Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge Senegal kufutwa kuokoa maisha

Discussion in 'International Forum' started by Tungaraza Jr, Aug 29, 2012.

  1. Tungaraza Jr

    Tungaraza Jr Senior Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=1]Bunge Senegal kufutwa kuokoa maisha[/h]
    [​IMG]Mafuriko Senegal


    Rais wa Senegal, Macky Sall ametoa wito wa kufutiliwa mbali bunge la Senate, huku pesa ambazo hutumika kulipia shughuli za bunge hilo zikitumika kwa msaada wa chakula.
    Rais huyo alikatiza ziara yake nchini Afrika Kusini kuweza kushughulikia mafuriko makubwa yanayokumba nchi hiyo na ambayo yamesababisha vifo vya watu 13.


    Akiongea akiwa katika uwanja wa ndege wa Dakar rais Macky Sall, alisema kuwa ataweza kuwasilisha mswaada wa dharura bungeni ili kufutilia mbali bunge la Senate.
    Pesa ambazo hutengewa shughuli za bunge hilo, ambazo ni takriban dola milioni 15, zitaweza kutumika kuzuia mafuriko zaidi katika siku za usoni.
    Ingawa maeneo ya nyanda za chini nchini Dakar hukumbwa na mafuriko kila msimu wa mvua, mwaka huu athari zimekuwa kubwa kwa sababu ya mvua kubwa iliyonyesha katika maeneo mengi ya Afrika Magharibi. .
    Inakisiwa maelfu ya watu wameachwa bila makao.
    Hapo awali, wananchi walifanya maandamano kutuhumu serikali kwa kukosa kuchukua hatua mwafaka kukabiliana vilivyo na hali hiyo ya mafuriko ingawa walitawanywa na gesi ya kutoa machozi.
    Rais Sall alielezea umuhimu wa bunge la Senate katika mfumo wa demokrasia lakini akasema kuwa afueni ya watu wanaoathirika kutokana kwa mafuriko hayo ni muhimu kuliko bunge hilo.
    Mwezi Mei mwaka huu, benki ya dunia iliahidi kutoa dola milioni 55.6 kuweza kuimarisha miundo mbinu itakayowezesha nchi hiyo kukabiliana na mafuriko.
    Nchi hiyo imekuwa mfano mzuri wa nchi yenye demokrasia barani afrika ikiwa na mfumo mzuri wa siasa za vyama vingi na mfumo wa majimbo.


    BBC Swahili - Habari - Bunge Senegal kufutwa kuokoa maisha
     
  2. Y

    Yabisi Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijajua nini response ya wabunge hao wa senate but ingekuwa tanzania kuna watu wangezimia au kufa kabisa hasa MAGAMBA ie anna killer ngo, sophia simba, lyatonga mrema,etc
     
  3. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nadhani bunge lao lina chemba mbili kama lile la Uingereza. Nahisi anataka kuua chemba moja mabayo haitokani na uwakilishi wa moja kwa moja kama ilivyo House of Lords ya Uingereza.
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Angalau ameonyesha uzalendo kwa kuahirisha sarafi yake hiyo ili kujumuika na wananchi wake.....huku kwetu Tanzania kukiwa na janga lolote Rais ndio anajisikia kusafiri zaidi yaani hata kama hana hiyo ratiba.....akisikia meli imezama tu yeye huyooooooo Jamaica kujifunza kilimo cha mihogo!
     
  5. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Natamani huyu 'nanga' wetu angekuwa na hata chembe ya uzalendo kama huyu sall...
     
Loading...