Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge lijalo kuwa usharika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzito Kabwela, Aug 7, 2010.

  1. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Gazeti la Annuur la Ijumaa Agosti 6-12, ISSN 0856-3861 Na 902 limeandika katika ukurasa wa mbele kabisa kuwa Bunge lijalo kuwa la Usharika na Mchungaji atakuwa Spika Samuel Sitta.

    Wanajenga hoja kuwa majina mengi yaliyopitishwa kwenye kura za maoni ni ya Kikristo na hata wale wa Upinzani waliopitishwa wengi ni wakristo.

    Hivi vijarida vingine vinapaswa kufungiwa!
     
  2. M

    Malila JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    hiki kijarida bado kipo !!!!
     
  3. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hahahaaahaaa duniani hapa kuna mengi..
     
  4. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hiki kigazeti wandishi wake wenyewe wana ilimu ya madrassa tu,
    harafu kimekaa kichochezi sana,
    kwani waislamu/wapagani ni wengi hawana elimu bali wana ilimu tu
    sasa wapi watoke wa kushindana na wenye elimu??????????????????
     
  5. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ni vema Waziri husika akalifungia hilo gazeti hilo.
     
  6. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,543
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hivi wanapata wapi muda wa kupitia majina yote na kujua huyu ni mwislam na huyu ni Mkristo? mbona kule kwetu tunapeana majina bila kujali ni la kiislam au la kikiristo? Serikali inabidi kukifunga haraka hiki kijarida. JK si aliahidi hivyo Dodoma?
     
  7. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mi naona kuna watu wanapenda fujo, na inawezzekana wanatafasiri vibaya maadili ya dini zao. Mtu naakili yako unapoteza muda kuandika hayo kweli ili iweje? Tuanze kupigana au nini? Its nonesense.
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ila wangeandika Mwanahalisi kesho tuu wangefungiwa,ila hao wazee wa siasa kali bado wanapeta
     
  9. Nicazius

    Nicazius Senior Member

    #9
    Aug 7, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wapi MS?
     
  10. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Mkuu wa kaya alisema eti akirudishwa madarakani atahakikisha anawashughulikia wote wanaoleta uchochezi wa kidini, kabila au rangi. Sasa cha kujiuliza ni kwa nini mpaka arudi madarakani na wala sii sasa? Jibu linaweza kuwa ni kwa sababu anataka kuwatumia hawa wachochezi kwenye kampeni zake. Na ameshaanza kupitia kwa mpambe wake fisadi RA kuandika kwenye magazeti yake aliyoyanunua wakati wa kampeni za kwanza(rai) kwamba Slaa katumwa na kanisa. Hakuna hatua iliyochukuliwa na serikali kwa sababu mkuu keshasema hawezi kushulikia watu hao ni mpaka arudi madarakani. Sasa sisi ipo siku tutamwathibu huyu fisadi RA kwa maneno yake mwenyewe, tatakapomweleza kwamba yeye ni mwirani anaetaka kuivuruga amani ya watanzania aondoke arudi kwao Iran. Sisi raia hatusubiri kurudi madarakani ndio tuilinda amani yetu kwani kufanya hivyo tutakuwa tumechelewa. Halafu hivi vijarida vya itikadi ya kidini vina njaa kali na vinatumiwa na chizi yeyote. Wengi wa waandishi wake hakuna wanachojua ila elimu ya kufikirika ya ahera wanayoipa huko madrasa. Hivyo basi wanavyojaribu kuzungumzia masuala ya kitaaluma hawafananishwi hata na mtoto wa darasa la nne kwani anawazidi kiupeo.
     
  11. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda waandishi wa gazeti hilo ndivyo walivyofundishwa imani inatangazwa kwa uchochezi na fujo za kutosha.
     
  12. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Kwani uwongo...waraka umesaidia sana mbona...?
     
  13. W

    Watanzania JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2010
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 727
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waraka upi, ule uliotolewa kwa kunakili ya wengine, na wakaongeza yao ya fujo na uchochezi kama huo wa gazeti linaloongelewa kwenye threadi hii?
     
  14. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    No...waraka wa ahadi za kuwakandamiza waislamu na madhehebu mengine yasiyokuwa Catholics na kuendeleza mfumo kristo wa serikali ya Jamhuri kama ulivyoasisiwa na Nyerere (L.L)...na kukatibiwa na Edward Lowasa, Prof. Costa Mahalu na wenzao.
     
  15. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Inaonekana ule "waraka" ulioandaliwa na majahidina unaongoza akili za watu. Kuna muungwana mmoja aliuleta hapa tukausoma, inaonesha wazi kabisa aliyeuandika hajaenda hata shule, arguments na arrangements za logics vyote vinaonekana kama vimeandikwa na mtoto. Ajabu ni kuwa kuna watu wanaongozwa na waraka huo.

