Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM ishinde, ishindwe, nakata rufaa mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Baija Bolobi, Oct 1, 2011.

  1. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Wazee
    Salaamuni kwa mpigo.
    Mimi pia niko Igunga. Ninayoyaona yananifanya niaumue kukata rufaa baada ya uchaguzi kwa sababu ya ukiukwaji wa taratibu za uchaguzi. CCM ishindwe au ishinde, ni lazima nikate rufaa kwa sababu kubwa mbili:

    1. Kitendo cha dhehebu la dini kutamka hadharani kuwataka waumini wake wasikipigie kura chama fulani ni ukiukwaji wa sheria za uchaguzi. Hata kama serikali ingekemea, bado nisingeridhika. Labda kama chama kilichopigiwa kampeini kingejitokeza hadharani na kukemea jambo hilo ningeridhika. Kama madhehebu mbali mbali yakiruhusiwa kuvipigia kampeini vyama vya siasa, tutaingia kwenye mgogoro mkubwa kitaifa. Nina hakika dhehebu lolote kama lingethubutu kutamka hadharani kuwa waumini wake wapigie chama kingine kisicho hicho kilichotetewa, uchaguzi huu ungesimamishwa.

    2. Kitendo cha Waziri Magufuli kusimama hadharani kama wazirimwenye dhamana ya ujenzi na kutamka kuwa atajenga daraja la Mbutu ni rushwa ya waziwazi kwa wapiga kura wa chama chake. Angesubiri uchaguzi uishe, au angetoa tamko hilo katika hadhara nyingine si katika kampeini za CCM.

    Haya mawili kwangu yanatosha kunipandisha chati kuliko Mtikila na Kainerugaba katika medani za utetezi wa haki hapa nchini. Achilia mbali mawaziri, Ma-DC na Ma-RC kuonekana wakikimbiza magari yetu huko Igunga.
     
  2. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hili la kutumia dini halitakuwa na uzito wa kisheria ukizingatia Bakwata ndiyo walitoa tamko tena hawakusema wazi watakipigia kura chama gani ila walisema waislam wasiipigie kura CDM labda uikatie rufaa Bakwata!
     
  3. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #3
    Oct 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nenda kakate rufaa kwenu.
     
  4. v

    valid statement JF-Expert Member

    #4
    Oct 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Wakati unaenda utuambie!
     
  5. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #5
    Oct 2, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama wataka kutetea haki tetea haki na si kwa ajili ya kutaka kujipandisha chati!
     
  6. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    We tulia km imehongwa mwache atetee haki za wanyonge wa tz
     
  7. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Naona CCM walikiuka taratibu nyingi tu ikitaka kukata rufaa utashinda tu maana hata GE2010 ukiukwaji wa taratibu ulikuwa mkubwa, bila kukiuka taratibu magamba hayachaguliki!!!!!!!!!
     
Loading...