Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bungeni: Ripoti ya Jairo yawasilishwa, wabunge wachachamaa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wa kusoma, Nov 19, 2011.

  1. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,645
    Likes Received: 1,285
    Trophy Points: 280
    Mwenyeketi wa kamati ya nishati na madini january anamalizia kuongea na baada ya hapo spika atamwita mwenyekiti wa kamati ndogo ya bunge iliyoundwa kuchunguza sakata la Jairo. Tuendelee kujuzana.

    UPDATED:

    Jairo, Luhanjo na Ngeleja wabanikwa Bungeni!

    [​IMG]
    Spika Makinda

    Kamati Teule ya Bunge iliyoundwa kuchunguza sakata la malipo ya mamilioni ya shilingi kwa watendaji wa Wizara ya Nishati ili kusaidia bajeti ya wizara hiyo ipite katikati ya mwaka huu imewasilishwa Bungeni na kuonesha kuwa malipo hayo hayakuwa halali na ulaghai mkubwa umefanyika na hivyo kutaka wahusika wawajibishwe.

    Taarifa hiyo imesema kuwa baada ya kupitia ushahidi wote na kuwahoji watu mbalimbali imehitimisha kuwa "utaratibu wa uchangishaji wa fedha uliofanyika katika Wizara ya Nishati na Madini haukuwa na uhalali wowote kwa mujibu wa Katiba, Sheria na Kanuni za Fedha za Umma." Ripoti hiyo pia ilimtuhumu Katibu Mkuu Bw. Luhanjo kutosema ukweli kuhusu utaratibu huo. "Kamati Teule imeridhika pia kwamba huo siyo utaratibu wa kawaida kama ilivyoelezwa na Katibu Mkuu Kiongozi katika Taarifa yake kwa Umma kupitia Vyombo vya Habari kuhusu Uchunguzi wa Awali" imesema ripoti hiyo.

    Ripoti hiyo imeeleza pia kuwa fedha zilizotumika kutekeleza agizo la Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini Bw. David Jairo hazikutoka kwenye bajeti yoyote iliyowekwa kwa ajili hiyo bali zilichotwa kutoka katika akaunti mbalimbali zilizokuwa zimetengewa fedha. "Nyaraka za matumizi halisi zinaonyesha kuwa fedha zilizokusanywa zimetumika kwa ajili ya malipo ya posho ya kujikimu kwa watumishi 69 wa Wizara, posho ya vikao kwa watumishi 243 waliokuwa Dodoma, manunuzi ya chakula, manunuzi ya vifaa vya kuandikia, malipo ya Takrima kwa Waziri na Naibu Waziri na manunuzi ya mafuta kwa ajili ya magari, matumizi ambayo yangeweza kugharimiwa na kasma husika za Wizara bila kuhitaji kuchangisha" imebainisha ripoti hiyo.



    SOMA HABARI HII KWA KIREFU ZAIDI

    Attachment chini ni Report ya Kamati ya kuchunguza sakata lenyewe:
     

    Attached Files:

  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Nov 19, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Endelea kutupatia updates mkuu
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    subirini miujiza..
     
  4. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    anaonyeshwa live na startv kutoka bungeni.mia
     
  5. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Nataka kuona leo nn wataamua hawa jamaa
     
  6. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ramo Makani anatoa pongezi kama kawaida yao kabla hajaingia kwenyewe
     
  7. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #7
    Nov 19, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,645
    Likes Received: 1,285
    Trophy Points: 280
    Jamaa tayari ameshaanza kusoma taarifa, ameanza na shukurani kama kawaida.
     
  8. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #8
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Naona mwenyekiti ameanza kusoma,kama kawaida kumshukuru Lt Kanal Kikwete,mke wake,watoto wake na wapiga kura wake
     
  9. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    ameanza kwa kumshukuru Mungu,kikwete,makinda,wapiga kura,mke wake na watoto,matha,mch.natse.taarifa ina kurasa 150.
     
  10. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Chimbuko: inaonesha barua ilianza kwa Beatrice Shelukindo
     
  11. T

    The Priest JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    leo ndio tuone kama David Jairo atatoka
     
  12. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,117
    Likes Received: 11,378
    Trophy Points: 280
    Dalili sio nzuri kwa shelukindo
     
  13. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    wakati wa njadala betrice salileta barua iloyotokwa kwa jairo akitaka wizara zilipo chini ya wizara zichangie pesa ya kupitisha bajeti ya nishati na madini
     
  14. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2011
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    100% kwa 100% mkuu! Kama movie vile
     
  15. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #15
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,775
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Pilato ni nani?
     
  16. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #16
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jairo akipona leo basi serikali yetu sitaitofautisha na haja kubwa
     
  17. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #17
    Nov 19, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Bado anasoma utangulizi
     
  18. de'levis

    de'levis JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,169
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    ngoja nisikilize
     
  19. Wa kusoma

    Wa kusoma JF-Expert Member

    #19
    Nov 19, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,645
    Likes Received: 1,285
    Trophy Points: 280
    Jamaa ana speed ya kufa mtu, amedai ripoti ina zaidi ya kurasa 130, bado anarejea michango ya wabunge na nini kilisababisha kamati kuundwa kwamba iliibuliwa na zitto na kuboreshwa na sendeka
     
  20. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #20
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,010
    Trophy Points: 280
    kabwe zito alitoa maelezo na kuchangiwa na watu wengi ambapo olesendeka aliomba iundwe tume teule ya bunge ya kuchunguza hili sakata.kwa kutumia kanuni ya 117 ya bunge.mia
     
Loading...