Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Business & Economic Forum

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by african2010, Sep 16, 2011.

  1. a

    african2010 Member

    #1
    Sep 16, 2011
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 93
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Mabenki yananunua bonds za serikali, hivyo yanakosa pesa za kukopesha wananchi kwa kuwa bonds ina risk ndogo sana, hii ni hatari sana kwa uwekezaji hapa nchini, kwani wajasiliamali tunakosa mikopo.
     
  2. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #2
    Sep 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    kwahiyo tufanyaje?
     
  3. u

    ureni JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kwani ulishawahi kuenda kukopa benki ukatimiza vegezo vyote ukakosa mkopo?
     
  4. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umeongea ukweli but information kama hizi ni high level ndo maana utapata criticism kutoka kwa wachangiaji. Investment kwenye bonds ni very attractive kwa banks na sababu ni kwamba gvt in less risks compared to the entrepreneurs. Consequences za hili ni pamoja na gharama kubwa za mikopo inayotolewa kwa wajasiriamali ( interest rate + other processing fees), kikubwa zaidi ni bureaucracy kwenye utoaji wa mikopo ( ni benki chache sana Tanzania zinatoa mikopo kwa haraka pale mkopaji anapokuwa ametimiza vigezo vyote).

    <br />
    <br />
     
Loading...