Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Burn importation promote exportation

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by futikamba, Apr 23, 2010.

  1. futikamba

    futikamba JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2010
    Joined: Jan 18, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Habari zenu wan JF.
    Kwa kichwa cha habari hapo juu, napenda kuwasilisha. Tanzania ni nchi kubwa sana na yenye uwezo wa kutajirika vema ikiwa viongozi wetu watawajibika kama inavotakiwa na kuacha tamaa za pesa ndogo ndogo na kuwaza ufisadi daily.
    Siku hizi, tanzania yetu imekuwa dampo la nchi nyingi tu duniani kutuletea bidhaa zao. Mfano mdogo tu, Blue Band. Hii bidhaa inaingizwa nchini kutoka eti hapo Kenya tu. Ina maana hapa TZ sisi tumeshindwa kweli kutengeneza siagi kwa ajili ya consumption yetu na export?
    Huo ni mfano mdogo tu nimeutoa. Lakini ukiangalia kwa marefu na mapana, kuna vitu inabidi kusema ukweli vizuiwe kuingia nchini. Kama viongozi wa nchi yetu wangeliangalia hilo kwa kusaidia wajasiriamali wadogo wadogo kwa kuwapatia elimu na vifaa and especially wale wenye vipaji nna hakika Tanzania yetu ina mali nyingi sana za ku-export. Zilizopo sokoni kwa sasa hazitoshi. Akili na uwezo tunao. Nia yetu inadharauliwa na viongozi wetu. TUFANYEJE??
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,946
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Wangeweza kuongea kodi kwa bidhaa zinazoingia na kupunguza kodi ya bidhaa za ndani huku wakiziboresha kiwango ingesaidia sana thamani ya shillingi ya KiTz kuongezeka kweli. Sisi hata toothpicks tunaimport jamani!
     
  3. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2010
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Punguzeni maneno maneno kwanza, bila imports nchi hii itakufa njaa. Kuna vitu vingi mno ambavyo nchi inahitaji kutoka nje hata hivyo vifaa na teknolojia unavyoongelea vya kuwapa wajasiria mali unafikiri vinatoka wapi? Ni lazima uwe na uwiano ili unayoyataka yawepo na pia ni vyema kukubali kuwa sisi ni zero na hatuna budi kuagiza kutoka nje vingi tu.
     
  4. s

    smilingpanda Member

    #4
    Apr 25, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bwana asikwambie mtu i kwakweli watanzania akili hatuna,angalia nchi kama china,hakuna uhuru hata kidogo ila ngalia jinsi watu wanvyojitoa kwenyi umasikini,sio serikali inawatoa kwenye umasikini,
    ila ntakuunga mkono kwenye kutoa elimu ya ujasiriamali,kama serikali ikifanya hivi nadahani umasikini utaisha.kwa upande mwingine tusilaumau sana serikali sisi wananchi pia tunamakosa.hatujishughulishi ipasavyo.
     
Loading...