Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BUNGE limechagua kiingereza...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Apr 18, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,479
    Likes Received: 2,722
    Trophy Points: 280
    Kila aliyenyooosha kiingereza kwenye uchaguzi wa Wabunge wa Bunge la Afrika Mashariki jana alichaguliwa.Wabunge wakiongozwa na Spika walihama kwenye hoja na kuhamia kwenye kiingereza.Imedhihirika jana.Waliojikwaa kwenye lugha hii,wamejikwaa pia kwenye kura. Wamedhalilishwa.Ni kweli kigezo pekee ni kujua kiingereza? Wangapi walikuwa Bunge hilo wakijua kiingereza lakini hawakufanya chochote?

    Ni muda wa kubadilika.Ni muda wa kusema hata Kiswahili chapaswa kutumiwa. Tukisimamie Kiswahili chetu popote.Tutaeleweka na kutetea maslahi yetu vyema.Kiingereza si lugha yetu jamani..
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,916
    Trophy Points: 280
    na huyo bibi mkubwa kiingilishi kinapanda kweli.
     
  3. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,479
    Likes Received: 2,722
    Trophy Points: 280
    Hana lolote,mikwaruzo kibao.
     
  4. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mmh kama ni kidhungu tu ata MC wa mpambano bibi kiroboto nae alikwama yani pamoja na exposure yote aliyonayo ndo kizungu chake kile.
     
  5. k

    kastarehe JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ma dia membas of paliament zey!! zey!! Bunge la Afrika mashariki zey want kiinglish.
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kilengesa ni hataree arifu ugonjwa wa taifa huu bora hata interview makazini ziwe za kiswahili.
     
  7. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ina maana hata Baharia wetu hajui kidhungu???
     
  8. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tupende tusipende kwa Tanzania Kiingereza kinaleta hadhi. Ukiongea Kiingereza kizuri basi utaonekana wewe ni "kichwa", utaonekana umesoma na kustaarabika, n.k.

    Na ukiongea Kiingereza kibaya basi utaonekana hamnazo, hujasoma, hujastaarabika, na mambo mengine kama hayo.

    Si sahihi kabisa ila hivyo ni ndivyo ilivyo.
     
  9. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #9
    Apr 18, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kazi ipo sana haka kalugha kanachanganya kidogo.
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Wivu tu watanganyika!
     
  11. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,568
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Ni kweli tunapaswa kukipenda Kiswahili lakini tuna vikwazo vingi.Uchumi wetu bado mchanga,tunategemea bidhaa nyingi kutoka nje sababu viwanda vyetu vilishauzwa/kubinafsishwa siku nyingi.Mfano Mdogo simu/kompyuta uliyoitumia kuwafikishia watu hii habari maelekezo yake yapo kwa kiswahili?isitoshe Bunge la EA haliendeshwi kwa Kiswahili ktk jambo lolote.Mikataba inayoingiwa na viongozi wetu Wa kiserikali imeandaliwa kwa kiingereza sbb ya utegemezi(wawekezaji)tunaoutaka kutoka nje.Kiswahili tunakipenda lakini asilimia kubwa ya wananchi Wa Tanzania hawajui kuzungumza Kiswahili fasaha.
     
  12. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #12
    Apr 18, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi niliskia Kiswahili ndio lugha ya EA sasa hii habari ya kuwapima kwenye ki English ilitoka wapi?
     
  13. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #13
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Umesema kweli. Nguvi wa thiongo aliwahi kusema, "Si vizuri lugha moja ikakua katika kaburi la lugha nyingine," kwani lugha inapokufa kila kitu katika lugha ile kinakufa. Yaani namna ya kufikiri, ugunduzi, falsafa, mtazamo nk. Hapa kwetu Kiingereza kinataka kukua katika kaburi la Kiswahili. Kimsingi tunapoteza fedha na mda kujifunza Kiingereza. Nimewahi kufanya utafiti nikagundua kwamba tunahitaji 1% ya uwekezaji kama taifa katika lugha ya Kiingereza. Yaani kwa ajili ya watu watakaofanya kazi ya mipakani, uhamiaji, viwanja vya ndege na wageni wa ikulu. Mashuleni tufundishe Kiswahili kuanzia darasa la kwanza hadi chuo kikuu. Hii itasaidia sana kutengeneza utamaduni wetu pia tutakuwa na siri za taifa na namna ya kuwasiliana kama watu wa familia moja.
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Apr 18, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kiingereza ndio lugha rasmi ya Jumuiya. Kinachonishangaza ni kuwa kwa nini wawakilishi watu hadi leo hawajapambana kuhakikisha kuwa Kiswahili ndiyo inakuwa lugha rasmi ya jumuiya.
     
  15. W

    Wakurogwa JF-Expert Member

    #15
    Apr 18, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mi nilifikiri kwamba kwa vile watz wengi tunaongea Kiswahili na wakati mwingine lugha za makabila.Nilijua kwamba wagombea wote watawapeleka kozi ya kuongea Kiingereza kwanza halafu waombe kura kwenye bunge baada ya kufuzu Inglishi kozi.Ningekuwa mimi ningeomba mwongozo kwa spika ili niongee kiswahili.
     
Loading...