Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Can REDET poll claims be trusted?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Apr 27, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kweli REDET wamebobea kwa uongo, kwa akili ndogo tu hivi kweli Daily News linaongoza kwa kusomwa sana na watu,vijijini au mijini? hapa tu inadhihirisha kuwa utafiti umefanyika maofisini hasa ofisi za serikali na hii inanifanya nitilie mashaka utafiti wao kama ni wa kweli au wa kubuni na kufurahisha watu wao.

    Utafiti unatakiwa uendane na hali halisi iliyopo huwezi kusema utendaji wa serikali unaendelea vizuri wakati huohuo unasema 2/3 ya wabunge wao ambao ndio wanaunda serikali wameonekana hawatarudi maana yake hawafai, I believe in research but I dont trust every research.
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu nakuunga mkona kwa hii hoja, February nilikuwa bongo basi kila ukikutana na mtu anauza magazeti ukimwita anaanza kukupa kiu, ijumaa, uwazi and the likes, ukimwambia huwa husomi hayo magazeti anaanza kukpa Dimba, Spoti,Simba and the likes. Unamuuliza o.k nitajie magazeti uliyonayo Utatjiwa mwananchi, daima, majira ,nipashe etc.

    Unamuuliza vipi haya mengine (Citizen, Daily News, East African, The Express etc.) huuzi?????????? Hapo ndio anashtuka na kuanza kuyanadi pia hayo. This was in one of the porsche areas in Dar. I experienced this about four times. Well inawezekana kabisa hiki si kipimo cha, ni gazeti gani linasomwa sana lakini inareflect jamii yetu iko vp na inapendelea nn ifikapo wakat wa kununua na kusoma magazeti............. Sasa kuniambia eti Daily news inasomwa sana ni topic ambayo siielewi nahitaji kujuzwa!!!!!
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sasa ebu tumbie wewe mwenzetu kwa huu utafiti uliofanywa na hao hao REDET miaka ya nyuma unauelewewaje

    Hoja yangu hawa maafisa waandamizi waliteuliwa na JK au JK alikuwa ana uwezo wa kutengua uteuzi wao kama alifanya kwa liyumba.

    Kwa hiyo ukitafakari na ukifaya detail anylysis kwenye research za REDET utagundua kuna ambiguity kama sio contradiction kwenye tafiti zao.

    utata unakuja nakuja kama watu 70% wanampenda JK na watu zaidi ya 70% hawaridhishiwi na utendaji wa viongozi JK anaowateua .????? Tuelewe nini

    Kwamba JK anapendwa sababu yuko presentable zaidi.?????

    Na ingekuwa vizuri hizi tafiti zingeeleza hao waliohojiwa ni kwa nini wanampenda JK ni sababu z a sera za kiuchumi, kijamii, au sababu za kiamani na utulivu(CCM way)
     
  4. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,689
    Likes Received: 9,354
    Trophy Points: 280
    Mkuu usiumize kichwa, hawa REDET wanaeleweka malengo yao ni nini

     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Apr 28, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Wadau nimedokezwa na Mdau mmoja hapa kwamba REDET ni ya Prof. Mukandala wa UD na kabla ya JK kuwa Presidaa, Mukandala aliahidiwa ukuu wa Chuo na JK. So Prof. Mukandala analipa fadhila kwa kampeni za chini chini na takwimu mbofu mbofu.
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hIVI HUWA WANAPITA KWA KINA NANI NA KUFANYA TAKWIMU ZAO ZA UONGO ??
     
  7. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Sina uhakika kama walifika na kufanya interviews zako Kigoma, Tarime, Musoma, Buzwagi, Busanda, Moshi, Karatu, Dar na Pemba. Research inayofanyika bila uwazi inakuwa na utata sana - anyway wacha wakipe moyo chama chao.
     
  8. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,583
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Si shehe yahaya alisema hakuna uchaguzi mwaka 2010, sasa inakuwaje REDET wanatuambia Kikwete atashinda kwa kishindo.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hapo ndio kitendawili..nadhani takwimu zaidi zimefanywa katika jiji la Dar es salaam ngoja waendeleea kumpotosha prezident
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ni kweli Kikwete atashinda lakini sio kwa kishindo kama ilivyokuwa 2005..
     
  11. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #11
    Apr 28, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Kama asilimia 61.7 ya wabunge wanaweza kupoteza ubunge ikizingatiwa idadi kubwa ya wabunge hivi sasa ni wa CCM iweje JK ashinde kwa kishindo ? samaki mmoja akioza wameoza wote REDET waache Ushekh Yahya hapa.
     
