Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge Linapojadili Maoni ya Kambi ya Upinzani Badala ya Budget ya Serikali: Inaashiria nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chakaza, Jul 5, 2012.

  1. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,652
    Likes Received: 9,273
    Trophy Points: 280
    Wakuu jamvini, Nimekuwa nafuatilia mijadala ya Bunge letu la Budget kwa muda sasa ila sasa nimechoka kabisa.
    Kilicho nichosha ni hii tabia ya baadhi ya wabunge wengi (hasa wa CCM) kutumia muda wao wote kujadili mstari kwa mstari wa maoni ya Upinzani katika kila Budget iletwayo na Wizara.

    Nijuavyo mimi maoni ya kambi ya upinzani sio lazima yafuatwe na serikali iliyoko madarakani hivyo kama yana makosa serikali inayaweka pembeni na bado inakuwa haijavunja sheria yeyote.

    Sasa najiuliza kwa nini wabunge wa CCM na baadhi wa CUF wanatunisha Misuli na kutumia nguvu nyingi ku crash maoni ya Chadema na watoa maoni hayo wakati siyo yatakayo endesha serikali 2012/2013?

    Wanapoteza muda wao kisha wanaishia na kusema "Mhe Spika naona waziri asilisahau jimbo langu linakabiliwa na umasikini"
    Najiuliza tena Hili Linaashiria nini?
     
  2. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bajeti yao dhaifu,
    sasa wafanye nini?
     
  3. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,652
    Likes Received: 9,273
    Trophy Points: 280
    Ni kweli yaweza kuwa hivyo, sasa kwa nini wasijadili katika kuifanyia marekebisho ili iwe imara? kujadili(kupingana) maoni ya upinzani kunawasaidiaje maana hayakuletwa kujadiliwa.
     
  4. m

    mob JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Chadema wanachonga barabara then wengine wote wanapita huko
     
  5. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    bunge la sasa halina tofauti na katuni za tom & jerry!!

    bunge lina vituko kila kukisha afadhali ya jana wanapoteza muda bure na kutunyonya wananchi kwa kukaana kubwatukiana pasipo sababu za msingi ushabiki wa kisiasa badala ya maslai ya wananchi
     
  6. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Akili zao dhaifu.
    Haioni bajeti dhaifu.
    Wanadhani bajeti kivuli ya CDM ndo itakuwa implemented.
    Once DHAIFU always DHAIFU.
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Soma katuni ya masoud Kipanya leo tarehe 4 julai kwenye mwananchi ndo utapata picha ya BUNGE
     
  8. mutabilwa

    mutabilwa JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    inaashirila CDM ndo serikali na CCM ndo wapizani, soon everything will be like this, you just wait!!!!!!!!
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yangekuwa siyo ya kujadiliwa na wabunge yasingewasilishwa.
     
  10. makusanya

    makusanya JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 502
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ukiwauliza wabunge wa ccm wanakwambia eti tunajibu mapigo ndiyo maana wanaacha hoja iliyoko mezani wanaparamia maoni ya kambi ya upinzani,kwa wabunge wa cuf ni chuki binafsi tu ambazo wameshindwa kuzificha na sasa wamekuwa wakizionyesha waziwazi lakini niseme tu majibu ya haya yote mh. mnyika alishayatoa kuwa "huu ni uzembe wa bunge na wabunge na upuuzi wa wabunge wa ccm" only that
     
  11. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wamekaa kujiahami hami tu. hawana la maana
     
  12. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Azam colgate yazinduliwa
     
  13. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,234
    Likes Received: 1,225
    Trophy Points: 280
    Unategemea nini kwa wabunge wanaotumia masaburi kufikiri na kuongozwa na mwenyekiti dhaifu?
     
  14. ndinga

    ndinga Member

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CHADEMA imewafanya Ccm waweweseke hasa hii M4C wabunge wake pamoja na mawaziri wanahofia sana uchaguzi wa 2015.Endelea kufuatilia bunge utabaini.
     
  15. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ulevi siyo lazima unywe pombe! Wanasiasa wanalewa hata madaraka
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mkuu naona umezinduka baada ya Gongo za jana
     
  17. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,068
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    [​IMG]
     
  18. J

    Julian Emmanuel Member

    #18
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 6, 2007
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    suluhisho katiba mpya jamani

    tuondoe makambi bungeni. bunge tulifanye moja kusimamia seriakali. na kuishairi.

    bunge lisifanywe sehemu ya kufanyia ubishi wa kisiasa bali ni chombo muhimu kwa kusimamia serikali. utashangaa waziri anaenda kusaini mkataba wa madini uingereza wanaelezwa wananyamaza lakini aliyeleta mawazo ya kuboresha bajeti anabishiwa.

    wabunge walio wengi wanafikiri bungeni ni mahali pa kufanyia debate kama za sekondari za upande unaosapoti na upande unaopinga huku rasilimali zikiporwa wao wako kwenye mchezo tu. kuna uozo mwingi tu katika utendaji waserikali wao ni ubishi wa kivyama tu

    kitabu cha "katiba mpya na mwelekeo wa uchumi" kinachambua udhaifu wa bunge na kuonyesha jinsi vyama vya siasa vilivyopora bunge kutoka kwa wananchi na kulifanya sehemu yao ya kubishania jiandae kupata nakala
     
  19. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #19
    Jul 5, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Wanajaribu kuhalalisha bajeti za magamba zinazopita kwa rushwa.....ccm na wabunge wake kupitisha bajeti kwa njia ya rushwa ndicho kilichotufikisha hapa baada ya miaka 50 ya uhuru.....wanahalalisha uhuni wao....2015 is too close
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bajeti "0" umeisahau?

    Bado mpaka leo hamjajua kwanini software ya Josephine imetoa mapato "0"?
     
Loading...