Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM inamilikiwa na nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tubadilike-sasa, Sep 6, 2012.

  1. t

    tubadilike-sasa JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 677
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapo zamaNI CCM ilikuwa ni chama cha wakulima na wafanyakazi. Kilikuwa ni mali ya hawa wawili,wakulima na wafanyakazi.Na ukisoma historia na ukawafanisha viongozi wa wakati ule na walichohubiri majukwaani,kwenye mikutano na hata kwenye majarida mbalimbali unasema naam! Hii sawa. Na viongozi walifanana alau kwa asilimia kubwa na kile walichokisema au na wale waliokuwa wanaambiwa. Na hivyo bila maandishi wakawa na hati miliki katika nyoyo zao ya kuwa CCM ni mali yao. Hivyo kabla ya mambo kubadilika,wakulima na wafanya kazi ndio walikuwa wamiliki wa CCM na Serikali ya CCM.

    Je kwa mambo yalivyo leo hii na vituko tunavyoshuhudia bado CCM na Serikali yake ni mali ya Wakulima na Wafanyakazi? Jibu ni hapana. Hii ni kwa sababu tabia na haiba ya CCM vimebadilika sana. Nitatoa mifano michache tu kuainisha mabadiliko ya tabia ya CCM. CCM ninayoijuwa haikuwa ni chama ambacho mwandishi wa habari anauawa mikononi mwa polisi halafu kinakaa kimya bila kukemea na bila kujali mhusika ni nani. CCM haikuwa ni chama ambacho kingeshindwa kukemea kauli nzito ya Waziri mwandamizi na aliye katika ofisi ya Rais wa Jamhuri wa muungano kuwa " watahakikisha wanaisambaratisha CHADEMA ndani ya mwaka mmoja" Hii ni kauli nzito sana katika mazingira tuliyonayo sasa. CCM haikuwa chama ambacho unatoa vijisenti halafu unapigiwa kura na baada ya kupigiwa kura unafanya utakavyo. Sasa swali ni je CCM inamilikiwa na nani?

    Kwa haraharaka hivi sasa CCM na Serikali yake vina mmiliki mmoja tu. Jina la huyo mmiliki ni mfumo-fisadi(corrupt system). Mfumo huu unamiliki maeneo yote nyeti,kuanzia CCM kada mbalimbali, Ikulu, mashirika ya uma yote, mawizarani, JWTZ,Polisi,Usalama wa Taifa, nk. Umeenea na kuota mizizi kiasi kwamba kuung'oa lazima ujiandae kufa. Huu ndio umekuwa mfumo rasmi(usio wa kiofisi) katika CCM na Serikali yake. Na sasa umehitimu na kuwa na meno makali yanayong'ata kila anayejaribu mambo ambayo yanakwenda kinyume na mfumo huu. Mfano dhana ya kujivua gamba iliyoanzisha kwa tambo nyingi na akina Mukama na Nape ilishindwa kwa sababu ya mfumo huu. Wao kwa uwezo wao mdogo wa tafakuri hawakuweza kuligundua hili mapema kwa kuwa mbwembwe zilitangulia fikra zao na hivyo kushindwa kuona umauti wa dhana ya kujivua gamba.Pengine hii ni kwa sababu walidhani bado CCM ni chama cha wakulima na wafanyakazi,wapi! Chama kishapata mmiliki mwigine. Niliwahi kumsikia Katibu Mkuu wa CCM jukwaani akisema" CCM bado chama kinachooendasha siasa ya Ujamaa na kujitegemea na bado chama cha wakulima an wafanyakazi. Mimi nikaguna!

    Mfumo-fisadi umejipanga vyema na kila unapotishiwa lazima ung'ate na ukinga'ta ni maumivu makali kama ya Dr. Ulimboka au kifo kama cha Mwangosi.Na hii Movement for Change(M4C) ya CHADEMA inatishia mfumo huu,inasukuma mizizi ya mfumo wakati mfumo hautaki kuguswa na pia una dola na nguvu nyingi. Na inabidi CHADEMA wajizatiti kwelikweli maana mfumo umetikiswa,una kizunguzungu na sasa upo tayari kwa lolote-kucheza faulu, kusingizia, kusema uongo,kuchonganisha, kusingizia, kuchafua hali ya hewa, kutumia fedha, kuteka,kutesa,kung'ata,kuuwa nk,. Waingereza wanasema "If you rattle a snake you must be prepared to be beaten".

