Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge ni mhimili?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by johnmashilatu, Nov 18, 2011.

  1. j

    johnmashilatu JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    Najiuliza sana kama Bunge letu kweli linaweza kuwa chombo kinachojitegema. waliotengeneza taratibu au kanuni za kuendesha bunge wanaweza kuthibitisha kuwa labda walikosea au walifanya makusudi kuondoa uhuru wa bunge hilo

    kwa muda mrefu nimekuwa nikijiuliza ni kwa nini bunge letu pamoja na wingi wa wana CCM limekuwa likiedeshwa puta na serikali? pamoja na mambo mengine nimebaini kuwa chanzo kinatoka kwenye dua ya kila siku ambayo hufungua bunge

    utamsikia kiongozi w abunge siku hiyo pamoja na mambo mengine akiomba kuw Eee Mungu ... umsaidie rais wetu...! Ebo! kwa mujibu wa katiba rais ni sehemu ya bunge, kwanini kumtukuza yeye?. kwanini isiwe umsaidia Jaji mkuu? N.k

    kama unaanza kwa kumuaomba mungu amsaidie fulani na kumwacha fulani basi hapo kwa hakika siku yako utaifanya kuwa ya kumtukuza mtu huyo am,baye ulimwombea kwa Mungu.

    nafikiri watunga kanuni za bunge waliangalie suala hili
     
  2. G

    Gwisya boy Member

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijajua kama mswada umepitishwa au la,maana haujajadiliwa walikuwa wanajadili kwanza cdm na tundu lisu.Hapo ndipo utakapojua kuwa majimbo yote yenye mbunge wa ccm yamefulia.Namuomba sita ampindue spika aliepo.
     
  3. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kimsingi bunge ni muhimili unaojitegema kama ilivyo mahakama na serikali. Mihimili hii yote ni lazima iwe na uhuru wake na kutoingiliwa na muhimili au mihimili mingine.

    Kwa kujua, kudhamilia na kwa makusudi serikali uwa inaingilia mihimili mingine (mahakama na bunge) katika maamuzi wao. Kwa mfano kwanini mwanasheria mkuu wa serikali, mawaziri, baadhi ya wakuu wa mikoa ambao kimsingi ni watendaji wa serikali waingie bungeni kutoa maamuzi. Kwa nini Mh. Spika awe ni mjumbe wa halmashauri ya chama tawala .... atatenda haki???? Kama haitoshi kwa nini Mh. rais ateue jaji mkuu na majaji wengine wakati ni muhimili mwingine tofauti????. Nadhani katiba mpya (ikiendeshwa vizuri) itakuwa ni jibu tosha kwa maswali haya na mengine ya wengine.
     
  4. baina

    baina JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni muhimili wa ccm ma vuvuzela wake.
     
  5. M

    Malova JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 763
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    huu mhimili una mambumbumbu wengi wa ccm ndio maana unaona unalegalega
     
Loading...