Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Capital Punishment.

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Ghwakukajha, Feb 26, 2009.

  1. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #1
    Feb 26, 2009
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    As it is well mentioned in The Tanzania Constitution 1977 that "Every person has a right to live and to the protection of his life by the society in accordance with the law".Then as I come to read a bit 'deeper' on the subject I get to know that,according to the Tanzanian Penal Code,murder and treason are punishable by death[Penal Code Cap 16(Revised Edition 2002) sections 197 and 39(1)(b) respectively.
    My concern is,the death penalty might appear to constitute a violation of the Right to Life.
    Naomba mchango wenu wajuvi wa sheria.
    NB; kama pana mapungufu yeyote katika kuiwasilisha mada mtanirekebisha,kwani uelewa wangu katika masuala haya si mpana sana.
    Wasalaam.
     
  2. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kwa kusema ukweli, adhabu ya kifo ni ya kikatili sana. wanaharakati wengi wanapigania iondoshwe. lakini mimi, nafikiri ibakie tu. kuua ni dhambi, lakini sio kuua kote ni dhambi. kuna kuua kwengine sio dhambi. ndiomaana mtu ni mtu wa mungu lakini akienda vitani kama mwanajeshi, anapiga risasi za kufa mtu kuteketeza maisha ya maadui zake. damu inamwagika na hana hatia kwake na hata kwa Mungu. kuua kunakokatazwa ni kuua bila sababu. toka zamani, mtu anayeua mwanadamu, alitakiwa auawe. hii ni haki kufanyika hivyo. kama mtu amemkata albino mikono yote miwili kama yule dana, mwenzie akafa(ile ya albino yule ni attempted murder ambayo adhabu yake ni kali vilevile). ni halali kama wakinyongwa, na kikwete asiogope kama anatenda dhambi kutia saini hawa wauaji wanyongwe hata hadharani. Mungu mwenyewe aliyemwumba mwanadamu haui, wewe usiyeumba hata unywele unamwua mwenzio, ndio maana kwetu sisi wakristo, agano la kale Mungu aliwaruhusu kuua watu kama hawa. na ilikuwa halani sio dhambi. hata kama tuko agano jipya, bado tu, anayeua anatakiwa kuuawa. atakayeua kwa upanga atauawa kwa upanga. zamani hata mchawi akikamatika alitakiwa kuuawa. kuna watu kama kina sauli kwenye bible waliwaonea huruma maadui zao ambao Mungu alimwamuru aue wote, Mungu alikasirika kwasababu hajamtii, akanyang'anya na ufalme wake. hivyo, capital punishment inatakiwa iendelee. na tunatarajia capital punishment kwa wauaji wa albino, wachuna ngozi nk. ninyi mnaopigania adhabu hii isiwepo, hamna albino kwenu,hamjawahi kuona mtu aliyechunwa ngozi na hamjawahi kuvamiwa na majambazi. usiombe yakupate ndugu, ndio utataka hiyo punishment iwepo mara mia.
     
Loading...