Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bungeni Leo: Juni 29, 2012

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jodoki Kalimilo, Jun 29, 2012.

  1. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,728
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Ndugu Lukuvi anawasilisha hoja ya serikali kufanya mazungumzo na NSSF ili wajenge ofisi ya kila mbunge jimboni na ameinda zaidi kwa kusema mbunge ni taasisi hivyo kuna haja ya kila mbunge awe na wasaidizi wake wanne ambapo serikali inategemea kuajiri mwaka huu wa fedha kilichonishangaza pale aliposema wataajiriwa kwa matakwa ya mbunge.

    Hoja yangu wabunge wenyewe hawapo ktk majimbo yao pia kama suala ni la ofisi si apewe nafasi katika halmashauri husika ili awe karibu na halmashauri ya wilaya kwa kuhoji utendaji wa serikali ya mitaa.

    Kuhusu kuajiri wafanyakazi wanne wa mbunge, kila kata ina diwani ambae ni mwakilishi wa wananchi katika kata husika hivyo kwanini kusiwe na utaratibu wa kuangalia shida hizi za wananchi kama team kuanzia kwa madiwani pia mbunge akipata nafasi anakwenda kusikiliza wananchi, naomba kuwakilisha ndugu wana JF.
     
  2. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...unless we act now.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tuna wabunge kama sikosei ni 357 kama kila mbunge atakuwa na wasaidizi 4, basi 357 x 4= 1,428. Hii ndiyo idadi watu watakoingia kwenye payroll ya serikali. Jumlisha sasa na gharama za office kwa kila mbunge. Then turudi kwenye hali halisi:

    1. Nchi ambayo wagonjwa wanalala wanne kwenye kitanda kimoja na wengine chini, wasaidizi 4 kwa mbunge watasaidia nini?

    2. Serikali ina uwezo wa kuwapa chochote (hongo?) wabunge lakini likifika swala la kulipa watu wanaokoa maisha ya raia inasema haina fedha!

    3. Watoto wanakalia mawe, ndoo, vitabu hakuna, vyumba vya madarasa havitoshi serikali inaona kipaumbele ni office za wabunge?

    4. Kuna shule zingine zina mwalim mmoja tu - wabunge ndio priority?

    Hivi vipaumbele vya serikali ya CCM ni vipi? Nchi yoyote isiyowekeza kwa watu wake (rasilimali watu) inajitakia balaa. Nchi jirani zinakazana kuwekeza kwa watoto na umma kwa jumla, elimu bora, huduma nzuri za afya, hapa serikali ya CCM inaona ingelee kuwafurahisha wabunge ili waendelee kupiga makofi na kupitisha bajeti za kipuuzi zinazoishia kwenye mifuko ya wachache.

    Kama kweli serikali itaanza kujenga office za bunge kabla ya kumaliza kadhia ya nyumba za walimu nchi nzima, basi walimu wanayo haki ya kuandamana. Huu ni upuuzi.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Wasaidizi wenyewe ni hawa:

    1. Dereva
    2. Mpiga chapa
    3. Karani
    4. Mhudumu wa ofisi
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mpiga chapa na karani? Kati ya dawa za kuokoa maisha au madawati na mpiga chapa kipi muhimu?
     
  6. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This is Hilarious

    tangu 1961 mpaka sasa tumekuwa na wabunge
    wabunge wametekeleza majukumu yao
    51 years later ndio tunaleta wasaidizi?
    who initiated this?


    NI UKWELI?????
     
  7. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,728
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Kwenye sekta binafsi mhudumu wa ofisi huwa anafanya kazi zote hizi za mpiga chapa na karani pamoja na ya uhudumu na hakuna workload yoyote pia na mbunge awe wa kisasa angalau na laptop ya kufanya kazi zake sio utamaduni waliozoea wa kuandika kwa mkono alafu unampa mpiga chapa kisha una-print karatasi kwa ajili ya editing (hapa unapoteza muda na karatasi wakati nguvu iliyotumika kuandika kwa mkono ni kubwa kuliko kama kazi zingine wangekuwa wanachapa wenyewe kwenye laptop), dereva tena wakati kila baada ya uchaguzi mbunge anapewa gari lake dereva wa nini tena wakati gari alilopewa mbunge ni moja na amekopeshwa, hapo ina maana kutakuwa na gari lingine.
     