    Hata hivyo nashangaa kuona watu wengi wakishangaa haya mauaji yanayotokea kama ya mwandishi,kule Morogoro,Arusha,Bulyankulu, Tarime nk.Eti hii siyo staarabu ya Watanzania. Mimi nawashangaa tu. Watu wanatakiwa washingae kwa sababu CCM na Serikali si mali yetu tena. Ina mmiliki mwingine na jina lake ni mfumo-fisadi ambao ni mfumo dhalimu kwa maana asili,hurka na mambo yatendwayo na mfumo huu. Ni kweli kuwa sura zilizopo kwenye mfumo huu ni za kiaafriaka haswa,pengine za asili ya kiasia na kiarabu kidogo. Wanazunguza kiswahili kama sisi,wanaweza wakawa ni baba zetu,wanetu,shangazi zetu,wajomba zetu, nk lakini ni mfumo.

    Haya mauaji yanayotokea kwa sasa na ambayo yataendelea kutokea(Mungu tusaidie) ni matokeo ya mfumo-fisadi (corrupt system)kujilinda na wale wanaopinga uwepo wa mfumo huu.
    Vifo au maafa mengine yataendelea kutokea hadi pale ambapo ama kundi moja kati ya haya mawili litashindwa,ama kundi mmojawapo kujawa na busara ya isiyoelezeka.

    Kimsingi mapigano ya kati ya makundi haya mawili ni athari ilyotoka na CCM kubadilisha umiliki wa siasa zake toka mmiliki wa awali ambaye alikuwa ni Wakulima na Wafanyakazi kwenda kwa mmiliki wa sasa ambaye ni mfumo-fisadi (corrupt system). Na kusema kweli huyu mmiliki wa sasa ana sifa zote za ubeberu.
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Sep 6, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,366
    Likes Received: 1,061
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wanachama. CDM ni mali ya Ndesa, waliobaki wapambe.
     
  4. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,256
    Likes Received: 1,364
    Trophy Points: 280
    wafanya biashara
     
  5. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #5
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,256
    Likes Received: 1,364
    Trophy Points: 280
    sio kosa lako!...pole
     
  6. m

    markj JF-Expert Member

    #6
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    otea!!!!
     
  7. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #7
    Sep 6, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ndio matokeo ya kuishi Kwa kutegemea hisani, chochote utakachoambiwa utafanya bora tu upate
     
  8. J

    JF-MBUNGE JF-Expert Member

    #8
    Sep 6, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 422
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yani wewe unaonesha kbs unafaidika sn mfumo wa sasa. Fikiria na wenzio pia vizazi vyako vijanyoo maana hakuna mfumo utakaodumu milele.

    KHC umiliki CCM mie kwa muono wangu hata sio kwamba corrupt sytem ndio inamiliki CCM si kweli...,CCM ya sasa haina mahamuzi ya vikao kama hivyo vya system unayoisema wala system haifanyi kazi kama yenyewe shv kwa upannde wangu naona kuna familia tatu nne hv ndio zimeishika CCM na hao ndio wanamaamuzi makubwa wengine waliobaki kwenye hiyo hiyo system unayoisema na hata mafisadi wamebaki kuwa wapambe wa hizo familia ilikulinda maslahi yao pia kusikiliza maamuzi ya hizo familia na ukitaka ku prove hili angalia chaguzi hizi za CCM shv na subiri uone matokeo ya chaguzi hizi.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,236
    Likes Received: 5,526
    Trophy Points: 280
    Chama Cha Machinjachinja. Hao ndio wamiliki rasmi
     
  10. m

    malaka JF-Expert Member

    #10
    Sep 6, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwanza kimesajiliwa?
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mmiliki wao ni mafisadi tena wasiokuwa na uchungu na nchi yetu
     
  12. Mingoi

    Mingoi JF-Expert Member

    #12
    Sep 6, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 9,798
    Likes Received: 1,161
    Trophy Points: 280
    Kinamilikiwa na wazalendo wa taifa la Tanzania kama mimi,wewe hapo na yule.
     
  13. we gule

    we gule Senior Member

    #13
    Sep 6, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Una mtindio wa Ubongo
     
  14. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Hata kama una njaa, au ushabiki au hofu.Jaribu fanya na kuwaambia wengine vitu kama responsible person.Miaka 4 ijayo utaipenda hii sentensi?Ukishaponyokwa na kitu huwezi tena lifuta kwani litakuwa katik himaya zisizo zako, na hilo neno litakuwa likikimbia sana ili usilipate na kulirudisha.utabaki ukiombasana ardhi ipasuke, utakuwa ukitamani sana kuwa bora usingeliongea.

