Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Business or Politics: Another dimension in Tanzanian Politics

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Honey K, Jun 8, 2011.

  1. H

    Honey K JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 629
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Moral reasoning lies at the heart of the debate on separating business and politics. It emphasizes the need to do the right thing by the right means inoder to achieve a specific end..
     
  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,549
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Nape, kwanza hongera kwa kuchaguliwa NEC, CC na Katibu Mwenezi. Tangu umechaguliwa, sijabahatika kukuona humu, hivyo nimefarijika sana kukuona tena, ila pia utanisamehe, isije kuwa ni mimi tuu ndio sijabahatika, ula upo na ulikuwepo.

    Pamoja na kuanzisha hii thread ya uchaguzi, kati ya biashara na siasa, kwa maoni yangu binafsi, haina mashiko kwa CCM as long CCM tayari imeishahodhiwa na wenye nazo. Siasa za CCM ya sasa ni pesa kama huna, huna chako.

    Ila hoja hii, inaweza kuwa na mashiko kama ni kweli CCM iko serious na mageuzi yake ya kujivua gamba, ili ibaki CCM safi ya watu waadilifu na kuwaruhusu wenye nazo, wakajiendeshee zao maisha yao mbali na CCM ile ya Nyerere.

    Kwa vile wewe ni member humu, nakusihi sana jitahidi ujitokeze hivi japo mara moja moja ili angalau ukitetee chama chako kwenye hoja za msingi, badala ya kukaa mbali na kuacha uwongo ukirudiwa rudiwa mpaka mwisho wake unaonekana ndio ukweli.

    Karibu tena.

    Pasco.
     
  3. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ajitokeze mara ngapi? Mbona anajitokeza karibu kila siku kwa majina tofauti
     
  4. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ameandika sentesi moja haina kichwa wala miguu...haya ni mambo ya facebook. Yeye aje na hoja itajadiliwa mkuu. Angalia ulivyoaandika wewe hapo juu umeweza hata kuweka nia kwa kwachangiaji labda kwa kuwa wewe ni good debater. Huwezi andika kitu kisicho na nyama utegemee watu wachangie. Nape should show maturity
     
  5. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,486
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    Wana psychology tunaona hizi ni dalili za frustrations.
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    what morals?? do you have any??
     
  7. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Pasco unasumbuka kumshauri bwana huyu kuwa awe anakuja hapa JF mara kwa mara.

    Nape tangu amejiunga hapa JF 2008 ni vigumu sana kumkuta. Mara alipochaguliwa kuwa vuvuzela wa CCM haraka haraka ameanza kuja tena JF lakini huwezi kuona anatulia hapa kujibu hoja. Nina mashaka hata kama atatoa thanks kwa ushauri wako mzuri kwake. Ni hivyo hivyo hata kule facebook hana mchango wowote.

    Nimesoma humu thread moja kuwa alisema kwenye mahojiano katika tv ya mlimani katuma vijana wake hapa jf na fb kupambana. Sasa kama yeye ni mwoga wa kutetea hoja hao aliowatuma wataweza wapi?

    Angalia mwenyewe, hoja ambazo anatakiwa akawaambie kwenye chama chake kilichojivika magamba kwanza, yeye anajaribu kuileta hapa.
    Hivi anadhani hilo ndilo tatizo la ufisadi? Hajui hata wangewapa maskini uongozi ufisadi unaweza kuwapo tu?

    Tunahitaji viongozi safi wa moyo. Tunahitaji sheria kali za kuwawajibisha viongozi wakiukao maadili. Utajiri wao kabla ya kuwa viongozi hauna mantiki yoyote.
     
  8. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Nape, this statement expresses your sheer frustrations at failing to 'axe' down the Triangle Tripplets' (na ubavu na nguvu hizo huna).
    You're alone in CCM if you don't have a 'company'.
    In Chadema we have this well defined; once in active politics we take sabatical leave from our b'ness.
     
