Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bungeni Live: June 19, 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by thatha, Jun 19, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Tuhuma ya mkuu wa wilaya kuhongwa gari yaibukia bungeni.

    Mh Meshak Opulukwa atakiwa kupeleka vielelezo kwa spika ili ishu ishughulikiwe rasmi.
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
  3. t

    thatha JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    mh. James mbatia anachangia hivi sasa msikilize live.anasifu michango ya wapinzani.
     
  4. t

    thatha JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    anawashangaa wabunge wa ccm kupinga bajeti ya upinzani hata kama hawawapendi waliotoa michango hiyo
     
  5. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kamata mwizi meeen
     
  6. t

    thatha JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    mbatia anasema anaishangaa hii bajeti ambayo imeshindwa hata kuondoa tatizo la foleni katika jiji la dar.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuu yupi wa Wilaya alihongwa?
    Alihongwa na nani?
    Ni wapi?
    Ni lini?
    Nia ilikuwa nini?
     
  8. T

    Tafadhali Member

    #8
    Jun 19, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amwambia bajeti si lazima ichambuliwe na wachumi
     
  9. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 160
    Ahsante kwa taarifa.
     
  10. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Angalau Mh. Meshaki Opulukwa ameanza kuunguruma. Amesumbuka sana na kesi ya uchaguzi huko Meatu, sasa baada ya kushinda kesi anaonekana. Inawezekana hizi kesi za uchaguzi zinamikakati ya kupunguza nguvu ya Upinzani Bungeni.
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hakukuwa na sababu ya kumjibu mpumbavu. alitakiwa ajitathmini mwenyewe!
     
  12. t

    thatha JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    ni yule abdallah ulega wa kilwa,incedence yenyewe tutaimwaga hapa yote badae
     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kombo!
    • Naitazama matatizo ya bajeti hii katika mafungu matatu. serikali bunge na mahakama. na hii bajeti haiko hivyo
    • hii bajeti wanachambua wachumi si halali.
    • sisi tunaokaa mijini ndo tunauwezo wakuona haki kuwa nchi hii inatimiza haki hiyo. mihimili hii haina msingi.
    • sisi kama bunge tunaosimamia mhimili huu,
    • Judiciary haipewi haki ya kujiongoza, inaingiliwa. bajeti imepangwa, tunajadili sisi wabunge.
    • Mheshimiwa waziri haoni kuwa mishahara ya wabunge wa A/mashariki ipo sawa sawa na wabunge wa tanzania?
    • TRA inakusanya mapato kwenye bandari ya zanzibar. lakini hakuna hata mpango wa kuipromote ile bandari, kazi yao kukusanya mapato tu.
    • watalii wote wanaokuja zanzibar, wanalipa kodi kwenye ubalozi wa tanzania,
    • zanzibar wanafaidika na uwanja wa ndege peke yake!
     
  14. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #14
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Amepewa siku saba lakini anavielelezo kwenye begi
     
  15. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #15
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jamaa anajitahidi ku-neutralise mambo lakini wapi.
     
  16. n

    namtumbo Member

    #16
    Jun 19, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 15
    ​Katika mchango wake katika bajeti ya Serikali, Mhe Mbatia amegusia suala moja ambalo kwakweli lina utata sana.
    Taasisi ya Aghakan nchini ina mkataba na serikali wa kutolipa kodi zote (zero tax) nchini kwa sababu kwamba wanatoa huduma za elimu na afya kwa watanzania masikini kwa ghafama nafuu

    Lakini cha ajabu ni kwamba hospitali na shule za aghakhan ni most expensive kuliko shule na hospitali nyinginezo. Je kuna maaana gani watu hawa kuendelea kupewa exemption. Naambiwa hata toilet paper inayonunuliwa na aghakhan hailipiwi kodi...achilia mbali magarim vifaaa n.k

    Tena wanachofanya, wanawatoza watanzania waswahili na makampuni ya nchini very high premium pale hospitali alafu wana wa subsidize wahindi wa jumuiya ya ISMAILIA ndio wanatibiwa bure pale. Kufanya operation ya appendix pale ni shilingi milioni 2, wakati same operation Tumaini Hospitali ni shilingi 400,000 na St Benard hospital ni shilingi 600,000.

    Iweje Agakhan wasilipe kodi ihali Hindumandal ambayo nayo ni ya kidini wanalipa kodi?. Tunaambiwa Regency Hospital ni moja ya walipakodi wakubwa katika TRA kanda ya Ilala.....wanalipa kodi karibia shilingi bilioni 2 kwa mwaka.....sasa aghakhan ambayo ni ghali kuliko regency na ina operations maradufu ya regency si ilipe kodi tu. hii ndio mianya ya upotevu wa fedha za serikali...

    Hongera Mhe Mbatia kwa kuliongelea suala hili bungeni
     
  17. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huyu habib kombo mbona hajui hata kutumia tafsida ktk maelezo yake.
    Anasema maneno makali sana mfano.
    Mimba badala ya ujauzito.
    Kuzaa badala ya kujifungu.
    Wamama wanatiwa mimba.??
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Jun 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Murtaza Mangungu:
    • Mkoa wa lindi umepangiwa 14bil, tunafanana na mkoa wa rukwa, na katavi ambayo ina wilaya mbili tu.
    • Wassira alisema mkoa unaoongoza na mtawanyiko mkubwa wa watu ni mkoa wa lindi.
    • Huu mfumo wa bajeti una matatizo
    • Siku zote tunalalamika tujengewe barabara, ili mazao ya wakulima yafike kwenye soko
    • dhana ya kilimo kwanza rais alilianza kwa nia njema, lakini sasa inaonekana ni kilio kwanza
    • kwani nmb au mabenki yetu wasipewe uwezo wa kuwakopesha wakulima .......... mawasiliano yame distort
     
  19. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #19
    Jun 19, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Patamu hapo lakini sijawai kusikia kama wanalalamikiwa na MOU na upande wa pili
     
  20. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,582
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    naona wazee wanaserebuka ..mh. Mbatia kanifurahisha sana. anachangia mada kisomi..safi sana Mbatia
     
Loading...