    Kuongea upuuzi katika mambo yanayoweza cost maisha ya watu huna tofauti na mwovu yoyote, wa maangamizi.Waganga walipigwa vita sana ktk israeli na waliamriwa kuuwawa.Ilikuwa sahihi kwa sababu maneno yao huwa yanauwa sana kuliko majambazi.ukitaka jua vizuri janga la uganga na uhawi katik nchi na laaana yake .Ulizia sakata la Albino na washirikina,miongozo ya waganga iliweza karibia wamaliza albino wote walio hai na waliokufa.

    Kwa zaidi ya nusu ya polisi wanaobahatika staafu salama huwa wanaumia sana kisaikologia na kujutia matendo waliyoyafanya wakiwa polisi ,ila mengi hawawezi yarudisha nyuma.Kwani vilio vya wahanga wa matendo yao ni vya milele.Ndio waliao na kusema bora wasingezaliwakabisa kwani walichofanya ni hasara isiyolipa.Wapo askari wengi wenye utu,ila maisha ya jeshi yamewapeleka kubaya sana bila kuwafanya kuwa responsible.Wanapokuja ishi na rais wapata treatment wanayopata raia, wanapoangalia maisha na wema wa raia ndipo akili zao hufunguka.
     
  15. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    lowassa na rostam
     
  16. salosalo

    salosalo JF-Expert Member

    #16
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nahisi inamilikiwa na wachama wa chama cha mapinduzi
     
  17. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #17
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,848
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Is it worth putting all that much effort to reform CCM?Kuna kipindi gharama ya kurepair nyumba(ubora mdogo ikikamilika) inazidi ya Kujenga n ahivyo watu kuamua jenga nyumba mpya kabisa.Nyumba imara na yenye kuendana na malengo ya mmiliki.

    Mpaka hapa CCM wanapambana kwa kutumia nguvu nyingi ili waje kuwa na vi-nguvu kidogo sana katika uchaguzi mkuu na mioyo ya watanzania.Believe me.CCM wana nguvu za kutosha kibomoa chama chao na wao kufa nacho kisiasa.CCM si brand tena,CCM haina tena rais mwenye kuweza ingi kwa umaarufu kama kipindi cha kwanza cha JK.CCm wana mambo mengi yanayowavuta nyuma kuliko uwezo wao wa kifikra na kiutendaji.Na siku zinavyokwenda resources zinazidi kupungua mikoni mwa CCM.
     
  18. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #18
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    CCM inamilikiwa na Mkapa akishirikiana na Ali Hassan Mwinyi ,ushahidi uliojificha ni pale CCM ilipopigwa mweleka na CUF katika uchaguzi mkuu uliopita kule visiwani kwa upande wa Uraisi.Habari zinazojulikana Zanzibar ni kuwa siku ya utangazaji pale katika Hoteli chakavu ya Bwawani ,mabwana hawa wawili walitua katika hoteli hiyo kama vicheche wakiandamana na kamanda mkuu wa majeshi na wanausalama wengine ,ni baada ya kuarifiwa kuwa CCM imeshapigwa na chini.

    Kilichojiri hapo ni utekaji wa matokeo na kumlazimisha Maalim Seif Sharif Hamad kukubali kutangaza kuwa ameyakubali matokeo ya kuwa Chama chake kimeshindwa na Shein ndio mshindi.Haikuwa rahisi kwa Maalim kukubali hayo ,ilikuwa ni vidole machoni,kiasi ya Maalim kumwambia Ali Hassan Mwinyi wewe ni adui wa Zanzibar na unahitaji kuzabwa kibao mara pili.Maalim alimtamkia maneno hayo Ali Hassan bila ya woga.

    Baada ya vitisho na kuona kuwa dunia ni njia ya mpito,Maalim Seif alikubali ili kuepusha shari na kuthamini amani ya watu wake,na kusema kubwa lijalo.

    Unafikiri Mkapa na Ali Hassan wanajambo au majambo gani ,kiasi ya kuwa wao ndio wenye amri hadi hii leo ,na kama mkiangalia kwa makini watu wawili hawa hawachezi mbali na shughuli za serikali ingawa hawajitokezi wazi kwenye maamuzhi ??
     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,169
    Likes Received: 9,862
    Trophy Points: 280
    Magamba inamilikiwa na Vikwete wakishirikiana na mafisadi mbali mbali ndani ya magamba.
     
  20. m

    m_tz Member

    #20
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio Ndesa tu, na Mtei aliyempa mbowe mke na chama.
     
Loading...