    Na kuna member mmoja aliwahi kusema tutaona nchi sasa imechukuliwa na waisalmu, kila post muhimu atawekwa mwislamu. It sounded like a joke, lakini that is what is happening now.
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ukiona hakifungiwi ujue ni vuvuzela ya 'Dr.Mkwere', Isufu(sic) Makamba na genge lao, huhitaji darubini ya kutazamia nyota kuliona hili.
     
  17. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2010
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    nafikiri umuhimu ni kuangalia ustawi wa taifa na sio dini gani imeongoza na ndio maana katiba inasema serikali haina dini. What if wakawa waislam watupu? jamani ndio maana mimi nasema dini ni sumu kwenye fikra zetu. Kila kampeni dini dini tu. Kama wagombea makini wa kiislam hawkujitokeza kugumbea wakagombea wakristo kwenye kura za maoni unategemea nini? wapewe nafasi za dezo waambieni hao ccm mnaowapa kura wawapeni nafasi za dezo. Tuweke dini pembeni tunapoangalia maslahi ya kitaifa kwani Dini zote zinahimiza umoja na amani na ndio maana kipindi cha mtume muhammad(SAW) kulisainiwa mikataba mbalimbali ili kuwezesha watu wenye dini nyingine na wasio na dini kuishi pamoja kwa amani na utulivu. Na walipomlazimisha kuabudu kwa zamu masanamu Mungu alishusha sura yenye aya isemaya "wao wana dini yao na wewe unadini yako" hivyo wanaweza kuendelea kuabudu ila Mungu ndiye ajuaye kwanini asimwambie wawabomolee mbali kwanini tunachapana bakora na kutukanana kwa tofauti ya kidini wakati tunatakiwa kuwa na amani upendo na mshikamano katika jamii yetu kwani amani ikivurugika sio muislam wala mkristu au mpagani ambaye hataathirika. Ufisadi ukiendelea kukawa hakuna dawa pale hospitalini sio muislam wala mkristo ambaye hataathirika nchi hii hivyo mpeni kura ambaye atasimamia misingi nidhamu maendeleo na ustawi wa taifa hilo no matter kama ni muislamu au mkristo

    Lkn si laumu sana kwani M.Mwengu(SWT) aya ya kwanza kumshushia mtume muhammad(SAW) alimwambia Ikraa soma na wala hakumuambia elimu dunia wala akhera kama tunavyotofautisha sisi na ile ya kuwa muitafute elimum popote pale hata chini ya ardhi/uchina kwanini alisisitiza kusoma?

    Vile vile alisema Je wanalingana Wale waliosoma na wale wasiosoma? Tuhimize kupata elimu jamani

    Kama tunawasomi wachache ni vipi tutaweza kuwa na viongozi wengi?

    Kumbuka chakua KIongozi atakayeweza kusema no kwa ufisadi Rushwa atakayeleta maendeleo kuimarisha misingi ya demokrasia kwa kubadili katiba yetu kiongozi makini hata kama ni mkristo au muislam

    Yangu ni hayo tu naomba kuwasilisha
    kumbuka Tanzania for change Hatudanganyikiiiiiiii(T4CH)
     
  18. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Mijitu mingine bwana, utafikiri akili zao wanaazima vile.

    Unaweza ukasema wakati anaandika, basi CPU ilikuwa imechemka saana maana feni yake ilikuwa haifanyi kazi vizuri.

    Utajuaje kuwa huyu ni Mkristo na huyu Muislaam?

    Hivi Elton John na George Michael wangelikuwa Tanzania, hili **** si lingewahesabu kama Wakristo?

    Kweli Freddy Mercury alizaliwa Zanzibar. Ukisema Tanzania unafanya makosa.
     
  19. mpuuzi

    mpuuzi Member

    #19
    Aug 8, 2010
    Joined: May 29, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimekiona hicho kigazeti pendwa. Kimekaa kihuni huni tu. Wao habari zao kila likitoka ni za mrengo wa kuwaponda au kulalamikia ukristo. Mbona Msemakweli haliwalalamikii Waislamu? endapo babako hakukupeleka shule elewa alikuwa anakuandaa kuwa mzigo mzito sana duniani. Waislamu hawabebeki kama furushi la m*vi!
     
  20. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu una haki ya kutoa maoni lakini daaa!! Punguza kidogo ukali wa maneno. Hatufiki kihivyooo!!! Utambue kuwa wenye akili hiyo mbovu ni waislamu wachache sana hawafiki hata 5%. Mimi ninaamini anayeijua vizuri dini ya Kiislam hawezi kuunga mkono hicho kijarida bcoz kinachonganisha na siyo kujenga uelewano kati ya watu wa dini mbalimbali.
     
Loading...