Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Burundi: Nchi masikini duniani

Discussion in 'International Forum' started by chash, Aug 19, 2012.

  1. chash

    chash JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Takwimu karibia zote kwenye mtandao zinakubaliana kuwa Burundi ndio nchi masikini duniani. Pia ni mwanachama wa EAC kwa hiyo ni aibu kwetu wote na pia naamini ukishirikiana na masikini unakuwa masikini.Tuwasaidie hawa jamaa wetu kimawazo jameni. Maoni yangu binafsi ni kwamba hii nchi iungane na iwe nchi moja na kati ya Rwanda, Uganda au Tanzania. mnasemaje wadau wa JF?
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,823
    Likes Received: 2,247
    Trophy Points: 280
    kwa nini ifutwe.....?
    shauri ya umaskini wao ndio ishindikane wao kuwa nchi.....?
     
  3. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5


    duhhhhh ..hapo kwenye red mayazo yako yanatisha hata rais wa nchi hyo akikusikia lazima akutafute ....alaf....utaelewka tu
     
  4. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    ebu tueleze kwanza, wewe niwa nchi gani?: burundi, rwanda, uganda, DrC au tz?!, nadhani in real economic terms TZ ni maskini kuliko burundi, au wewe unasemaje?!
     
  5. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #5
    Aug 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    kwa nini? mbona kuna nchi maskini na zenye njaa na hazitawaliki km Somalia? mm sijaona umaskini wao wakati wanakula au ni vigezo vipi umetumia kwani km mashindano huwa kuna wa kwanza na wa mwisho hata Olimpiki, Miss world nk
     
  6. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    ukisema suala la kufutwa ipo siku hata BONGO itafutwa kwani nayo huwa inachezea hizo hizo namba za viatu

    ni nchi masikini sababu ya migogoro ya ndani halafu ni LOCKED LAND
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Somalia na Congo za ngapi?
     
  8. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sisi ndio Warundi watushangae, pamoja na rasilimali zote bado tunakaribia kulingana nao na kila siku umasikni unazidi Bongoi.
     
  9. m

    markj JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    kama kufutwa nchi! ingeanza kufutwa tanzania kwanza alafu akapewa paul kagame aiunganishe na rwanda! au ikapewa nchi yyt ile ambayo ni masikini lakini inajikwamua kutoka kwenye umasikini na inaelekea pazuri.
     
  10. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,159
    Likes Received: 3,714
    Trophy Points: 280
    Kaziwa nyasa kamewachemsha, mnataka kutest bujumbura, presida wa huko siyo demu kusema mtaenda kuchekacheka, mtafurushwa!!!
     
  11. chash

    chash JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aiseee!! Ni kweli Mkuu. Naomba nibadilishe hii lugha nzito nisema 'waungane na'... badala ya kufutwa.
     
  12. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ni mawazo lakini sio ya warundi kwanza burundi sio nchi namba maskini bali ni Drc
     
  13. chash

    chash JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ok ok nimebadilisha hiyo lugha ya nchi kufutwa. Nasema 'iungane'
     
  14. chash

    chash JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwenye list yako kwanini unaona siwezi kuwa mkenya? Nikitaja wawapi utaanza kuunganisha na mada hii na kutafuta visababu, kwa hiyo tusubiri kwanza.

    Kulingana na takwimu hizi hapa List of countries by GDP (PPP) per capita - Wikipedia, the free encyclopedia za 2011.

    Kenya ipo no 152, Tanzania ya pili 158, Uganda 159 Rwanda 163 alafu Burundi 177 out of 180. Sleeping giants kama DRC hatuta hesabu kwa sababu waki settle vita vyao hata ndani ya miezi sita wanaweza kuzizidi nchi za EAC ki uchumi.
     
  15. chash

    chash JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nch moja ikiwa chini excessively ki uchumi inakuwa mzigo kwa nchi za muungano. Ndio sasa hivi unaona muungano wa europa unajitahidi sana kuwasaidia wagiriki na hispania sabab wakiachiwa wanazivuta chini zingine. Ona kam ishu ya wakimbizi. Sio mzigo kwa Tanzania? Wanarudishwa kwao lakini baada ya integration watarudi tu, na hawataweza kuondolewa. Lakini nchi yao ikiboreshwa kidogo wanaweza wakubali kubaki huko huko.
     
