Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCK: Manumba amelidhalilisha Jeshi la Polisi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kalunguine, Feb 23, 2012.

  1. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    *Wamtaka awajibike kwa kukanusha madai ya Dkt. Mwakyembe
    Na Reuben Kagaruki

    KATIBU Mkuu wa Chama Cha Kijamii (CCK), Bw. Lenatus Mwabi, amesema kitendo cha Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai nchini (DCI), Bw. Robert Manumba kudai kuwa ugonjwa ambao unamsumbua Naibu Waziri wa Ujenzi Dkt. Harrison Mwakyembe hautokani na kulishwa sumu, kimelidhalilisha Jeshi la Polisi.

    Akizungumza na Majira Dar es Salaam jana, Bw. Mwabi alisema kitendo cha Bw. Manumba kukanusha madai hayo katika vyombo vya habari, kinadhihilisha kuwa utendaji kazi wake umelenga kulinda maslahi ya watu wachache badala ya Watanzania wote.

    “Kimsingi DCI Manumba amelidhalilisha Jeshi la Polisi, yeye mwenyewe na watendaji wa Serikali, taarifa aliyotoa kukanusha madai ya Dkt. Mwakyembe kulishwa sumu, inaonesha yupo kwa maslahi ya watu wachache si vinginevyo,” alima Bw. Mwabi.

    Alisema kutokana na hali hiyo, alimtaka Bw. Manumba awajibike kwa kutekeleza majukumu aliyonayo kisheria kwani jukumu alilonazo ni kufanya uchunguzi ili kuwabaini watu ambao wanatuhumiwa kumpa sumu.

    “Ukweli ni kwamba, kuna kitu kimeathiri afya ya Dkt. Mwakyembe, iweje atoke mtu nje ya maadili hadi Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii Dkt. Hadji Mponda amshangae, kupewa sumu zi lazima mtu anyweshwe, alichokifanya Bw. Manumba, amemdhalilisha mgongwa anayedai kulishwa sumu.

    “Ni kawaida ya Jeshi la Polisi kufanyia uchunguzi malalamiko mbalimbali ya wananchi, kwa mfano, Katibu Mkuu wa CHADEMA, Dkt. Willbroad Slaa, aliwahi kutoa taarifa ya kuwekewa vinasa sauti katika chaga za kitanda kwenye hoteli aliyofikia mjini Dodoma lakini polisi hawakufanyia kazi,” alisema.

    Alisema Dkt. Mwakyembe analilalamikia Jeshi la Polisi kwa kushindwa kufanyia kazi taarifa za vitisho alivyokuwa akipata kwa kuandika barua ya siri ambayo iliishia kuchapishwa katika vyombo vya habari.

    “Hii inaonesha kuwa, jeshi letu halipo kwa maslahi ya Watanzania, hivyo Bw. Manumba anapaswa kuwajibike ambapo Mkuu wa Jeshi hili IGP Mwema, apime mwenyewe.

    “Bw. Manumba amewakosea Watanzania kwa kushindwa kufanya kazi yake ipasavyo kwani hana mamlaka ya kuzungumzia suala zito linalohusu madai ya Dkt. Mwakyembe na kama atashindwa kuwajibika, wananchi wanaweza kuchukua hatua,” alisema.

    Akizungumzia waraka unaodaiwa kusambazwa na Dkt. Mwakyembe kwa ndugu na jamaa zake wa karibu kuhusu chanzo cha ugonjwa wake, Bw. Mwabi alisema ni jambo zuri na ametumia njia sahihi.

    Akizunguzia kauli zinazotolewa mara kwa mara na Waziri wa Afrika Mashariki, Bw. Samuel Sitta, kuwa Dkt. Mwakyembe amelishwa sumu, Bw. Mwabi, alisema Jeshi la Polisi linapaswa kuwa karibu naye ili aweze kuwapata taarifa za kina badala ya kutishia kumchukulia hatua za kisheria.


    Hivi karibuni, Bw. Manumba alisema kitendo cha Bw. Mwakyembe kubeza utendaji kazi wa jeshi hilo baada ya kutoa taarifa za kukanusha kuwa ugonjwa unaomsumbua hautokani na kulishwa sumu ni mawazo yake binafsi.

    “Mimi siwezi kuendeleza malumbano lakini fahamu kuwa, alichosema Dkt. Mwakyembe ni mawazo yake binafsi, hata wewe mwandishi unaweza kuzungumza chochote,” alisema Bw. Manumba.

    Alisisitiza kuwa, majibu kutoka Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii yanaonesha kuwa, ugonjwa wa Dkt. Mwakyembe, hauhusiani na kulishwa sumu.

    Akizungumzia madai ya Dkt. Mwakyembe kuwa alipeleka taarifa polisi za kutishiwa maisha yake Bw. Manumba alikiri jeshi hilo kupokea taarifa hizo na kuzifanyia kazi bila kufafanua zaidi matokeo ya uchunguzi huo.

    source: gazeti la majira
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    CCK mnaleta siasa za nitoke vp,achaneni na wapiga soga fanyeni kazi.
     
  3. only83

    only83 JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hii movie haina mwisho wakuu? Dr Mwakyembe aje atumalzie kwa kutaja hao wahusika mambo yaishe.
     
  4. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mambo ya nyumba ndogo haya hadi kupewa sumu then unatupotezea dira na mwelekeo tujadili kulishwa sumu na nyumba ndogo
     
  5. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    aku! kwa iyo unataka kunambia kuwa slaa aliwekewa vinasa sauti pale dodoma na nyumba ndogo??
     
  6. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Unamaanisha nini kuwa wanaleta siasa za nitoke vipi?
     
  7. j

    jane_000 JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    out of point kamakapewa sumu na Nyumba ndogo must be reason behind
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    Kma cck siasa zenu ndio hizi hamtafika mbali. sasa Slaa kaingiaje hapo? wewe ullishindwaje kujibu swali bila kumtaja Slaa?
    mama chama chenu kinakalia msumari wa moto
     
  9. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 484
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Hiki chama cha Kijamii(CCK) hakitafika popote katika siasa za Tanzania..Chenyewe kinaangalia current issues na kukutana na wanahabari..yaani ni kama kudandia basi kwa mbele ili kifike upesi kwenye umaarufu.

    CCK inatakiwa iibue issue na si kudandia issue(kama CUF).Ukiangalia sasa Dr.Slaa hapo anaingiaje kwenye issue ya Dr.Mwakyembe na Manumba?? CCK imefulia
     
  10. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kweli akili yako ni king kong haswa.
     
  11. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    tatizo lenu magwanda,mnapenda kutukana wengine wakati nyie hamtaki kuguswa,kuweni wastaarabu,kwani wakati mnasema habari za mwakyembe kulishwa sumu na nyumba ndogo na slaa aliwahi kuwekewa kinasa sauti katika mazingira ya kutatanisha,fikirini
     
Loading...