Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge letu linapoteza mwelekeo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by regam, Jun 26, 2011.

  1. regam

    regam JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa jinsi nielewavyo mimi nchi inasimamiwa na mihimili mikuu mitatu(Bunge, Mahakama na Serikali kuu). Kili mhimili unafanya kazi zake "independently" ili kutekeleza majukumu yake. Kazi ya bunge ni kupanga maamuzi na sheria mbalimbali zitakazo simamiwa ili kutekeleza majukumu ya serikali. Kazi ya mahakama pamoja na mambo mengine ni kusimamia sheria mbailimbaili zilizotungwa na bunge ili kuiwezesha serikali kutekeleza majukumu yake. Na kazi au jukumu la serikali ni kuhakikisha inatekeleza majukumu mbalimbali kwa ajili ya maendeleo ya nchi na taifa kwa ujumla.
    Kwa sasa kila mmoja anaweza kuona kwamba, majukumu ya hii mihimili ni kama hayaeleweki. Kinachotokea sasa ni kana kwamba hakuna mipaka ya utendaji wa kazi. Niovyo mimi ni kana kwamba sasa ni ushabiki tuu wa kiitikadi ndio unachukua nafasi yaani chama tawala dhidi ya upinzani. Hili liko wazi kabisa na hakuna mtu yeyote anayethubutu kilipigia kelele. Hii inadhihirika pale hata spika wa bunge anapokuwa akishabikia mambo ya kijinga yanayopelekea upotevu wa msingi wa majukumu ya bunge. Kianachoonekana ni kwamba, serikali(inayoongozwa na raisi na mawaziri) inajitahidi kiwaziwazi kushirikiana na wabunge (hasa wa chama tawala) na mahakama ili kufanya mambo ambayo ni aibu mbele ya wananchi wake.
    Mytake:
    Wanajf kama mojawapo wa "change agents" tufanye nini ili kulinusuru taifa letu hasa kwa kuhakikisha mihimili hii mitatu inafuata majukumu yake?
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Play your part... wewe umepanga kufanya nini?
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hivi we mpaka leo unategemea serikali ya CCM kutuletea maendeleo?? we wawapi??
    Hii ni trick ya CHADEMA bana..inaitwa ''delay techniq''...CCM hawajaijua bado...pakimbazuka 2015 hiyo...CCM
    inabaki na madeni ya ahadi...wakti CDM inaingia Ikulu....!! Hii inapendeza sana...na naomba Bunge
    liendelee hivihivi...
    Tufanyaje: Tuendelee kupigwa na maisha magumu hivihivi hadi kieleweke!!
     
  4. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuwaelimishe wabunge wa upinzani ili wajue kanuni za bunge.
     
Loading...