Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Campaign ads

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nyani Ngabu, Aug 25, 2010.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    Hivi CHADEMA wamejiandaaje kuhusiana na kutengeneza matangazo mafupi mafupi ya kampeni ambayo yatarushwa na vituo vya televisheni na redio?

    Ningependa kujua kama kuna wanaojua.
     
  2. M

    Mutu JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wanahitaji mchango kwa ajili ya hayo matangazo,tehe tehe tehe.
    Vp mzee mtaalam nn wa Ads tuletee kama ya GOP .........................................utani bana subiri wenye majibu watakupatia Nyani.
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    Kikwete ana gaffes nyingi sana kiasi kwamba amerahisisha kazi ya kum-swift boat.....hiyo kama akipatikana mtengenezaji mzuri wa matangazo na kama vyombo vya habari havitaogopa kuyarusha.
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ngabu
    Sidhani kama watakosa matangazo, ila dubwasha limeshachukua almost mitaa yote jijini kwa matangazo yao, unadhani CHADEMA wataonekana kweli bila hata billboard moja?
     
  5. M

    Mutu JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tatizo hivyo vyombo vya habari pia
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    CCM is not playing....they are going all out despite having the upper hand. And If CHADEMA wants to give them a run for their money then they need to out work and out campaign them.
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nyani Ngabu,
    Mkuu hili muhimu sana na sijui kama Chadema wameshalifanyia kazi. Tena kwa vijana kama nyie mlioko majuu nadhani mnajua jinsi ya kuchora picha hizi kwa kuzingatia WATU wanaopelekewa ujumbe na bila shaka mchango wenu unatakiwa sana ingawa ndio huishia hapa JF.

    Ingekuwa bora sana kama kila mbunge wao angekuwa na siku au dakika za kuhutubia moja kwa moja kupitia TV au kuweka Ad zao ktk vipindi mbalimbali hasa vile vinavyosikilizwa sana. hakuna kitu kama matangazo (ads) pamoja na kwamba yana gharama kubwa lakini mwisho wa siku malipo yake ni makubwa.

    Kwa mfano zikichukuliwa hotuba za JK akitoa ahadi kisha inakatwa na kuuliza haya ya kweli?.. kisha inaonyeshwa hali halisi.
    JK akwaahidi wafanyakazi inakatwa na kisha kurudisha hotuba yake kwa wazee wa jiji la Dar. yaani kila kitu kilichosema na CCM kipewe picha ya madhambi yaliyofanyika. Hii ni katika kuongeza hasira za wananchi na kumalizia Uchaguzi ni wenu wananchi kama wanataka kuendelea kudanganywa kwa Tshirt na khanga basi na waendelee kuichagua CCM lakini kama wanataka mabadiliko ya kweli wachague Chadema..
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nadhani ads the billboards ndizo zita wafikia watu wengi zaidi na kwa urahisi zaidi. Kwa mfano ukiweka billboards kadhaa mitaa ya Mwenge mpaka Posta hile ni barabara ya wafanyakazi kwa hiyo watu wataziona karibia kila siku mara mbili. Pia billboards hazina muda maalumu kama t.v. na radio muda wowote zipo na kila anaye pita ata ziona. Ukienda kwenye makampuni mazuri ya hizi billboard ads una fanyiwa project moja nzuri tu.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    Yaani Bob wee acha tu.....kuna ammunition za kutosha kabisa kuwashambulia CCM. Kwa mfano hiyo ya inayodaiwa Kikwete kusema hataki kura za wafanyakazi...kama kuna tape yake ni kiasi cha kuhariri tu na kuongeza mengine mawili matatu kitu na boksi
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    I'm talking about an all out effort here. Halafu siku hizi Tanzania kuna TV na redio kila kona. Sio kama ilivyokuwa zamani. Hata kwetu Ikungulyabashashi kuna TV.....

