Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bungeni Live: Marekebisho ya Katiba: Malumbano Yamemalizika!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Feb 10, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    `Wanabodi,

    Ule mjadala wa jana kuhusu marekebisho ya sheria ya marekebisho ya katiba, Yale Malumbano ya jana kuhusu matumizi ya ma DC au ma DED umemalizika rasmi!.

    Makubaliano hayo yamewakubali wote wawepo, ma DED na ma DC wawepo, ila tume imepewa mandate ya kuwatumia yoyote kati ya hao pale itakapoona inafaa!.

    Kuliibuka tena malumbano ambapo Lissu aliibua tifu upya, AG, akamkomalia kuwa mbona jana alikubali, mwisho KUB, Mhe. Freeman Mbowe alikubali kufunika kombe mwanaharamu apite kwa kukubali yaishe. Muswada ukapita!.

    My Take!.
    Muswada umepita!.
    Kesho muswada huo unaletwa rasmi DSM na kulazwa ofisi ya bunge DSM. Jumatatu asubuhi, Katibu wa Bunge, Dr. Thomas Kashilila atabisha hodi Ikulu, na kuukabidhi rasmi.
    JK atausani fasta fasta hata Jumatatu hiyo hiyo ili tangu J.4 uwe sheria.
    Barua za mialiko kwa wadau kupendekeza majina ya wajumbe zitatolewa.
    JK atateua wajumbe 14 kutoka bara na 14 kutoka Zanzibar pia atamteau M/Kiti na Katibu, jumla watakuwa 32.
    Wataapishwa Ikulu.
    Tarehe 01/03/2012 Tume ya Kukusanya Maoni Itaanza Kazi!.

    Asanteni

    Pasco.
     
  2. lovelove

    lovelove Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umemalizikaje?
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Pasco, sema makubaliano yamekuwaje?...Je ni MAKADA watahusishwa, au DEDs?
     
  4. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,731
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Umeisha kwa utaratibu upi watabaki ma DC au ma DED au wanatolewa wote iweke vizuri post yako huku Bupandagila Shinyanga umeme hatuna.
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    Msemaji wa Kamati ya Sheria na Katiba, Mhe. Angela Kairuki, ametoa taarifa ya kumalizika kwa utata huo. Mwanasheria Mkuu amefafanua, na sasa Mhe. Tundu Lissu anasema athari za marekebisho hayo!.
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    Makubaliano hayo yamewakubali wote wawepo, ma DED na ma DC kuitisha mikutano. Lissu ameshauri its a confussion, ameshauri wote waondolewe, Tume iitishe mikutano yenyewe. Waziri Lukuvi ameshauri ni busara wote wawepo!.
     
  7. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Wakipitisha tu ma dc,wakija arusha tunajitoa mhanga,that'z kadaz alaaaaaaa
     
  8. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bado sijakuelewa! Mkuu Pasco wala si kawaida yako kujikanyaga kanyaga katika maelezo yako leo kuna nini hapo newsroom?

    Au ni hawa vijana wako akina Meena ndio wanakupotezeshea frequencies huko bungeni?
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    malumbano ndo yameanza rasmi
     
  10. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona vurugu sana bungeni? Malumbano yaameisha vipi ingali upinzani haukubaliani na marekebisho ya kamati ya bunge uliyokutana jana usiku...


    Mungu wangu Tundu Lissu ana mwambia mwanasheria mkuu hajui kiingereza dah!
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    Mwasheria Mkuu anafafanua, kuwa tume ina mandate ama ya kuwatumia, au kutowatumia. AG anamshushua Lissu kuwa yeye na Mdee, walikuwepo jana mpaka hiyo saa 6 usiku, na hakupinga!
     
  12. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,731
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hapo umeeleweka Pasco,ila nijavyo mimi DED anafanya kazi chini ya DC kwa vyovyote vile hapa atakayekuwa anafinal say katika hili atakuwa DC
     
  13. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila ma DC, CCM wanajua kabisa katiba itakuwa haina chao(na ndicho watanzania tunataka) na wakiwatoa majimboni kura hakuna kwani wamekuwa wakitumika sana kuwanadi wabunge hata kwa kuwatisha watendaji kuhakikisha fulani anapita.
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    AG anasema, jana mambo yalipopamba moto, KUB alimfuata na kukubali compromise, na wote walikubali. Sasa KUB, Mhe. Mbowe sasa anazungumza!.
     
  15. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Mwanasheria mkuu anafafanua anasema kifungu kilichoongezwa hakiilazimishi tume kuwaweka maDC na DED
     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    Mhe. Mbowe anahitimisha kuwa KUB inatambua umuhimu wa ma DC kama wawakilishi wa serikali, ila pia inatambua kwa uchungu role ya ma DC katika kuibeba CCM!.

    "Tunakubali yaishe!", tunafunika tuu kombe ili mwanaharamu apite!, japo itakuja kutu cost huko mbeleni!.
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    KUB, anawasihi wabunge wa upinzani, tukubali yaishe, twendeni tukatengeneze katiba ya nchi, katiba ni muhimu kuliko vyama vyetu!

    Anashangiliwa na bunge zima!.
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    Sasa anaongea Wasira, anampongeza Mhe. Mbowe kwa ku compromise, give and take ndio decent politics!.
     
  19. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Anna kilango ni kiazi
     
  20. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nyambafu!
     
Loading...