Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM: Jembe na Nyundo ni alama sahihi kwa nyakati?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kipusy, May 17, 2010.

  1. kipusy

    kipusy JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 509
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Zile alama zinazua mjadala mitaani kua, Kua Nyundo inamaanisha kumpiga mtanzania nyundo ya utosi na Lile Jembe ni kwenda kumchimbia kaburi na kumfukia.... Lakini walisahau kwamba ile nyundo maanake ni mfanyakazi, na lile jembe ni Mkulima...

    Lakini inabidi sasa Wadau wa chama husika waangalie jinsi ya kubadilisha hizo alama maana hata kama lile jembe linamaanisha mkulima, inamaana watanzania hawawezi kubadilika watatumia kilimo duni cha jembe la mkono mpaka mwisho wa dunia, na ile dhana ya kilimo kwanza haipo tena..... itabaki porojo la vijiwe vya kahawa...WAWEKE HATA PICHA YA TREKTA, ikishindikana kabisa waweke hata NG'OMBE.

    na Wafanyakazi hicho chama sio chao kama alivyo address JK... nyundo inafanya nini pale?

    Changieni wana Jamii....:confused2:
     
  2. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ni wakati muafaka wa kubadilisha hizo alama hasa ukizingatia wamekiri hadharani kuwa CCM sio chama cha Wafanyakzi.
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Labda sasa waweke nembo inayoonyesha mafisadi wakikwapua manoti ya wananchi -- iwapo itawezekana kupata mchoro wa namna hiyo. lakini hii ikiwekwa kwenye zabuni, artist atapatikana tu!
     
  4. c

    chilamjanye Senior Member

    #4
    Sep 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ALAMA YA JEMBE NA NYUNDO CCM KUFUTWA HIVI KARIBUNI?

    CCM kimezaliwa kutokana na TANU na lengo la Waasisi ilikuwa Kiwe ni Chama cha Kuunganisha watu wote na zikachaguliwa alama mbili kuwakilisha Wakulima na Wafanyakazi Ambapo alama zilizotumika ambazo zinatumika pia leo ni Jembe likiwakilisha kundi la Wakulima na Nyundo Wafanyakazi na Wafanya Biashara wakiwa Huko Pia.

    Lakini Hivi Sasa Chama Kimekuwa cha wenye Pesa na Mafisadi wala Rushwa Watupu Mpaka wakaipatia umaarufu Takukuru wakati wa mchakato wao wa Kuwapata wagombea.

    Tunapendekeza watafute Alama zingine za Kuwakilisha Chama cha Wenye Mapesa, Wala Ruswa na Mafisadi ili Kiache kutuaibisha sisi wakulima na wafanya kazi kwani sisi hatufanyi uchafu huo
     
  5. c

    chilamjanye Senior Member

    #5
    Sep 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM si chama cha wakulima na wafanyakazi tena bali wenye pesa zao na mafisadi na ndiyo maana mchakato wake ulionekana kujawa na rushwa kuliko vyama vingine vyote
     
  6. c

    chilamjanye Senior Member

    #6
    Sep 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutumie takwimu za TAKUKURU kupima na kuchagua vyama vyenye watu waadilifu nadhani CCm ni cha mwisho kabisa kwa maadili mema
     
  7. c

    chilamjanye Senior Member

    #7
    Sep 6, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walimchezea sana rafu mzee Philipo Mangula kwenye uchaguzi wa chama ati kwa vile hakuwa mwanamtandao
     
  8. fige

    fige JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2010
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanajamii poleni kwa kuchukua hatua hasa ya kupinga ufisadi.
    Naleta kwenu changamoto hii,hivi ni kweli jembe na nyundo katika alama za ccm zina maana chama cha wakulima na wafanyakazi ,au zinawakilisha mambo mengine ?
    Isije ikawa alama zilezile kwa maana na imani tofauti k.v jembe alama ya kuzika wapinzani baada ya kuwabonda na nyundo ? naomba maoni
     
  9. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Rubbish... you have time & PC it doesn't mean you can post any non sense , karibu JF by the way:eyeroll2:
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Sep 7, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Hivi kuna wakulima na wafanyakazi Tanzania wenye shilingi milioni 60 za kuchezea?
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Jembe na nyundo ni vya kuwalima na kuwabonda watanzania wote - na sio wapinzani tu.
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Aliwahi kuyatamka haya Christopher Kasanga Tumbo (RIP) katika kampeni za chama chake mwaka 1995 kule Tabora!
     
  13. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,756
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Jembe na nyundo inaonesha jinsi ccm inavyoponda vichwa vya watz na kuwauwa kwa kuwazika kwa kutumia jembe la mkono..............
     
  14. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    NYUNDO = ponda wapinzani, ( sio wafanyakazi tena manake hataki kura zetu)

    JEMBE = negative kilimo kwanza.
     
  15. minda

    minda JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nauliza...Alama ya Jembe na Nyundo kwenye bendera ya CCM kumaa...nisha nini??








    nimegundua janja yako hapo penkundu.
     
  16. J

    Jafar JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I always wondered what meaning these CCM chaps have entailed over years. With all the good reasons they have and looking on what is happening on the ground I think this what it means:

    JEMBE: Tutawatumia wakulima kutuweka madarakani, watake watatuchagua wasitake watatuchagua maana Jembe ni lao milele.

    NYUNDO: Tutawatwanga wafanyakazi ili wasifurukute, tumia nyundo kugonga fikra zao maana siku wakiungana hatima yetu itakuwa mashakani


    What do you think?
     
  17. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Good creativity!
     
  18. D

    Dick JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhuuuuuh, lakini.........!
     
  19. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #19
    Sep 8, 2010
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    nyundo ni kwa ajili ya kutengenezea jeneza la wadanganyika na jembe ni la kuchimbia kaburi la wadanganyika
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,109
    Likes Received: 5,306
    Trophy Points: 280
    NYUNDO inakupiga kichwa na kukuacha ukiwa maiti.
    JEMBE linachimba kaburi lako.
    Halafu unaambia Chama kimeshika hatamu.
    Zidumu fikra sahihi za mwenyekiti
     
Loading...