Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM kufa baada ya 2015?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Fitinamwiko, Aug 16, 2012.

  1. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kila dalili zinaonyesha umaarufu wa CCM unazidi kutokomea. Pamoja na mipesa wanayomwaga kununua Tshirt, kufia na Kanga, wananchi tunazidi kuwakimbia. Walitumia jeshi la Police kuwatisha wananchi kuhudhulia mikutano ya Wapinzani, wapi ndio kwanza wamekoleza moto. Sasa wanakata umeme, kuhujumu mukutano, wamesahau generators zipo kusaidia.
    Je CCM ikishindwa (ohh sorry)itakaposhindwa 2015, ni mkoa gani tuuchague kubeba kaburi lake?
     
  2. b

    bdo JF-Expert Member

    #2
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    CCM ina negative perception kila kona ya nchi hii, kwa mila zetu Watz msiba hufanyika kwa mwenyeji na wakati mwingine mazishi yanaweza fanyika kwake, nadhani kama haitazikwa mkoa wa Pwani Bagamoyo, basi kaburi litakuwa dodoma
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kwanini ife? Hakuna chama cha upinzani ambacho kimejipanga sawasawa.
    Huwezi kuleta mabaadiliko only by criticizing the ones holding power
    We are still to see a realistic program from wapinzani that takes into account
    our needs, our resources, our allies, our partners, our people na mengine
    Kwa sasa sijaona chama kinacho niridhisha. Better the devil we know...
     
  4. m

    majebere JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,191
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    CCM ikifa basi Tanzania inakufa, CCM ndio roho ya hii nchi. Bila CCM kila kitu kinazimika. UN itabidi waje waweke serikali yao ili Tanzania ifufuke tena.
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Magamba mbona ilishakufa siku nyingi..... Tunasubiri mazishi yake tu.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kuhudhuria, wewe ni Mtanzania au ndio wale mnajifundisha Kiswahili mkianza shule?
     
  7. Taz

    Taz JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii ilikua ni point kubwa sana kule jukwaa la lugha, ila bahati mbaya hapa ni siasa. Mkuu, goal lako offside!
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Siku mkipata mbunge kutoka Zanzibar.
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Siku Mwalimu alipotamka, "CCM si mama yangu" ndio siku rasmi CCM ilipokutana na umauti wake sasa tunasubiri mazishi tu ili ipotee kabisa kwenye anga za siasa za Tanzania.

     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Imekufa TAA, TANU, AFRO SHIRAZI PARTY, itakuwa CCM? unafikiri nini kitabaki? wewe? Huyo Mwalimu wako mwenyewe yuko wapi?
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,172
    Likes Received: 5,401
    Trophy Points: 280
    Ndugu Siasa wa Tanzania, anasikitika kutangaza kifo cha bwana CCM, aliyeuawa kwa ufisadi. Mazishi yatafanyika 2015, hukohuko Tanzania. Mipango ya mazishi inafanywa na bwana Chadema. Habari ziwafikie wazalendo wote popote walipo. Ukisikia tangazo hili, mjulishe na mwenzako
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    lol! Bujibuji......Ubwabwa utaliwa wapi?
     
  13. t

    tenende JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mazishi ya CCM Yataliwa makande!... Majonzi makuu ya umaskini mkubwa waliotutwisha.
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Hahahaha lol! :)

     
  15. JJB

    JJB JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 336
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    we ulitaka wapinzani wajipange vipi? Au mpaka waingie magogoni ndio utaamini CCM imekufa? Think great!
     
  16. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Hivi mazishi maana yake ni nini hasa; Je, ni kupoteza uchaguzi 2015 au Kusamsambaratika baada ya kupoteza uchaguzi 2015? Kama suala ni kupoteza uchaguzi 2015, wengi wetu tumeshakomaa na tupo tayari kwa demokrasia ya kupokezana vijiti; kama ni kusambaratika baada ya kushindwa 2015, wataondoka waliokuwa wachumia tumbo na kuacha wenye nia ya dhati na chama wakijenge upya, kwani kwa sasa ni mchanganyiko wa wenye mapenzi ya dhati moyoni na wale wenye mapenzi ya tumboni; Vinginevyo, Tanzania bila CCM haiwezekani - na hii sio sawa na kusema Tanzania bila CCM ikulu haiwezekani, kwani hilo linawezekana;
     
  17. JJB

    JJB JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 336
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimegundua hata elimu yako ya msingi ulioipata kwa kubahatisha haijakukomboa. Yani wewe CCM unaiona kama mzazi wako? Kweli mapenzi ya mbwa ni kituko kwa watazamaji.
     
  18. JJB

    JJB JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 336
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    we ulipata ngapi Kiswahili kwenye mitihani yako? Au unadhani hatujui kama ulikua unakua wa pili kutoka mwisho? Ama kweli nyani haoni kundule.
     
  19. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,637
    Likes Received: 682
    Trophy Points: 280
    Una hoja lakini kidogo imechanganyika na ushabiki. Vinginevyo ni kweli kwamba CCM haiwezi kutoweka kwenye ramani ya siasa Tanzania, ina mizizi mirefu sana na kwa kiasi fulani ni sehemu ya utamaduni wa nchi kwa both, wanaoipenda na wanaoichukia; hii ndio maana ya kauli ya nyerere kwamba CCM ikiyumba, nchi itayumba; vinginevyo nchi haiwezi kuanguka kutokana na anguko la CCM, labda juhudi za binafsi zifanyike - aidha wanachama wa CCM wasio na uelewa wa demokrasia ya vyama vingi walete vurugu au wanasiasa wenye uwoga wa kufikishwa mahakamani Chadema ikiingia Ikulu walete vurugu; au wanachama na viongozi wa chama kitakachoshinda uchaguzi waanzishe vurugu (jambo ambalo sioni likitokea) na kutumia nguvu yao mpya ya dola kukifanyia CCM kila aina ya hujuma kipotee kwenye ramani ya siasa;

    Kushindwa kwa CCM iwapo itatokea 2015, haitakuwa mwisho wa dunia bali ukomavu wa demokrasia na Chama kitaendelea kujijenga vizuri zaidi kwa chaguzi za baadae; kuna mifano mingi nchi za wenzetu:


    • CCM ya Zambia (UNIP) iliangushwa na Chadema za Zambia (MMD) baada ya kutawala miaka 27; Chadema ya Zambia (MMD) ikaja angushwa na chama kingine kipya kabisa cha satta - Patriotic Front (PF) baada ya kutawala kwa miaka 20;
    • Nchini Ghana, chama Cha NDC kilipoteza madaraka 1992, na kikaja kushinda tena 2008;
    • Nchini Uingereza, chama cha Labour kilikaa benchi kwa miaka 17 (wakati wa Thatcher akiwa Waziri Mkuu) na kuja kushinda uchaguzi chini ya blair mwaka 1997;
    • Nchini Japan, Democratic Party (DP) Japan kilitawala kwa miaka 50 mfululizo hadi juzi juzi kilipokuja angushwa, na kinajipanga vizuri sana na kuna chances kubwa sana kinarudi next elections;

    Hata sisi Tanzania pia tunaweza; tusidanganyike na kutumiwa kuingiza nchi katika machafuko;
     
  20. M

    Magesi JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    r.i.p ccm
     
Loading...