  9. L

    LAT JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Wafanya biashara lazima wafanye siasa .... huwezi kuwanyima haki yao ya kikatiba ..... Tanzania hatujitambui kwa sasa lakini Tnzania is now a full capitalist country ... there is a big gap between those who have and those who dont have

    kinachotakiwa kutenganishwa hapa ni wafanyabiashara na uongozi wa umma tena katika level ya juu ya mhimili wa executive

    nape jitahidi sana kufikiri kwa kina na kutafakari kabla hujaleta hoja humu jamvini
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nadhani clue ya anachosema Nape ipo kwenye title ya hii thread ambayo ni "BUSINESS or POLITITCS; another dimension in Tanzanian Politics".

    Kwa kutumia maneno 'another dimensio' nadhani Nape anatutangazia waziwazi kuwa ccm wamekwama kutimiza ahadi zao nyingi za kasafisha siasa na hata yale majigambo ya kutenganisha biashara na siasa yamekwama. Kwangu mimi ndio tafsiri napata.

    Labda nimtoe wasiwasi Nape kuwa hakuna mtu aliyetegemea ccm kutenganisha biashara na siasa! hakuna! Kitu watu wanataka sasa hivi ni kutenganisha ccm na madaraka maana mnatupeleka jehanam mchana kweupe!
     
  11. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    A lot of us are politically blind and usually end up joining the band wagon and reducing our political relevance.I guess you do not understand the political economy. Business and politics are intertwined. However, more money equals more power. This is common throughout the world.Let us put mechanism in place to ensure the interest of the mass prevails
     
  12. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    What is wrong about doing business n being in politics?

    Incase bakresa akiamua kugombe nafasi CCM kosa lake litakuwa nn?

    Tumeine neno greed vs politiki???

    Waroho na wenye tamaa ya utajiri usiwaite wafanya biashara!!!
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Haaa! You are a Politician mkuu wangu ndio maana umepewa wadhifa huo. Business huiwezi unless business yenyewe ihusiane na Politics. Moja ya malengo ya chama CCM (a specific end) is to win elections by any means necessary!..That is your business!
     
  14. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu kama bado CCM inatekeleza Azimio la Arusha, nijuavyo mimi kiongozi wa siasa hawezikuwa mfanyabiashara. Au wamebadilisha katiba ya chama?
     
  15. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Halafu Nape unauchochea mwenyewe moto unaokuunguza, huna pa kukimbilia: JK mtu wa fitina hadi mwanae karithi (Riz1 hakuzaliwa na Salma), Kimbao deki juu imenasa na hao wemngine hawakupendi jinsi unavyo rap. Utaweza kwenda kwa JM?
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Itakuwa dhambi kunbagua mtu au watu kutofanya biashara kwakuwa wameamua kuwa wafanyabiashara!

    Biashara kama biashara si dhambi, na kuwa mfanya biashara ni kuwa kiongozi..pengine makini kupita wanasiasa wengi akiwemo Nyerere ambaye alikuwa hajui biashara na alipenda umaskini (akifikiri umaskini pekee utampeleka peponi) wrong!

    Kuna wafanya biashara wazuri hivyo kwakuwa wameendesha biashara kwa umakini, biashara halali wanastahili uongozi wa kisiasa hata urais bila pingamizi..

    Si kila mfanya biashara ni mbaya na wala si mwanasiasa asiye na biashara ni mzuri sana wrong!

    Mwanasiasa anaweza asiwe na biashara akawa mbaya, anaweza akawa na biashara akawa kiongozi mzuri

    Issue: ni transparency kwa kila anayetaka kufanya kazi za umma period irrespective ni mfanya biashara, mfanyakazi, mtumishi, mkulima etc...
     
  17. c

    chipanga JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Nape ur a square peg in a round hole! Toka CCM!
     
  18. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Atoke CCM aende wapi? Akihamia chama kingine nini kitabadilika? He will still be Nape with same morals and ethics. Labda aachane kabisa na siasa may be sio area yake hiyo.
     
  19. c

    chipanga JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    ...yaah incase akiamua kuwa stiff naked fool, lkn kwa usomi wake naami akieleweshwa madhara ya kuwa huko aliko ataelewa tu.
     
  20. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Nape anakuja na hoja za kuangalizia. Hana fikra pevu zitokazo kichwani mwake ndio sababu anaropoka ropoka kama babu yake Makamba.
     
Loading...