Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Calcutations (Maisha ndani ya Dar)

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mlachake, May 9, 2011.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    What is more Expensive? Living in your own house at Mbezi Mwisho(Morogoro Road) while working at The city centre, Or living in a rented house in Sinza and Renting your house to simeone else?
     
  2. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    it depends on your calculations and conveniences. To me Some places in Sinza are overcrowded and the value for money in those ares are not convincing me to rent.
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,896
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Unataka kusema tuwafurumushe wahindi wote kule uhindini(Upanga, kivukoni, kariakoo,kisutu etc) ili nasi tufaidi matunda ya uhuru wetu. Maana wanakaa kwenye magorofa yetu kwa rent sawa na bei ya njiwa while sisis tunakaa madongo kuinama na kuwa tortured na long cues.
     
  4. M

    Mlabondo Senior Member

    #4
    May 9, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bora kupanga sinza ukapangisha nyumba yako mbezi
     
  5. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Hapa ndipo Naichoka Nchi yetu.
     
  6. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Well said mkuu.
    ila hii habari ya kutoka ofisini saa kumi na moja unafika nyumbani saa nne ya usiku, Unakunywa zaidi ya Tshs. 10,000 kwenye foleni kila siku unaionaje?
     
  7. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    This is my thinking too
     
  8. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,683
    Trophy Points: 280
    Mkuu, Kama Mbezi unaenda kuulaza mwili wako tu, bora pangisha nyumba nawe Upange Sinza/Mwenge.

    Ila kama una vikuku,vibata, vimbuzi, ving'ombe na vilimao na vichungwa.....bora tu uteseke na mifoleni, labda iko siko Maisha bora kwa mtanzania inaweza ikawa kweli.
     
  9. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2011
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,945
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    hakuna bora kati ya hayo uliyoyataja...bora zaidi ya hayo ni kuhama nchi au kungoa uongozi wa nchii uliyopelekea kuwa na miundombinu na mifumo mibovu sana ya maisha...kukaa kwenye foleni more than 2 hours ni tatizo la kitaifa na hata ukikaa sinza trafik jam ni ishue...achilia mbali mafuriko ya mvua za dar...huwezi jua wapi ni bondeni na wapi ni milimani....
     
  10. C

    CHIEF MGALULA JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 629
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 60
    Jamani njooni mikoano kuna unafuu mkubwa,kwani lazima wote mkae dar?mimi kwa mfano nipo moshi mjini,6km kutoka ofcn kwangu natumia lita 1 tu kwa siku,yaani elfu 2.2 hakuna foleni wala nini
     
  11. meddie

    meddie JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 400
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    tusubili zile ahadi za hapo kwa hapo!!
     
  12. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Nimeishi sinza miaka7 katika nyumba ya kupanga nasasa naishi mivumoni(ni karibu sawa na mbezi mwisho) kwenye nyumba yangu nimegundua ni bora kuishi mivumini kwangu, kwasababu gani? ghalama za kupanga Sinza kwa nyumba yenye huduma kama ya kwangu ni zaidi ya 400,000 kwa mwezi. Nikitaka kupangisha ya kwangu naweza kupata 150,000 au laki2 kwa mwezi. Hapa kinachojadiliwa nadhani ni ghalama za kusafiri kutoka Sinza kwenda kazini(City centre) na kutoka Mbezi mpaka kazini(City centre). Kwa uzoefu nilioupata ghalama za maisha kwa ujumla zimepungua. sitarijadiri suala la conviniency maana inategemea na nature ya kazi ya mtu

    Yaliyojitokeza.
    1. Ghalama za mafuta kwa mwezi hazijaongezeka sana kwasababu siyo kila siku ninakwenda kazini kumbuka kuna week ends, sikukuu na likizo. nikiwa Sinza nilikuwa natumia mafuta wastani wa Tshs 10,000 kwa siku ambayo ni Tshs300,000 kwa mwezi kwasasa natumia wastani wa Tshs20,000 kwa siku ambayo ni 600,000 kwa mwezi. Ukichukua Pango400,000 + mafuta300,000=700,000
    wakati kwa mivumoni natumia mafuta600,000+pango150,000(technically 150,000 is revenue to me)=750,000 tofauti ni 50,000 ambazo zinajifuta na yafuatayo.
    2. Ghalama za vyakula mivumoni(hata mbezi) kidogo zipo chini kwa mfano bei ya mhogo au mchicha mivumoni/mbezi haifanani na sinza.
    3. Impulse buying(Manunuzi yasiyopangwa) mivumoni(hata mbezi) ipo chini ukifananisha na sinza

    Haya ni machache sana kati ya manufaa ninayoyapata kutokana na kuishi kwenye nyumba yangu mivumoni. usisahau kuishi kwenye nyumba yako kunakufanya ukopesheke kirahisi hata madukani mambo yakikaa vibaya
     
  13. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2011
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kumbe weye jirani yangu, itabidi nikutafute tukapige bia.
     