  8. T

    Tafadhali Member

    #8
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbunge Wa vitimaalum mkoa Wa katavi Anna merystela Malac amemlipua pinda baada ya kuona amejisahaujimboni kwake,Mwenyewe ajitetea bungeni
     
  9. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    hili jambo serikali ifikilie mara 2 miaka yote hiyo hakunaga hizo mambo ndio ije kuwa leo
     
  10. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #10
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,125
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    Naona viti vingi vipo wazi...inaniuma sana kutowaona tulikowatuma...!afadhari angekua mmoja..ila duh mpaka haibu..bora tulivunje tu bunge lenyewe..tunawapa bure tu kodi zetu...!
    Namuona Mh Pinda...sioni kama anatoa majibu...!
    "Vox populi,Vox dei"
     
  11. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #11
    Jun 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa.

    Hivi ni wapi kunaweza kupatikana idadi ya wabunge wanaohudhuria kikaoa ikawekwa wazi magazetini walau tukaanzia hapo. Ikiwa hivyo watashtuka na kuikwepa hii absence kwa execuuse mbalimbali.
     
  12. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,443
    Likes Received: 2,627
    Trophy Points: 280
    Kwa nini tusiitafutie MUWEKEZAJI awekeze hapo?Labda atatusaidia hata kufikiri kwa manufaa kuliko walioko kwa sasa!:A S cry:
     
  13. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #13
    Jun 29, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Hii mada ungeweka kwenye status yako ya Facebook ili kutupunguzia gharama ya intaneti(MB) kusoma hii kitu.
     
  14. a

    andrews JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    jamani nitakwenda kwa kagame anikodishe zile silaha smg tuwape machinga tuanze kuchapana pale mjengoni dodoma hawa washenzi hawasikii dawa ni hii tu
     
  15. a

    andrews JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​nafikiri anataka kutuambia liwalo na liwe
     
  16. J

    Jimy P Senior Member

    #16
    Jun 29, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhe Lukuvi na Serikali yako mmechumsha katika hili, Watumishi wote hao wa nini, Mbunge pekee yake anatosha ,
    Hayo ni Matumizi mabaya ya fedha za Wananchi
     
  17. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,313
    Likes Received: 3,111
    Trophy Points: 280
    nimechoka kabisa....
     
  18. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Halafu kwenye mambo ya anasa za wabunge huwa hakuna upinzani bungeni,wote wanakuwa chama kimoja.Kwaweli nguvu ya hoja ya ziada inahitajika kunishawishi nirudishe imani na Siasa uchwara ya bongo.

    SWALI:Samahani mkuu,hao wabunge 357 nadhani 102 ni viti maalum ambao hawana majimbo so sidhani kama hao wafanyakazi wa4 wanawahusu wao lakini bahati mbaya sikusikiliza bunge leo wamesema hadi viti maalumu(a.k.a wapiga vigeregere) wanapewa wasaidizi wa4?
     
  19. F

    FJM JF-Expert Member

    #19
    Jun 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna uhuni unaendelea bungeni. Spika, kwa ubunifu wa hali ya juu ameondoa kipengele kinachoruhusu mbunge kuuliza mara mbili wakati wa kupitisha vifungu vya bajeti. Kwa maana hiyo kama mbunge alikuwa na kero, serikali ikatoa maelezo lakini hayakutosha au sio sahihi basi hapewi nafasi ya kuuliza tena tofauti na ilivyokuwa huko nyuma.

    Nimesema huu ni ubunifu wa spika maana kwa sasa yule mama anafanya udikteta wa hali ya juu.
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Muulize lukuvi akwambie vipaumbele vya serikali yake ni nini??

    Leo Hospitali ya Bombo wamemwambia mgonjwa aliyesagwa miguu na Semi trailer aende hospital ya private akapige XRay kwasababu ya pale hospital imeharibika!!

    CCM ni wapuuzi wakubwa!!
     
Loading...