Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Car wash project!

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Lughe, Jul 8, 2011.

  1. L

    Lughe Senior Member

    #1
    Jul 8, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hi to everyone,and hope you do fine.

    Nimefikiria kuwa na mradi wa uoshaji magari sambamba na huduma ndogondogo nyingine kama pressure n.k badala ya kutojishughulisha kabisa.

    ni mradi mdogo ila nimeupenda kwani is a free risk and have low operating cost as generally nahjtaji kuwa na
    1.compressor machine
    2.stand by generator in case of Tanesco power off
    3.water tank 250ltr kwa kuanzia
    4.site/rental

    kwa estimate naweza kusanya zaidi ya 30 thousands per day kwa capital kama ya 2.4millions.

    haya ni mawazo yangu ktk pasua kichwa yangu.

    kwa hiyo basi nawaombeni ushari wenu kuhusu hii idea ya huu mradi kama inamanufaa,vilevile nitafurahi sana kujua maeneo
    ambayo ni mazuri/location kwa hii shughuli ubungo,kimara,Dar es Salaam.

    natanguliza shukrani.
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    goo idea mkuu, nina wasiwasi na mtaji kama utatosha
     
  3. L

    Lughe Senior Member

    #3
    Jul 8, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sawa...unaweza kuwa mtaji mdogo.......ila naomba unipe makadirio yako na ukinipa na mfano nitafurahi sana.
     
  4. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,533
    Likes Received: 659
    Trophy Points: 280
    Mkuu nilipata wazo hilo mapema last month. Nikaenda maeneo ya posta kufuatilia bei ya hizo compressor. Bei ya chini kabisa ni 3,500,000/=. Kwa hiyo jaribu kurekebisha hiyo bajeti.
     
  5. charger

    charger JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama biashara unataka kuifanyia mjini lazima uongeze mtaji ili kuweka huduma ya kisasa zaidi na yenye ushindani
     
  6. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kwa kuanzia kabla hujafikiria kitu ..Piga hesabu ya kuchimba kisima maji..weka kama Million 5 na Generator la umeme Million nyingine 5 na Lease ya eneo at minimum..kama laki 3 kila mwezi..baada ya hapo jazia bajeti za lazima na angalia utachukua muda gani ku-break even.

    Kutokana na matatizo ya Maji na Umeme..utavutia wateja kama kama watapata uhakika kwa kusafishiwa magari muda wote..sio wanachoma mafuta kuja kwako halafu wanakuta vijana wako wanasoma magazeti hakuna maji wala umeme.
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu asante kwa mawazo mazuri ya kuwa na sustainable and independent source ya maji

    lakini kama mradi huu utafanyika DSM maji ya kuchimba kisima yana chumi hivyo hufanya body za magari kuoza (corrosion) yaani kupata kutu (iron+salt=rust)

    hiyo basi lazima utegemee maji ya ruvu toka DAWASCO kwa kujenga underground reservoir tanks au kuweka suspended poly tanks

    hili ni la kuzingatia sana, pia biashara hii inaweza kuenda samabamba na refreshments au beverages
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ndugu nimefanya utafiti target yako ni kiwango kidgo amapo weye tutakulipa 2500 mpaka 3000 kwa gari na kwa namana mandalizi yako yalivyo , kwako tutaleta gari upukute vumbi wakati tukisubiria siku ya kuosha tukaoshe kikweli kwa wenye viosheo..........unauweka wapi huu mradi wako pale wami darajani ama? maana hela yako hii yote itaishia kweneye kunua ma tanki ya maji madogo labda ma2!

    Unamiliki gari ? Basi nakushauri tembelea car washers hapa Dar uone how serious they are and how this is a serious business amabko kuna shemu ukiambiwa ulipe 50,000/= wala hubishi.............unapeleka gari wanafungua mpaka viti wanavitoa nje wamnalisafisha gari sehemu zote kwa mashine za kisasa ambazo hii 2.4 yako hapa labda itanunua mpira wake wa kurushia maji

    in one word nasema JIPANGE.............usilete utani kwenye kazi!
     
