Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Business idea in tourism

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by BLUE BALAA, Jan 29, 2011.

  1. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mimi ni mdau wa tourism kwa miaka 15 sasa. Nina Diploma ya hospitality management na BBA. Mwaka 2007 nilianzisha new project in a foreign company tukafungua a tented semi permanent lodges in Ngorongoro and Serengeti. Tuli invest usd600,000 for two units na kampuni ilipata return afer one year. Financials za mwaka jana mpaka August the company made gross revenue USD1.4M while the netprofit was USD500,000.

    So now I have a business plan for the similar project which needs capex budget of USD350,000. Set up period ni miezi sita tu so as to be in full swing as from August 2011. Return on investment is 40%.

    Hii ni viable project na nina confidence kwamba I can do it.
     
  2. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Contacts?
     
  3. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu haujasema...., unataka partners, investors, loans, joint venture au ....?
     
  4. r

    rakeyescarl JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2011
    Joined: Dec 9, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    HONGERA SANA,Kumbe kila kitu kinawezekana,naweza kupata wapi maelezo kuhusu hiyo kampuni yenu ya kwanza e.g website au chochote,ningetaka kukuzidishia kipato kwa kukuletea watalii,naona hubabaishi!
     
  5. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Thanks brother mimi natafuta partner. yeye alete funds mimi nitaweka knowledge kisha tutatengeza partnership agreement
     
  6. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Please PM me then I will give you all my contacts.
     
  7. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Great, could y pls PM me then will give you the contacts
     
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu ili kupata partners usisahau pia kwamba hao customers wenu wa mwanzo kwenye venture ya kwanza ungechukua contact zao ili nao uwape issue kwamba unataka kufanya such a thing..., kwanza sababu wametoka nje (and strength of their currency) itakuwa rahisi kuraise funds, pili watakuwa ni source nyingine ya kuleta customers (they will be recommending their friends). What I mean is get as many people as possible and in the end choose the right partner..., kumbuka in partnership its not only about money its people character as well hutaki mtu awe anakupumulia kwenye shingo, na kukuendesha kama gari bovu, just because alitoa pesa.
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Kila la heri mkuu maana
    wapo wenye pesa ila hawajui wainvest wapi.
    Wapo wenye ideas ila mtaji shida,
    wapo wenye pesa na ideas za investment ila ni waoga wa kujaribu.
    Wapo ambao hawana hata moja kati ya hayo.
     
  10. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Thanks mkuu ila labda niweke wazi kitu kimoja. Katika previous company nilikuwa employee. I introduced the idea, people pumped in money and the project kicked off. After three years I left that company ikiwa tayari iko successfull and its currently doing extremely good. Kwahiyo nataka mwenye capital tuungane tufanye similar business.
     
  11. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    We acha tu ndugu. mana utajiri nauona unapita hivi hivi.
     
  12. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35

    Mkuu unataka muungano wa namna gani Partnership or joint venture?
     
  13. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Partnership then we form a partnership company (Limited Liability Company) LLC
     
  14. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #14
    Jan 30, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    May be you should know the disadvantages of being in a partnership business rather than joint venture.
    In Partnership, you can't act as per your wishes na pia hutokua na individual identity ya huo mradi kwa sababu it will be for the group. Yet in a joint venture you can retain the identity of the firm or property. Pia kumbuka in partnership nirahisi sana kutofautiana since decisions are shared. sana sana hali kama hii hujitokeza kama sio wote mnaelewa hiyo biashara. Kwa upande wangu i think you should go for joint venture, get companies willing to work with you (like the previous one kama ulivyo eleza hapo juu) ila both companies should be having business related to that as a result it will be useful to all parties. However, you may find that no money required to market the entire business. I hope you got my concept. Kumbuka kazi ya utalii is a volatile business.



     
  15. M

    Mwan mpambanaji JF-Expert Member

    #15
    Jan 30, 2011
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 467
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu I am interested.let me know how I can get you
     
  16. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #16
    Jan 30, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Just PM then I will get you my contacts. Kuna mtu ali ni PM na nikamjibu not sure who was he. Sikusoba ID yake na sina utalamu wa kurudi kwenye private message ili nisome tena ile message yake
     
  17. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,781
    Trophy Points: 280
    we upo kundi gani? i hope sio hilo la mwisho//mi nipo ya tatu hapo
     
  18. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    mi kundi la pili.
    Sasa wewe kwanini unaogopa?
     
Loading...