  16. MWILI NYUMBA

    MWILI NYUMBA JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye bold,Hebu acha utani mkuu.
     
  17. chash

    chash JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Eventually nchi zote za afrika mashariki zitafutwa kwa sababu ndio longterm plan ya EAC. Walianza na kusawazisha tarrifs, sasa wapo kwenye free movement of goods and people then one currency ndio iwezekana political integration. Hii integration haitawezekana kama tofauti ya economy itapishana sana dhidi ya nchi husika. Huku tunako elekea Burundi ina dalili za kulemewa hiyo ndio nahoji nivipi wanaweza kusaidiwa.
     
  18. chash

    chash JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 496
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nashangaa Somalia haipo kwenye hizi takwimu hapa List of countries by GDP (PPP) per capita - Wikipedia, the free encyclopedia
    au ndio wameshaungana na Kenya au?

    Kuusu DRC wanasema hivi . quote "Although citizens of the DRC are among the poorest in the world, having the second lowest
    nominal GDP per capita, the Democratic Republic of Congo is widely considered to be the richest country in the world regarding natural resources; its untapped deposits of raw minerals are estimated to be worth in excess of US$ 24 trillion"

    Kama tutaachia nchi zingine kuzidiwa na umasikini basi muungano utakuwa mgumu. Ndio nikatoa mfano hispania na giriki wanavyo saidiwa na nchi zingine za europa. Sasa nchi zetu zenyewe masikini, tutasaidiana vipi? si bora kuungana na kujaribu kumaliza umasikini kwa pamoja? Kwa kuanza kuungana naona bora zile zipo chini kama burundi zitangulize kuunganishwa na nchi nyingine ili muungano uwe mwepesi zaidi. Naona Kenya na Rwanda wako mbioni kuweka muungano mwingine wenye kasi zaidi ndani ya muungano wa EAC. Wanaondoa uhitaji wa passport kusafiri dhidi ya nchi hizo mbili, tayari wameshafuta work permits, Rwanda imesha chukua waalimu 4000 wa Kenya kwenda kufundisha Rwanda naona wanafuta kifaransa once and for all. Makampuni ya horticulture ya Kenya yapo Rwanda yanawafundisha warwanda kazi za kupanda maua na mboga kwa ajili ya exports. Mimi nasema kuwa hii kasi inapaswa kuwa kwenye nchi zote za EAC kwa pamoja. Ulimwengu mzima nchi zinajikusanya vikundi ili kusaidia watu wao kuishi vizuri, tena sasa hivi sio baada ya tumesha kufa. Nashangaa tunashindwa kuona ya kwamba umasikini unaweza kuondolewa kwenye maisha haya yetu sasa hivi. Sio baada ya tumesha kufa eti ndio watoto wetu wafanye yale tunaweza kuyafanya sasa hivi.
     
  19. u

    usungilo JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 9, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    burundi wamekuwa kwenye vita vya kupinduana miaka yote, mpaka sasa uhasama bado upo. Alafu hawana rasilimali yoyote ya kueleweka kwamba itawaongezea mapato zaidi ya kufuga wale ngombe wenye pembe zenye uzito mkubwa kuliko the rest of the body. Sasa tz miaka yote ya kutulia, ardhi yote,madini,mbuga za wanyama, maziwa,bahari, natural forests zote tunakuwa nafasi ya 22 kutoka mwisho unaona fahari?
     
  20. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Somalia sio masikini kabisa, utahsangaa data zao zimekaa bora kuliko za Tanzania. Ila the last timr I checked Congo (DRC) ilikua ndio imeshika mkia. Sasa sijui hizi za Burundi kua ya mwisho kazitoa wapi. Labda atuwekee source.
    Hata ikiwa ni kweli, sioni kwanini nchi iunganishwe na nchi zingine maskini. They will just drag the better off country down to their level maana na hizo zinazoonekana less poor are relying on aid.
     
Loading...