  9. w

    wanan Member

    #9
    Oct 12, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nataka kuinvest dar,naomba wadau msaada wa mahali naweza fungua car wash dar ambapo naweza kupata wateja vifaa vyote ninavyo .hii biashara ipo ndani ya moyo kuliko fani ambayo nimesomea mpaka chuo.kupenda kuosha magari imekuwa ndani ya damu kwani tangu utoton nilikuwa napenda sana kuosha magari ya baba.wakati baba alifikiri ananipa adhabu kumbe mm nilikuwa napenda.Hivyo nimeona nifanye kitu ambacho napenda na nakifahamu.wadau naombeni msaada wenu.hii itakuwa yapili yakwanza stationery nimefungua songea pia ni msaada wenu wanaJF.THANKS IN ADVANCE
     
  10. A

    Albimany JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Tafuta eneo kuanzia salenda brdge (Ali hassan Mwinyi Road) hadi mbezi beach,maeneo ya tangi bovu kuelekea mbele kidogo.

    Au maeneo ya msasani na osterbay,
    Maeneo hayo ndio maeneo yenye watu wanaohitaji zaidi kuoshewa magari na hawajali bei wanajali huduma bora.
     
  11. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mkuu,KIGAMBONI.hamna Carwash ya maana na kuna watu wengi wanahamia wenye magari ya kifahari na wanauwezo.fanya survey between Monday-Friday .Jioni wakati wanarudi home kutoka Town.ukienda weekend utakutana na magari ya watu wanaoenda shamba/Site na beach places haitakupa picha nzuri ,ila katikati ya week utapacha picha halisia.Mungu bariki mimi nahamia huko mwakani so i will be u customer too :)
     
  12. b

    bigjeff Senior Member

    #12
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 105
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Salaam aleykum waugwana....nataka nifungue car wash business..sasa naomba wazo la location ambayo ni nzuri waungwana ambapo baadae nitaweka na tyre fitting pia asanteni..naombeni mawazo kidogo....happy christmas and new year
     
  13. M

    Malila JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Kama wewe ni mbabe/mtoto wa mjini basi nenda Mbezi mwisho a.k.a Mbezi luisi panapojengwa/kilipojengwa kituo kipya cha daladala, pata kipande pale upige kazi. Utaokota madafu hadi ukimbie.
     
  14. s

    sawabho JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Uko mji gani?
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Location: mpwapwa.
     
  16. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #16
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    kapotea,nahisi ni mchina anatumia google translator into kiswahili.
    car wash inalipa maeneo yenye shughuli za bar,saloon,stand ya mabasi.
     
  17. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,681
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    mnamkumbuka member mwenye jina la TQ_4U,kiswahili chake kilikuwa hivyo...nilikuja kugundua jamaa yule ni Mmarekani aliwahi kusoma chuo fulani hapo Arusha. JFni international bwana!
     
  18. b

    bigjeff Senior Member

    #18
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 105
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kwaniini niwe mbabe kaka...asante kwa mawazo
     
  19. M

    Malila JF-Expert Member

    #19
    Dec 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Plot kama zile pale mbezi Luisi hazipatikani kirahisi hata kama una pesa. Kama uko dar basi pale ni miongoni mwa maeneo hot kwa sasa. Njia ya kinyerezi inatokea pale,njia ya goba inatokea pale,njia ya mpigi Magohe inatokea pale,Vipanya vyote vitaishia pale, kwa hiyo muda mfupi sana kuanzia leo Mbezi Luisi itageuka Mwenge fulani hivi.
     
  20. b

    butogwa Member

    #20
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Alykum salam! Hongera sana,unaweza ongeza hair saloon,min supermarket na ka grocery kama imani yako inaruhusu hivi pia vinaweza leta wateja.
     
Loading...