kiasi kwamba wanaweza kuishia "kukubaliana kutokubaliana" lakini vile vile bila kufukuzana au kutukanana! wimbi limegeuka... goliathi anayumba
     
  20. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,483
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Is it correct to ask;

    For how long will opposition parties continue to bend over to accomodate CCM mistakes and stupidity for expenses of Tanzanian tax payer in the so called ruzuku?
     
Loading...