Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

C.C.M Haina uhalali wa kuendelea kuwa chama cha siasa, 'Hakijasajiliwa'.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtoto Wa Mbale, Apr 14, 2012.

  1. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Msajili wa vyama vya siasa nchini ndg. John Tendwa amekiri kuwa CCM hakina uhalali wa kuwa chama cha siasa kwani hakikusajiliwa kwa mujibu wa sheria. Akizungumza katika kipindi cha kila wiki cha 'This week in Perspective' kinachorushwa na Tbc1, ndg Tendwa alikubali kuwa ccm haikusajiliwa na hivyo inafanya siasa kinyume cha sheria. Hata hivyo alitetea uvunjaji huo wa sheria kwa madai kuwa 'ccm ilikuwepo' kabla ya kuanza kwa vyama vingi mwaka '92 hivyo hapakuwa na haja ya kusajiliwa upya kwa mujibu wa sheria.

    My take:
    Wanasheria fungueni kesi mahakamani kupinga ccm kuendelea kuwa chama cha siasa kwani ni kinyume cha sheria na katiba ya nchi.
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hii ni kali, maana majina ya vyama vilivyokuwepo huko nyuma yalipigwa marufuku kutumika. Sielewi vizuri hii ilikuwa na maana gani?
     
  3. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ai kiti changu nlichokalia nakiona cha moto. Itakuwaje na hawa jamaa walichachamaa sijui itakuwaje au nng'atuke mapema?
     
  4. YanguHaki

    YanguHaki Senior Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiki ni kituko cha mwaka! Hoja kwamba CCM ilikuwepo kabla ya sheria ya vyama vya siasa ni upuuzi kwani sheria inataka vyama vyote visajiliwe kuanzia kuwepo kwa sheria hiyo! Tendwa anapotosha umma kwa kauli kwamba hakukuwa na ulazima wa chama kusajiliwa baada ya sheria ya vyama vya siasa kutungwa. Akiri tu CCM imevunja sheria na achukue hatua bila kusita. Huo ndio utawala wa sheria!
     
  5. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kwa mtaji huu inabidi ccm ishitakiwe kwa kujishughulisha na siasa wakati si chama cha siasa, magari ya zamani yalisajili
     
  6. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hilo nalo neno!
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,554
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Bahati mbaya sikubahatika kumsikia Tendwa, ila kiukweli, mhe. Tendwa ni mmoja wa vilaza wakubwa sana kwenye siasa za Tanzania ambaye kazi yake kubwa ni kupiga kelele tuu kama debe tupu!.

    Sii kweli kuwa CCM haikusajiliwa, ukweli ni kuwa CCM ilisajiliwa na kupatiwa certificate namber moja ila kitua mbacho CCM haikufanyiwa, haikupewa intern registration, wala kuhakikiwa na kupatiwa usajili wa kudumu, bali kilipatiwa usajili wa kudumu bila kuhakikiwa kwa hoja kuwa maadamu CCM ndio kilikuwa chama tawala, hivyo kimekidhi vigezo outright!.

    Kitu ambacho sio halali kwa CCM, ni kitendo cha kuendelea kuhodhi rasilimali za Watanzania waliochangishwa kwa nguvu enzi za chama kimoja au walizomilikishwa na serikali enzi hizo. Umiliki wa mali nyingi za CCM sio halali na wanasheria makini wanaweza kulisimamia hili haki ikatendeka.

    Baada ya kuanzishwa mfumo wa vyama vingi, CCM imeanza na mtaji mkubwa wa wanachama, hivyo kilitakiwa kurejesha serikalini mali zote kilizozipata kiserikali na kingeruhusiwa kuziretain zile mali za Tanu ambazo zimetokana na michango ya wanachama, ili vyama vyote vianze moja na kuleta ushindani wa haki!.

    Mpaka sasa, mtaji mkubwa wa CCM ni ruzuku ya hazina inayojivunia kila mwezi kutokana na kuongoza kwa idadi ya wabunge. CCM imekuwa ikichaguliwa kwa mazoea sio kwa sababu inapendwa sana!. Sasa Watanzania wameanza kuamka hivyo 2015 sio tuu inaweza kupoteza mtaji wake mkubwa wa ruzuku, inaweza kupigwa chini jumla, kama Spirit ya Chadema kule Arumeru itasambazwa nchi nzima, there will be no way out 2015 CCM ni chali, na ndipo wanasheria watatinga mahakamani kuipokonya rasmi mali ilizikwapua na to mark the sad end of CCM!.
     
  8. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Mhhh kazi ipo!
     
  9. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sasa hapa sijui majaji wataamua vipi. sijui nani anakwenda mahakamani au Tumwachie Rev Mtikila?
     
  10. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CCM haija wahi kutimiza sheria hata sikumoja labda kabla sijazaliwa....
     
  11. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,825
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    sasa kwanini asiwaambie wajisajili?mbona usajili wa simu ulikuja baada ya watu kuwa na line na wata wanakimbia sajili.
     
  12. p

    plawala JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo Tendwa naye ni kada wa CCM na hicho cheo kapewa na raisi anayetokana na CCM,hiyo tu inatosha yeye kutowachukulia hatua akihofia mustakabali wa kibarua chake
     
  13. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,825
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    Huwa wana switch side ghafla
     
  14. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimependa mchango wako, umejenga hoja vizuri sana. Nilihisi kama si yule 'Pasco' wa kila siku. Big up kamanda.

    Bado ukweli unabaki pale pale, ccm haikukidhi matakwa ya sheria ya vyama vya siasa. Katika nchi ya kidemokrasia na utawala wa sheria, hakuna aliye juu ya sheria. Kazi ya msajili wa vyama ni kuhakikisha kuwa sheria inafuatwa. Huu ni wakati wa Tendwa kuwajibika.
     
  15. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pasco katika michango yako mizuri huu nao unaweza kuuweka katika kumbu kumbu zako. Ni log kwa PC natafuta post hii nakupa like.
     
  16. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,471
    Likes Received: 4,665
    Trophy Points: 280
    Wajumbe hata computer/phones zenu zinaonyesha haya maandiko ya Pasco, au ni yangu tu? Bila shaka amezaliwa upya, tumuunge mkono
     
  17. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #17
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    We mtoto , ni rahisi kumpeleka mahakamani baba yako kwa kukuzaa kuliko kuipeleka CCM mahakamani.
     
  18. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #18
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    waliogopa kukisajili kwa hofu ya kupoteza majengo na mali zingine nyingi ?
     
  19. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,578
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Mimi nadhani huwa mnashindwa tu kumwelewa Pasco,huwa anasimamia anachokiamini bila kujali itikadi za chama.
     
  20. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hapa kuna utata mkubwa sana, hivi si niliwahi kusikia kuwa CCM ilikabidhiwa hati ya usajili No.1? na ndiyo source ya wimbo wao wa 'nambari wani'. 'Jaji' Liundi ndiyo msajili wa kwanza atafutwe ajibu hili, huenda Tendwa hajaliona file la usajili.

    Lakini sishangai kwa kauli hizi za Tendwa huenda ni mbinu ya kubadili jina la Chama kutoka CCM na kuwa jina jingine 'Rebranding' ili kuwasahaulisha wananchi na montrosity of the so called 'CCM', .
     
Loading...