Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM Itateua Mgombea wake wa Urais kutoka Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Moses Kyando, Jun 2, 2011.

  1. Moses Kyando

    Moses Kyando Member

    #1
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana kabisa kwa sasa kila mtu akaona haya si mawazo sahihi kwa sababu ya kusikika kwa akina Magufuli, Lowasa na Mwandosya. Suala la Muungano wa nchi yetu ni tete sana kwa sasa na litaendelea kuwa tete kadiri tunavyousogelea mwaka 2015.

    CCM kwa sababu ya kuwaondoa hawa wanaotajwa tajwa kama walivyomfanyia Sitta katika ngazi ya Uspika kwa kudai kwamba ilikuwa zamu ya wanawake licha ya kuwa si jambo la kikatiba, basi hata katika urais watatengeneza zamu ya Zanzibar bila kujali katiba bali vikao vya chama. Lengo la kufanya hivyo itakuwa kuwakata kilimilimi hawa wabara wanaoutamani urais lakini pia kujaribu kuuimarisha Muungano ambao miongoni mwa sababu za kuteteleka ni Wazanzibari kutopata Urais wa Muungano.

    UVCCM yalifanyika kwa kumtoa Nape na kumpa Masauni na mifano mingine ipo. Bisheni leo lakini unabii huu utatimia
     
  2. p

    plawala JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama mzanzibari ana nafasi tena ya kugombea huku bara,kama ikitokea hilo basi itakuwa vigumu sana kupata kura.
    Wenyewe wanataka muungano uvunjike!
     
  3. Bollo Yang

    Bollo Yang JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Crap crap
     
  4. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Yakifanyika hayo hata magamba wenyewe watamnyima huyo mzanzibari kura
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Tulimteua Mwinyi kuwa mgombea baada ya Nyerere kustaafu. Alifanya nini kusaidia kuimarisha mwungano? Nduhu!
     
  6. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    itakuwa jambo jema sana wakimchagua Mzenj kuwa mgombea urais. Na mimi napendekeza kati ya hawa wafuatao. Salmin Amour (Dr), Shein (Dr) au Nohaza Vuai last but least Babu msaidizi wa kikwete.

    Tuwapambanishe na Dr wa Ukweli.
     
  7. Moses Kyando

    Moses Kyando Member

    #7
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sababu ya Wazanzibari kutopenda Muungano au tuseme wananchi kutopenda Muungano ndiyo itakayosababisha CCM kuamua kuwapooza kwa kufanya rais wa nchi atoke Zanzibar.
     
  8. A

    Albimany JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kiu ya wazanzibari sio uraisi bali ni usawa wa nchi mbili zilizoungana na zilizokua huru kabla ya muungano.

    Kwa akili za ccm wanaweza kufikiria hivyo ila hilo nikosa kubwa kwa wabara ambao ndio wengi na itakua ndio kifo cha ccm hicho.

    Ingawa hapa ndio tunapougundua unafik wa watu wa bara(kina Lema), wanapoitaka zanzibar iwekwenye muungano husema hile ni nchi moja (Tanzania) lakini mgombea urais akichaguliwa kutoka Zanzibar watasema haiwezekani nchi yenye watu idadi sawa na wilaya ya kinondoni hawawezi kutoa Rais badala yake rais atoke bara.
     
  9. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Yahya alikuachia mikoba!
     
  10. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Sitampigia kura mgombea yeyote wa Urais Tanzania kutokea Zanzibar.Akiwekwa na kivuli,nitachagua kivuli!
     
  11. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ni kwanini Wanzanzibar watake kupendelewa si wagombee kama wengine. Vilevile Zanzibar is wana raisi wao!!! au kuna mtu kutoka bara anaweza kugombea uraisi wa Zanzibar hivyo Zanzibar hawaitaji uraisi kudumisha muungano ni sababu tu ambayo haina msingi. Demokrasia ya zamu ni democrasia ya umasikini.
     
  12. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kilio na ksuaga meno
     
  13. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    kwa JK hili linawezekana bila ubishi wowote
     
  14. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2011
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Dr. Hussein ally mwinyi the best vp edo lowasa pm mark mwandosya
     
  15. n

    nzom Senior Member

    #15
    Jun 2, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Dr salimin amor ni kipofu haoni sasa sijui ni nchi ya kusadikika ama
     
  16. contact

    contact Member

    #16
    Jun 2, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo nalo neno :mod:
     
  17. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #17
    Jun 3, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wajaribu waone,
     
  18. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #18
    Jun 3, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,666
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    nanho mami ubuhalali wako!
     
  19. The Analyst

    The Analyst JF-Expert Member

    #19
    Jun 3, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Ikitokea akagombea mzanzibar next gen. election, itakuwa ni ujasiri pekee atakaouonesha JK hadharani tangu azaliwe.
     
  20. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #20
    Jun 3, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Kwani inasemaje kwa hili??/
     
Loading...