Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM imekuwa ya hovyo zaidi chini ya JK na Makamba -- yes or no?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Aug 7, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wadau,

    Tumeshuhudia sisi wenyewe kwamba tangu JK na Makamba washike uongozi wa chama hiki kikongwe nchini, mwenendo wa chama hicho umezidi kudhoofika na kuwa wa hovyo hovyo tu -- ni kama vile hakuna uongozi kabisa wa kuweza kukemea wale wanaosababisha uhovyo huo.

    Baadhi ya makada wa chama hicho wamefikia hadi kutishiana kuuwana kutokana na tamaa ya kufanya ulaji wa nchi (soma gazeti la Habari Leo la leo -- kuhusu waziri mmoja aliyeshindwa kura za maoni kutishiwa kuawawa).

    Jee, hii si inamaananisha hitma ya CCM inakaribia?
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    hapana tena kubwa...CCM IMEJIIMARISHA ZAIDI NA ZAIDI......SI MIJINI TU KAMA CHADEMA BALI HATA VIJIJINI......! NCHI NZIMA CCM INARINDIMA NA IMEDHIHIRIKA KAULI YA NYERERE KUWA UPINZANI WA KWELI UTATOKA CCM BAADA YA WABUNGE ZAIDI YA 60 KUANGUSHWA KWENYE KURA ZA MAONI.........halafu wewe unasema imefanya vibaya zaidi kwa ushahidi wa habari ya gazeti?
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    ccm wakafie mbele huko nani anawahitaji?
     
  4. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    Aug 7, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    CCM ya JK imejaa mizengwe kibao! Wakati wa kura wananchi siku hizi wanauita ni wakati wa "kuvuna!" Ni ufisadi kwa kwenda mbele!
     
  6. MANI

    MANI Platinum Member

    #6
    Aug 7, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Ni meli isiokuwa na nahodha mweledi na hatma yake haiko mbali.
     
  7. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2010
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    CCM ya Jk imeweza kurudisha heshima iliyokuwa inataka kuondoka,imejiimarisha sana na hata demokrasia imepanuka kuliko wakati mwingine wowote katika historia yake.
    Katika hali hii hata vyama vya upinzani navyo vimeweza kupumua kutoandamwa kama zile enzi za Mrema na mabomu,na kusema kweli demokrasia na uwazi uliomo ndania ya CCM sasa hivi umetanuka na kuingia hadi kwenye vyama vya upinzani.
     
  8. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2010
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanachama wa CCM pamoja na mimi tunawahitaji.Tuko wengi na tutakuonesha hivyo October!
     
  9. m

    mshangama Member

    #9
    Aug 7, 2010
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    na pia bila rushwa kura kwa wagombea hazipatikani!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Yeyote anayetetea CCM ni msaliti mkubwa! Hata hamuoni haya!!! Mafisadi wamejaa katika ngazi za juu za CCM, hata hakuna hatua zinazochukuliwa, bado tunaona wanapeta tu, na wengine kupatiwa majina kama 'kingmaker'. Hivi hamuoni wizi wa nje nje, ubinafsi na ujengaji wa 'dynasties' ulioibuka katika kipindi hiki cha utawala wa CCM? Nyie hamtaki mabadiliko uozo huo uondoke?
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kikulach ki nguoni mwako. Wakipigana sana zengwe, ndio wataweza kuona umuhimu wa kurudisha nidhamu na kufanya usafi ndani ya chama. Yote haya hayaji kwa bahati mbaya. Ni matokeo ya mambo yanayoendelea kufanyika hapa na pale
     
  12. M

    Mkono JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 569
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    anayebisha kwamba CCM haijafanya mambo ya hovyo anahita kupelekwa Milembe.
     
  13. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2010
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inategemea usaliti dhidi ya Chadema au CUF??Au usaliti dhidi ya nchi?Mafisadi walikuwapo tangu enzi na wapo dunia nzima na serikali zinajitahidi kupambana na ufisadi kwa njia tofauti.Tatizo ni njia zipi za kuondoa ufisadi.Serikali ya JK imetumia njia tofauti na ile ya Mkapa.Si rahisi kupigana na ufisadi wa nchi inahitaji ushupavu wa akili na busara.
     