  14. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,510
    Likes Received: 3,839
    Trophy Points: 280
    am sorry unasema???!!!!kazi kwelikweli lakini tutafika!
     
  15. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Mkuu Gama hata hivyo zile nyumba nyingi zilikuwa za kwao zikataifishwa tu-refer arusha declaration 1967
     
  16. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,683
    Trophy Points: 280
    Mkuu, well said!

    Kwa kuongezea tu Mivumoni unaweza kujilimia vimchicha na vipilipili vyako......bado gharama zinapungua hapo....lakini sinza labda mchicha uupande kwenye ndoo.
    Pia mivumoni waweza kujifugia vikuku vyako na vibata kadhaa wakati Sinza utatafuta kugombana na majirani tu.
     
  17. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #17
    May 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu mimi naishi karibu kabisa na maduka kumi na moja
     
  18. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Maisha ya kuviziana usiku mtu anakuja kutupa takataka karibu na mlango wako kisa hana mahala pa kuchimba jalala na hana pesa za kumlipa mtu wa kubeba taka siyataki tena.
     
  19. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Binafsi naamini tunahitaji kufanya analysis ya kina zaidi kuweza kujua wapi pana cost saving. Pia ni muhimu kutofautisha financial saving na convinience zingine ambazo ni ngumu kuziweka kwenye monetary terms e.g. hewa nzuri, kukopesheka madukani e.t.c.

    Binafsi nina nyumba Mbweni Mpiji about 50 km kwenda na kurudi toka city centre, nimeamua kupangisha hiyo nyumba kwa pango dogo kabisa la 170,000 na kupanga Tabata Bima ambapo ni 20 km kwenda na kurudi toka city centre kwa kodi ya sh. 300,000.

    Faida za Tabata
    1. Mafuta ya gari sh. 200,000 kwa mwezi
    2. Napata usingizi wa kutosha na kupumzika tayari kwa siku nyingine
    3. Napata muda mrefu wa kukaa na familia yangu na mama totoo
    4. Napata muda wa kukagua na kufuatilia maendeleo ya watoto wangu on daily basis
    5. Nikiwa naenda kazini napata muda wa kuwa drop watoto shuleni kulingana na muda ninaoondoka
    6. Kutokana na kuendesha kilometa fupi fupi, inanichukua zaidi ya miezi 3 kufanya service ya gari na tyre kuisha faster



    Hasara za kuishi Tabata so far zijaziona, kumbuka cost ya maisha ni karibu sawa sawa in terms of food prices

    Faida za kukaa Mbweni
    1. Hewa nzuri
    2. Raha ya kukaa nyumbani kwako (obviously nyumba yako ina raha zaidi ya kupanga kisaikolojia)


    Hasara za kuishi Mbweni
    1. Kuamka saa 10 usiku na kurudi home saa 5 usiku monday to friday
    2. Magonjwa ya kisaikolojia yanayoambatana na kukaa muda mrefu kwenye foleni
    3.Car maintanance cost is relatively higher interms of fuel and service
    4. The longer you drive in terms of kilometa na speed the higher the possibility of getting involved in accidents
    5. Huna muda wa kukaa na watoto na mkeo/mmeo
    6. Hata mkeo anaweza kuchepuka kirahisi kwa sababu anajua mpaka ufike home utakuwa umechoka na utachelewa. kwa hiyo mkeo anaweza kushawishika kupata cha chap chap teh teh teh

    So ni bora kupanga eneo la karibu na ofisi yako kuliko mbali especially kama tofauti ya distance ni kubwa na kuna foleni.
     
  20. L

    Leornado JF-Expert Member

    #20
    May 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Duh, kweli una raha yaani 1 lita kwa siku? mimi kila siku ni km 168 sawa na Moshi - Arusha. Yote life.
     
Loading...