Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Buriani "Hayati Moringe Sokoine"

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by buhange, Apr 12, 2012.

  1. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni sekunde, dakika, masaa, siku, miezi na miaka kadhaa sasa tangu mpendwa wetu Hayati Moringe Sokoine, Waziri mkuu wa zamani atutoke kwa ajali mbaya ya gari akiwa safarini kuelekea Dar es Salaam kutokea Dodoma, hatimaye leo tunaazimisha miaka kadhaa ya kifo chake, Kwa tuliokuwepo na ambao hatukuwepo kipindi cha utendaji wake, lakini tukiwa tumepata fursa ya kusikia aina ya uchapa kazi wake enzi zake!, Nini wito wako kwa viongozi wetu wa sasa ktk kumuenzi Mpigania haki huyu na maendeleo ya wanyonge ktk enzi hizo? Atakumbukwa daima.
     
  2. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Sina uhakika kama serikali yetu au wanazuoni wetu wameandaa shughuli au mdahalo wowote wa kumbukumbu ya shujaa huyu.
    Sijisikii vizuri sana kwa shujaa huyu kusahaulika kiasi hiki.
     
  3. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kutakuwa na misa/sala leo saa 9 alasiri eneo
    ilipo tokea ajali iliyo muua hayati Moringe Sokoine.
    nilisikia jana bungeni na Waziri mkuu atahudhuria.
     
  4. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Yaani Hayati E. M. Sokoine alikuwa ni mchapakazi haswaaaaaa!!!!!!!!

    Sidhani kama kuna kiongozi yeyote Hapa Tanzania anayeweza hata kufikia Robo ya Uwezo wa Utendaji aliokuwa nao Sokoine.

    Kwa kweli anastahili Heshima zote na kukumbukwa Daima katika Historia ya Tanzania.

    Ningefarijika kama SErikali ingeamua kumkumbuka hata kwa kuanzisha taasisi ya kumuenzi kiongozi huyu, ili viongozi wetu waige mfano wake katika kupanmbana na Rushwa na ubadhirifu wa mali za Umma / uhujumu Uchumi.

    Nakumbuka Vita ya Wahujumu Uchumi ilikuwa vita kali sana, kwani Mafisadi wa enzi zile walihaha!!!



    MIZAMBWA
    NABII MTARAJIWA!!!
     
  5. buhange

    buhange JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kweli ndugu yangu Mizambwa, Leo nimesikia kupitia kituo kimoja cha habari kwamba kumbe hata Eneo walipoweka Mnara wa kumbukumbu ya ajali ya Hayati Moringe hapafanyiwi usafi kabisa na ingawa ni barabarani kabisa ktk barabara ya Dodoma-Dar, lakin viongozi wetu huwa hawana hata habari na eneo hilo kabisa, shame enough serikali hii, Sipati mantiki ya swala hili
     
  6. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    .....very sad.
    hatuombei..... lakini ngoja itokee aje kufa (akiwa mstaafu tayari) mkulu wa sasa pale magogoni. wasanii wote (clouds, bongo flavour, etc) wataifanya tarehe ya kifo chake kuwa ni one big annual countrywide event, ikiambatana na zile pati za kufa mtu!
     
  7. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,598
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 180
    yaan inasikitisha sana jembe kama hili kusahaulika kiasi hiki!
    Huwa napenda sana Kusoma Kitabu kiitwacho Morani ambacho husomwa A-level, hadithi ya mule ndani inamzungumzia sokoine mwanzo mwisho!
    R.I.P Edward Moringe Sokoine!
     
  8. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kweli mkuu hvyo vi-media ulivyovitaja vimeanza kujadili eti tarahe aliyokufa msanii maarufu iwe na maadhimisho yake kila mwaka!

    Nani anajua kitatokea nini tarehe hyo mwakani??

    Tungekuwa taifa la maana leo ilitakiwa iwe siku kubwa sana, tena huu ungekuwa mda muafaka kuweka kumbukumbu sawa juu ya kifo chake!
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    RIP Moringe Sokoine. This I think was the man with the pill to cure our diseases...uvivu, rushwa, uongo, wizi wa mali ya umma,udini etc
     
  10. S

    Skype JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Sokoine University of Agriculture (SUA) kwa mawazo yangu ni taasisi mojawapo au wadau mnasemaje?
     
  11. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180

    Ni vizuri kama tukiwaenzi viongozi hawa maarufu wa Taifa letu kutokana na mambo au matukio waliyoyafanya kwa Taifa hili. Tutekeleze kwa vitendo si isiwe tu kwa kuongea.

    TUWAENZI KIVITENDO. matendo yao mema tuyafuate na ushauri wao mzuri tuuzingatie ili Taifa letu liweze kufanikiwa.

    Ukisikiliza kipindi cha "WOSIA WA BABA WA TAIFA" katika Redio na kama yale maneno mazuri tungeyafuata, au viongozi wetu wasasa wakiyazingatia. nafikiri kuna baadhi ya majanga unayokutana na yo leo hii kama si kuyaepuka basi yangelipungua kasi.

    Lakini nani anayajali hayo maneno ya Mwalimu Nyerere. Kuna maneno aliyasema miaka ya sabini lakini leo utadhani kama yupo jukwaani anaongea kutokana na matukio yaliyopo.

    RUSHWA, UBADHIRIFU WA MALI ZA UMMA, ULANGUZI, UHUJUMU UCHUMI ulikuwepo toka enzi za marehemu Sokoine, na ni vita ambayo aliianzisha miaka ya Themanini kabla ya kifo chake.

    Leo hii yote tunayo tene kwa kasi zaidi, nguvu zaidi na tunayaangalia pasipo kuyapatia ufumbuzi yakinifu.

    Hivi vyuo tulivyovipatia majina ya viongozi wetu Mf. Mwl. Nyerere, SUA, NElson Mandela University. Ni heri viwaenzi kwa vitendo. Wasomi wanaotoka katika vyuo hivi wamuenzi vilivyo na siyo kwenda pale kwa ajili ya kupata elimu tu. Na masomo yawe muhimu kwa ajili ya kulienzi jina la Chuo husika.

    TUSIPOBADILIKA TAIFA LITAANGAMIA!!!



    MIZAMBWA
    NABII MTARAJIWA!!!
     
Loading...