    Kwa hiyo mabango, placards, flyers, etc. etc. yote pouwa tu....wanaweza hata kukodi magari yenye picha za mgombea wao na yakawa yanazunguka kwenye sehemu mbalimbali kumtangaza.
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nchi inavyoendeshwa na wanafiki hii ...........tv wataambiwa air time yote imeshauzwa, hakuna slot.
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mwaka huu umekosa kabisa shamrashamra za kampeni. Hata mabandiko huko njiani ni machache sana. Nadhani takukuru nao wamechangia
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    Kama ndio havyo basi kuna umuhimu wa kuwa na angalau sheria inayofanana na 'equal time rule'.....(hii kama hatuna sheria ya hivyo)

    Hivyo kama kukosa wakose wote na si wengine wapate halafu wengine wawekewe vizingiti vya kusingizia
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwa vyombo vya habari vya umma nafikiri kuna muongozo kama si sheria inayovitaka vitoe nafasi sawa kwa vyama vyote vya siasa vinavyoshiriki kwenye uchaguzi.


    lakini sidhani kama kuna sheria inayovibana vyombo vya habari vya binafsi

    uongozi wa chadema uje utupe mwanga kwenye hli
     
  15. M

    Mutu JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Takukuru wanachangiaje? sherehesha
     
  16. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hey dude I was thinking on the same, hasa the ads kwa maneno yao wenyewe kama jamaa zako wa faux (In their own words).............. Mfano ni hiyo ya kura za wafanyakazi, Tambwe akitokea anapigwa na ile ya akihamia CCM alale na mama yake, Makamba akionekana tu anapigwa na zile gaffes zake alipokuwa natetea mafisadi.

    The simplest one could be haya masuala ya shule......... Ukitoka nje ya Dar just some 50kms kuna shule kwenye jimbo la muungwana zimeezekwa nyasi, hazina vyoo wala madirisha......... Sasa kama huyu jamaa alikuwa mbunge huko for more than 15yrs, Waziri na pia raisi kwa miaka mitano hizo shule anazosema na kutamba wamejenga ziko wapi?

    Kuna ile ya muungwana kumpa hela mtoto mdogo, unamuibulia picha ya watoto ombaomba hapo Dar na kuuliza amefanya nini for the last five yrs kutatua tatizo hilo.

    Unampiga na nyingine kwa style ya faux, kama mwenyekiti ameanguka hadharani zaidi ya mara tatu je si wakati muafaka watanzania kuelezwa ukweli kuhusu afya ya mgombea wa CCM? uNACHOMBEZA NA mAKAMBA KUSEMA NI sWAUMU halafu baadae Kinana kusema upungufu wa sukari.

    They are just endless.

    Ofcourse hata kama TV na redio wanadengua kurusha matangazo haya YouTube can do us better in the beginning
     
  17. J

    JokaKuu Platinum Member

    #17
    Aug 25, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..mimi nangependa matangazo yenye vibwagizo "hatudanganyiki" na "ashindwe na alegee."

    ..kuna maeneo ametoa ahadi ambazo hajazitekeleza, sasa hapo mnamuweka kwenye "kideo" kabisa, mwisho wa tangazo mnamaliza na kibwagizo "hatudanganyiki."

    ..lingine unaweza kuweka zile gaffes zinazochukiza kama aliposema mimba za wanafunzi zinatokana na viherehere vyao. mwisho wa tangazo kama hilo unamaliza na "KIKWETE ashindwe alegee," simultaneously unaonyesha kideo cha kulegea na kuanguka pale jangwani.

    ..wa-Tanzania hawana muda na ma-detail na uchambuzi kwa hiyo inawezekana kabisa ushauri wa Ngabu wa kuwa-swift boat CCM unaweza kufanya kazi. political adds zikiwa nzuri na wananchi waka-relate nazo zinaweza kufanya kazi nzuri kuliko hata hotuba.
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,177
    Trophy Points: 280
    Hahaha JokaKuu umeniacha hoi. Ila hiyo ya kushindwa na kuelegea is a bit too much coz the guy is clearly not well and it wouldn't be right to use his illness for political advantage....

    Ila umenichekesha
     
  19. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2010
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sheria ya uchaguzi inasema hivyo ila nani kakwambia Tanzania watu wanafuata sheria..! Umesahau Kikwete mwenyewe alibariki rushwa kwa kusema utaenda Kilimanjaro kuongea na wazee bila kitochi cha Pombe.?? Tukaambiwa alikua anatania tu..!
     
  20. J

    JokaKuu Platinum Member

    #20
    Aug 25, 2010
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    Nyani Ngabu,

    ..lakini JK mwenyewe amejichekesha chekesha na kudai tatizo lake lilikuwa na swaumu tu. hivyo baada ya kugida glasi ya maji akaendelea kudunda.

    ..mtengeneza tangazo anaweza kujitetea kwa ku-play fool kwamba JK hana matatizo yoyote serious ya kiafya.
     
Loading...