Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"CCM imevaa nepi halafu inajisifia"- Mzee wa Upako-Lusekelo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KALABASH, Oct 30, 2011.

  1. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Akihojiwa huhusu mafanikio ya CCM katika miaka 50 iliyopita Mchungaji Lusekelo Mzee wa Upako amesema:"Yaani ni sawa na mtu mzima kuvaa nepi; ndiyo nepi ni nguo lakini mtu mzima akivaa nepi anakuwa kichekesho. Haya wanayodai kwamba ni maendeleo ni sawa na mtu mzima kuvaa nepi halafu akaanza kujisifia" mwisho wa nukuu Gazeti la NYAKATI jumapili Octoba 30- Novemba 5 -2011. Pamoja na kwamba mimi si mshabiki au mojawapo wa kondoo wa Mzee wa Upako naona angalizo lake hili kuhusu miaka 50 ya CCM ni chakula cha vichwa(food for thought?) vya wachambuzi hapa JF. Karibuni!
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,587
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Yeye aendelee na wizi wake kwa kutumia jina la mungu.
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    mi sielewi tunasherehekea nini wakati tumepiga hatua kinyumenyume
     
  4. O

    OSCAR ELIA Member

    #4
    Oct 30, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mzee wa upako aache kutumia lugha ya uchochezi,maana waumini wake wanaweza kugawanyika ndani ya kanisa.hata kama viongozi wa dini watakiwa kuikosoa serikali yetu wanapaswa kutumia lugha ya staha ingawa itakuwa ina uma kwa viongozi walioko madarakani.
     
  5. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    labda kwa vile hapati ruzuku serikalini kama ilivo kwa makanisa mengine
    angekuwa anapata asingebwabwaja kihivo.
     
  6. M

    Makupa JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ni makanisa yapi yanapata ruzuku
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Angesema tu kwamba wanatembea uchi tungemwelewa.
     
  8. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2011
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    mbona ccm haijafikisha miaka 50?au anamaanisha miaka 50 ya uhuru wa tanganyika?sijaelewa mkuu.
     
  9. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mmmm!! haya mzeeee wa upako bwana!!
     
  10. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Una maana gani unaposema watumie lugha ya staha? Mbona jambo hili liko wazi sana? Ukuaji wa uchumi wa nchi yetu hauwiani na utajiri wa rasilimali tulizonazo. Hivi majuzi Lukuvi amedai pato la taifa limepanda kufikia Tsh. 770,000 kwa mwaka kutoka Tsh 770 wakati wa uhuru. Hajatuambia wakati ule thamani ya pesa yetu ilikuwa na uwiano gani na dola ya marekani. Anajua kuwa thamani ya pato la mwananchi wakati wa uhuru ni kubwa kuliko sasa!

    Hakuna lugha mbadala ya kumuita fisadi, mwizi nk. Serikali yetu ni legelege, hakuna lugha ya staha zaidi ya hiyo.
     
  11. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna makanisa yanapata ruzuku???? Tutajie tafadhali.
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    wanakwambia wamesthubutu wameweza wana songambele.....sijui wamethubutu nini? wameweza nini? wanasonga kwenda wapi?....wapumbavu kweli
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Hivi mzee wa upako ni mzaramo?
     
  14. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hawa mabwege lazima waambiwe ukweli. Lugha za staha na kuambiana "huyu ni mwenzetu" ndizo zimetufikisha hapa tulipo. Lazima tudai mabadiliko kwa hali na njia yoyote ile.
     
  15. gimmy's

    gimmy's JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2011
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 2,213
    Likes Received: 1,002
    Trophy Points: 280
    Siwezi kushangaa kwa hawa wachungaji wa sasa ambao dini leo imekua pazia ili nyuma yake warahisishe maslah yao kwa siri,leo wachungaji ndio wauza unga wakubwa,wachungaji leo wanawania nyazifa mbalimbali ktk siasa,kiukweli jamaa hana jipya!
     
  16. mchuziwanyoka

    mchuziwanyoka JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mzee wa upako wewe endelea kufuga ngombe ukamue maziwa mambo ya siasa kwako ngumu mzee wa upako au nauku umetuma namba ya A/C
     
  17. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wameweza kunvalisha mtu mzima nepi, nakushusha akili yake ikawa ya kichanga.
     
  18. Pelekaroho

    Pelekaroho JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2011
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,466
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    saafi!
     
  19. T

    Thesi JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Uko sawa kabisa kuhusu kulinganisha mapato ya miaka tofauti.
    hapa viongozi wa serikali huwa wananitia kichefuchefu wanapolinganisha uchumi, ukusanyaji wa kodi au maendeleo fulani katika miaka tofauti.
    utakuta wanakuambia kodi imepanda kutoka bilioni 200 hadi bilioni 700 katika kipindi cha miaka 10. yaani huu ni usanii mkubwa. hawakuambii pesa imeshuka thamani kwa kiasi gani hvo bil 700 zina thamani gani ssa hivi. utakuta fedha imeshuka mara 3 au nne hvo bil 700 ni sawa tu na bil 200 ya wakati huo ila unapigwa changa la macho kuwa wanafanya kazi nzuri.
     
  20. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Nadhani wakumbuka enzi za Mikingamoooo!!! walikuwa wana itwa wahujumu uchumi nadhani hilo ndilo walitaka au?
     
Loading...