  14. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Hata huko vijijini ccm wanakofikiri kuna watu wasioelimika watakaowapa kura wataelimishwa mwaka huu. Vijana wa vyuo vikuu serikali ya ccm inayowaondoa vyuoni kila ifikapo uchaguzi ili waifanyie vurugu taaluma, wamejitolea kutoa somo la uraia. Ccm baada ya kuwa na viongozi king'ang'azi waliowasukumia mbali waasisi wa chama na kukumbatia mtandao ambao msingi wake ni ufisadi lazima chama kiwe cha hovyo hovyo. jK na makumba wamekuja kwa wakati muafaka wa kusudi kamilifu la Mungu kuizika ccm iliyofikiri itatawala milele.
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    Aug 7, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Tatizo kubwa la watanzania sio "demokrasia" bali ni umaskini uliokithiri, ambapo CCM iliahidi kuleta Maisha Bora kwa kila mtz! Hebu tuambie demokrasia ya CCM imesaidiaje kuleta maisha bora iliyoyaahidi? Kusema ukweli CCM si tena "Chama cha Wakulima na Wafanyakazi" ndio maana JK anaweza kutamba kwamba hahitaji kura za Wafanyakazi kwa kuwa hawathamini tena! Ni Chama cha Wafanyabiashara na wenye fedha! Bila fedha siku hizi shahau uongozi ndani ya CCM! Hiyo ndiyo "Demokrasia" ndani ya CCM!
     
  16. A

    ANDILE Member

    #16
    Aug 7, 2010
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zamani wakati nakua CCM ilikuwa chama cha wakulima na wafanyakazi, leo hii CCM imepora na wafanyabiashara na mataijiri wachache. Ni chama kinachochezea uhai wa taifa. NATAMANI SIKU MOJA IFIKE AMBAPO WANACHAMA WA CCM WATASEMA TANZANIA KWANZA CHAMA BAADAE. UZALENDO UTAFUFUKA TOKA KTK MIOYO YA WATU. TODAY THERE IS NO NATION SPIRIT NI KILA MTU SHAURI YAKE. MCHAKATO ULIOFANYWA NA CCM KTK KURA ZA MAONI KILA MTU NI SHAHIDI SASA KUWA CCM INAMWAGA DAMU NA TAYARI IMEMWAGA DAMU WANACHAMA WAKE WAMEWAMEPIGANA LAITI INGEKUWA IMEFANYWA NA VYAMA VINGINE UNGESIKIA TULIWAAMBIA HAO NI WAGOMVI LAKINI LEO WAKO KIMYA NI AIBU KWA CCM, AMBAO WAMEKATAA KUMRUDISHIA MUNGU UTUKUFU KWA AMANI TULIYO NAYO WANADAI ETI WAO NDIO WAMELETA NA KUTUNZA AMANI TANZANIA, WAKATI AMANI YETU NI KWA UWEZA WA MUNGU, DAWA NI MOJA TU NDUGU ZANGU WATANZANIA LET US VOTE THEM OUT OF POWER. INAUMA SANA INAUMA SAAAANAAAAMMMM JAMANI AAAAAAAH:rant:
     
  17. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    wasioamini ubovu wa huyu bwana ni ndugu zake tu na makamba ambo hakika wapo tayari hata kufa nae au kwa vyovyote vile wapiga debe na kumpaka manukato yalioyooza.........
    Kura yako kwa nani mwaka huuu?????????
     
  18. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    unatakiwa kuwa na moyo wa kichaa au mwenda wazimu kusapoti ccm...lakini ccm watuymia vizuri elimu ndogo ya watz wanaoishi vijijini.....eee Mungu tusaidie
     
  19. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kama tunazungumzia CCM katika historia yake, naweza kusema ilikuwa mbaya zaidi wakati wa Mwinyi na Kolimba ambapo ilibidi hata Nyerere aingilie kati kuokoa chama 'chake'.
     
  20. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,595
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa maoni yangu, CCM imekuwa na demokrasia zaidi kuliko wakati wote wa uhai wake... na hata rushwa zilizorepotiwa karibuni ni juhudi za CCM yenyewe kujisafisha... Wenye akili ni muhimu kuangalia mambo kwa mapana yake.
     
Loading...