Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Can we be better than this? JF degenerating?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shinto, May 2, 2011.

  1. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nimefuatilia mwenendo jumla wa mijadala hapa JF kwa siku za karibuni, imeona kama tunarudi nyuma badala ya kusonga mbele!
    Siku hizi watu wamekuwa wakivutiwa zaidi na mambo rahisi na udaku. Yaani kwa ujumla asilimia zaidi ya 80 ya wachangiaji hapa JF wanapenda mijadala rahisi rahisi inayojadili watu na matukio tu! (people and events).
    Na hii imeshika mizizi zaidi baada ya uchaguzi wa 2010, nadhani ni uchaguzi mkuu wa kwanza katika maisha ya JF.
    Tangu hapo mijadala imekuwa ya matukio ya uchaguzi, matukio ya kisiasa, kashfa za kidini na vitu kama hivyo. Je JF kama jamvi la GREAT THINKERS hatuwezi kuwa na mijadala bora zaidi ya hii ambayo hata vijiweni wanaifanya?
    Hatuwezi kujadili kwa mfano:
    1. Spiritualism badala ya religion?
    2. HIV AIDS na impact zake kwa next generation?
    3. World economic recession?
    4. Doctrine of waging pre-emptive wars?
    5. Moral philosophies?
    6. Socio-economic philosophies?
    7. Modern science inventions?
    Na issue kama hizo.
    Nadhani hii ingepelekea wasomi wetu ambao naamini wapo humu JF wakatupa michango yao ili taifa linufaike kwa taaluma zao.
    Hii ya CDM, CCM, MAGAMBA, UFISADI n.k tunaweza kuijadilli lakini isiwe ndio main theme ya forum hii!
    Nawakilisha!
     
  2. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Tuanzishie sredi ya namba 1 - 7. Tutajadili mkuu.
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mod rudisha GROAN, na insible avue gamba ili mtu abandika CRAP iondolewe mara moja: naunga mkono hoja.
     
  4. inols

    inols JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Well said, but nothing comes out of the blue, there must be someone who initiates things with substance and consequently produces corresponding results. Would you mind to be that person, i assure you to be the first one to support you with provocative argument. All the best Jesuit.
     
  5. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Mwaga thread tuchangie boss naunga mkono hoja.
     
  6. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Unachokiongea ni sawa sasa hapa uhuru wa kutoa maoni nao ndio unaotumega, mtu anaongea chochote anachotaka, mfano mada ikija badala ya kujadiliwa na kupatikana ufumbuzi inaishia kwa matusi na ujinga mwingine kama huo. naomba tubadilike jamani kwenye ukweli uongo hujitenga! Peace!
     
  7. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yeap, kwa case ya spiritualism kwa mfano, mimi nimewahi kuhudhuria tambiko la kuomba mvua la kabila fulani baada ya ukame wa miezi mingi, amini nawaambia kabla tambiko halijaisha vizuri wingu lilitanda mvua ikaanza kunyesha! Je, hapa zilikuwa nguvu zipi? Za shetani kama baadhi ya watu wanavyotaka tuamini? Au ile habari ya kule Ukerewe jiwe linacheza likiimbiwa! Naambiwa mkuu wa mkoa aliona maajabu haya, how do yo explain that?
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Hiyo habari ya mvua inaweza kuwa coincidence, umeweza kushuhudia repeatedly? I don't believe in the supernatural.
     
  9. Mahai

    Mahai JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Might be coincidence
     
  10. M

    Makupa JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    this is wonderful idea
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nami naunga mkono hoja yako! ingawa sijui ni ipi?
     
Loading...