  12. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    waweza kuwa correct kabisa, siamini kama Redet ni independent researching tool, lazima kuna mkono wa mtu, yaani hizo asilimia zaidi ya 70 CCM na Kikwete watazitoa wapi
     
  13. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #13
    Apr 28, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamani hebu nisaidieni kutoka asilimia 67.4 Oktoba 2009 hadi asilimia 49.3 March 2010 ni kupanda au kushuka kwa utendaji kazi wa Kikwete.
     
  14. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hata huo ushindi nina wasi wasi nao, anaweza hata asishinde, kwani yeye nani jamani
     
  15. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni kweli wala sio tetesi Prof. Mukandala ndio alikuwa mtafiti kiongozi wa REDET kabla ya kuwa mkuu wa chuo UD.

    Mimi napata shida kidogo kuwaelewa kwanini wahoji 60% ya watanzania wa vijijini na only 40% ya waTZ wa mjini? hivi si ni wazi kuwa uelewa wa waTZ wa vijijini juu ya sisa za bongo ni mdogo kiasi kuliko wale wa mjini. Huu utafiti uko very biased kwa sababu kwa uwiano huu mbovu wa asiliamia ya watu waliohojiwa ni wazi haya ni matokeo ya kutegemea hata kabla ya utafiti wenyewe!

    Lakini pia matokeo ya utafiti pia huathiriwa na jinsi unavyouliza swali, nina hakika swali hilo hilo moja unaweza pata majibu tofauti kulingana na unavyoliuliza, sasa REDET waliuliza maswali ya aina gani, na mbona hawasemi walibalance vipi jinsia maana uwiano wa jinsia pia ni muhimu sana katika tafiti kama hizi, maana ni wazi na ni kweli kabisa women perception on politics ni quite different from men perception?

    Mimi nafikiri haya matokeo yanaleta maswali mengi zaidi kuliko majibu! Mukangala, JK na REDET yenu hebu jipangeni upya!
     
  16. b

    bigilankana Senior Member

    #16
    Apr 28, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Opinion Poll ni opinion poll. Njia pekee ya kupinga opinion poll ni kufanya another poll. Kulalama humu hakusaidii. Redet wanafanya polls miaka yote na lawama ni hizi hizi. Utasikia watu wanalalamikia sampling wakata maisha yao hawajawahi kufanya polling. Marekani yenye watu 200m plus wana sample watu wasiozidi 2000. Uingereza hivi sasa wana uchaguzi pia sample hawazidi 2000. Mbadilike watanzania.

    Mmefanya poll hapa JF ambayo sio ya kisayansi maana haina representative sample na tukajisifu kweli kweli (kujidanganya) maana ni poll ya members wanaojisikia na humu kuna members wana majina mpaka 10 na wamepiga kura. Tukubali hiyo yetu na hiyo ya redet.

    Changamoto kwa vyama vya upinzani ni kwenda zaidi ya kelele za ufisadi na kuonyesha watanzania kuwa wanaweza kuongoza dola. Hilo halipo kwa sasa na imbedaki kelele tu. Mnadhani huyo Slaa na Zitto watafanya nini mbele ya machinery ya CCM?

    Hivi kwa nini Watanzania hatubadiliki na kuanza kuangalia mambo kisasa na kuweka mikakati ya kuleta changes nchini?

    Acheni kulalama lalama
     
  17. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #17
    Apr 28, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Utafiti wa REDET huwa ni wa kwenye dawati tu hakuna field work
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Apr 28, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    bora wewe umesema ...
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Apr 28, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Haya maoni nimeyaona kule Mwananchi:



     
  20. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #20
    Apr 28, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Opinion poll za REDETni sawasawa na kupiga ramli sio kigezo halisi, ni copy and paste, jambo muhimu ni watu waliojiandikisha kupiga kura kwenda kupiga kura siku ya uchaguzi.

    REDET anataka kutumia report yake kama swing votes kwa wale ambao hawana upande.

    Kufanya Opinio poll zilitakiwa fedha nyingi za kuzunguka nchi nzima,pesa hizo alitoa nani,je kuna mkono wa wadau kwa maana wagombeaji katika uchaguzi mkuu?

    Umahili,umakini wa waliofanya utafiti uko je? Quality Management System ya REDETyenyewe iko je?
     
Loading...